• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Tôi đã hỏi câu này trong topic cũ nhưng chưa thấy ai hướng dẫn, xin hỏi lại một lần nữa:
Bản ROM PDAVIET 2.00.07 khi chọt vào cột sóng thì hiện lên Wireless Manager, muốn tắt hay bật phone, lại phải vào đó mới tắt được. Tôi thấy cái Wireless Manager đã có sẵn ở góc dưới màn hình rồi, nên rất muốn dùng lại kiểu cũ, tức là khi chọt vào cột sóng thì hiện lên "turn on flightmode". Có bác nào hướng dẫn tôi cách chuyển về kiểu cũ được không?

các pác cho em hỏi 1 chút : em cài bản WM6 2.00.06 PV, máy em có tình trạng thỉnh thoảng có người gọi đến làm treo máy. Cho em hỏi cách khắc phục ?
Và bây giờ em đang cài WM6 muốn down xuống WM5 thì làm sao hà các pác ? Có phài up Rom như bình thường không ?

các pác cho em hỏi 1 chút : em cài bản WM6 2.00.06 PV, máy em có tình trạng thỉnh thoảng có người gọi đến làm treo máy. Cho em hỏi cách khắc phục ?

Bạn có cài thêm soft gì vào máy không,mình nghĩ trường hợp này là do đụng soft gây nên đó bạn ạ,thử HR lại xem sao???

Và bây giờ em đang cài WM6 muốn down xuống WM5 thì làm sao hà các pác ? Có phài up Rom như bình thường không ?

Muốn downgrade xuống WM5 thì cũng chỉ cần chạy File Maupgrade có sẵn trong các bản ROM,chờ 1 chút là xong thôi mà bạn.

Thân!

Cám ơn pác đã trả lời nhanh như vậy. Như vậy Muốn từ WM6 down xuống WM5 thì chỉ việc lấy 1 Rom WM5 ra up bình thường thôi phải không pác Longnhi88.

Lần sau bạn dùng chức năng thanks có sẵn để cảm ơn nha

Last edited by a moderator:
Máy tôi cũng bị như vậy, đấy là do bạn cài chuwong trình quản lý ringtone đấy (như kiểu Ringo hay tingtoneX), xóa mấy cái đấy đi là ok ngay

Cám ơn pác đã trả lời nhanh như vậy. Như vậy Muốn từ WM6 down xuống WM5 thì chỉ việc lấy 1 Rom WM5 ra up bình thường thôi phải không pác Longnhi88.

Đúng vậy nếu muốn down xuống Rom WM5.0,bạn chỉ làm bình thường như Up rom bình thường.
Chúc vui

Tôi đã hỏi câu này trong topic cũ nhưng chưa thấy ai hướng dẫn, xin hỏi lại một lần nữa:
Bản ROM PDAVIET 2.00.07 khi chọt vào cột sóng thì hiện lên Wireless Manager, muốn tắt hay bật phone, lại phải vào đó mới tắt được. Tôi thấy cái Wireless Manager đã có sẵn ở góc dưới màn hình rồi, nên rất muốn dùng lại kiểu cũ, tức là khi chọt vào cột sóng thì hiện lên "turn on flightmode". Có bác nào hướng dẫn tôi cách chuyển về kiểu cũ được không?

Hi tôi cài thêm 1 công cụ nhỏ nữa và kéo luôn ra màn hình bằng TrayLuch thấy cũng tốt lắm, chỉ cần chọc 1 cái là đóng và chọc thêm 1 cái nữa là lại mở thôi. Tên của nó là "FlightMode" mà dung lượng bộ nhớ lại rất nhỏ nhé chỉ khoảng 68k thôi.

Tom ơi bản rom 07 này chuông nhỏ quá, có cách nào khắc phục hiện tượng này không ?
vào phần softkey thì thấy nhiều function hiển thị hai lần như: calendar, contact, camera, hibernate ... có ảnh hượng gì đến running rom của máy không ?

Version 2.01.08 WWE

Dopod 900 Version 2.01.08 WWE Download:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...0_wwe_ship.zip

i-mate JasJar Version 2.01.08 WWE Download:

O2 XDA Exec Version 2.01.08 WWE Download:

Orange SPV M5000 Version 2.01.08 WWE Download:

QTEK 9000 Version 2.01.08 WWE Download:

T-Mobile MDA Pro Version 2.01.08 WWE Download:

HTC UNIVERSAL Version 2.01.08 WWE Download:
(Uses MaUpgrade_noID)

NOTE: The installs have been digitally signed for your confidence and safety!
(Digital Serial Number: ec b8 10 3b e7 65 19 ba 4f 05 48 14 e3 34 97 61)Version 2.01.08 WWE

O2 XDA Exec Version 2.01.08 WWE Download:

Orange SPV M5000 Version 2.01.08 WWE Download:

(Uses MaUpgrade_noID)

NOTE: The installs have been digitally signed for your confidence and safety!
(Digital Serial Number: ec b8 10 3b e7 65 19 ba 4f 05 48 14 e3 34 97 61)

Bác Tom ơi, chắc lại sắp có ROM mới đầu năm rồi phải không bác. Em sẽ đợi bác xào nấu rồi up luôn 1 thể! Cảm ơn bác nhé!

