• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD 2)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
các bác cho em hỏi tí nhé. Em up ban ROM 06PV rồi nhưng trong cái bản ROM up đó nó ko có mục radio, bản radio của em vẫn đang xài Version 1.09.00
theo các bác có cần thiết nâng cấp radio lên ko vậy? nếu nâng cấp thì làm thế nào? down bản radio mới ở đâu...? thanks các bác nhiều.
Theo Mình thì Bạn nên nâng cấp Bản Radio. Bản Radio mới nhất bây giờ của HTC Universal là 1.14.10 có trong Ds.

các bác cho em hỏi tí nhé. Em up ban ROM 06PV rồi nhưng trong cái bản ROM up đó nó ko có mục radio, bản radio của em vẫn đang xài Version 1.09.00
theo các bác có cần thiết nâng cấp radio lên ko vậy? nếu nâng cấp thì làm thế nào? down bản radio mới ở đâu...? thanks các bác nhiều.

Phần Radio thì tùy bạn thôi,nếu bạn thấy Radio 1.09.00 sóng tốt thì k cần Up Radio bản mới:D
Up Radio cũng như quy trình Up Rom bạn nhé.
Bản Radio 1.14.10 đã có trong Download của diễn đàn:D

S.O.S​
Có ai cứu giúp em với...về quê ăn Tết có 1 tuần mà now down rom mới của Bác TOM hổng được rồi..làm sao mà thử hàng đây..buồn quá đi thôi...chắc ko ai giúp được thì đành phải chờ bản ROM mới vọc luôn..hixhix:((

S.O.S​
Có ai cứu giúp em với...về quê ăn Tết có 1 tuần mà now