Tom ơi bản rom 07 này chuông nhỏ quá, có cách nào khắc phục hiện tượng này không ?
vào phần softkey thì thấy nhiều function hiển thị hai lần như: calendar, contact, camera, hibernate ... có ảnh hượng gì đến running rom của máy không ?

Mình thấy chuông vẫn bình thường chứ đâu có nhỏ,volume đều chỉnh max hết mà bạn.Hay bạn xem lại loa ngoài xem có vấn đề gì ko???

Còn việc soft key hiện 2 lần 1 function cũng ko ảnh hưởng gì đâu,bạn cứ dùng bình thường thôi.

Thân!...

New release from Jwrightmcps (Not sủe they will stay a long time on xda-dev)

Version 2.01.08 WWE

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ossbow/900_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...bow/JASJAR_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

O2 XDA Exec Version 2.01.08 WWE Download
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...w/XDA_Exec_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

Orange SPV M5000 Version 2.01.08 WWE Download
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co.../SPV_M5000_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ssbow/9000_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ow/MDA_Pro_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

(Uses MaUpgrade_noID
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...C_UNVERSAL_WWE_20108_20301_11300_wwe_ship.zip

NOTE: The installs have been digitally signed for your confidence and safety

em có 1 điều thắc mắc là sao khi em up ROM 2.00.06 thì cái camera vẫn hoạt động bình thường nhưng em chĩ chụp hình ở độ phân giải VGA còn khi em nâng lên 1mp thì chụp xong bi loá hình, sáng trưng ko thấy gì hết. khi xài bản ROM WM 5.0 cũ thì ko bị vậy. anh nào biết chỉ em với.

Tôi cũng bị như magicQ. Thêm nữa tôi thấy ở DEV forum thấy có post là có ROM 2.00.07 của bác Tom rồi nhưng sao ở trong forum mình chưa thấy các mod thông báo nhỉ? Không biết đã fix được lỗi BT chưa, chứ không dùng được tai BT thì đuối quá.

Tôi cũng bị như magicQ. Thêm nữa tôi thấy ở DEV forum thấy có post là có ROM 2.00.07 của bác Tom rồi nhưng sao ở trong forum mình chưa thấy các mod thông báo nhỉ? Không biết đã fix được lỗi BT chưa, chứ không dùng được tai BT thì đuối quá.

Trên Forum đã giới thiệu bản Rom 2.00.07 của Tom lâu rùi mà bạn.
Sau khi Up Rom 2.00.07 của Tom cài thêm file cab nữa vấn đề tai nghe Bluetooth đã giải quyết đc rồi (mình đang dùng Bluetooth Itech R35 nè):D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3183&page=63

em có 1 điều thắc mắc là sao khi em up ROM 2.00.06 thì cái camera vẫn hoạt động bình thường nhưng em chĩ chụp hình ở độ phân giải VGA còn khi em nâng lên 1mp thì chụp xong bi loá hình, sáng trưng ko thấy gì hết. khi xài bản ROM WM 5.0 cũ thì ko bị vậy. anh nào biết chỉ em với.

Bạn thử HR lại rồi kiểm tra xem sao chứ mình không thấy bị hiện tượng này.

Bạn dùng cab fix Bluetooth của bản 2.00.04 sẽ giải quyết được vấn đề tai nghe.

Thân!...:)

Đã có ai sử dụng thử mấy nản rom mới chưa nhỉ?, tôi đã up dùng thử bản: O2 XDA Exec Version 2.01.08 WWE thấy Memory thấp quá, so với bản 2.00.07pv thì sau khi cài xong các phần mềm là 16mb và 20mb, chắc dùng thử xong lại phải quay lại 2.00.07pv thôi.

Đã có ai sử dụng thử mấy nản rom mới chưa nhỉ?, tôi đã up dùng thử bản: O2 XDA Exec Version 2.01.08 WWE thấy Memory thấp quá, so với bản 2.00.07pv thì sau khi cài xong các phần mềm là 16mb và 20mb, chắc dùng thử xong lại phải quay lại 2.00.07pv thôi.

Chính xác, Rom 2.01.08 chưa thấy gì hay hơn :(

Hi!
Sau một ngày dùng thử ROM 2.01.08 thấy:
Thời gian softrest nhanh hơn bản 07PV của ta. Ngoài ra thì chưa thây gì nổi bật cả. Pin down nhanh hơn, đặc biệt nhìn RAM mà thấy đau ruột. Cài hết các thứ (không nhiều lắm) xong thì còn khoảng 19 to 22M. sinck với PC thì còn 14 to 17M để cả worldMate thì chỉ còn có 8M thôi! tệ quá.
Tuy nhiên có thể xử dụng CT Extended Unlocker của bản ROM này để Unlock và Unhide ExtROM. Rất đơn giản là chỉ chạy trong PC, như cài một soft bình thường rồi Unlock, softreset là xong. hay hơn nữa là nếu ta không xóa file autorun thì nhưng lần sau Hardreset ExtROM sẽ tự động unlock và unhide sau khi HS xong mà ko phải làm thêm động tác nào nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Vừa up 2.00.07 xong, chạy mượn mà, bluetooth ngọn lành, cám ơn bác Tom. Tuy nhiên khi tôi unhide ExtendedRom và xóa đi (O2EXEC), softreset thì nó lại về nguyên như cũ, lạ quá, các bác cho hỏi nó tại sao vậy nhỉ?
Cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.
Back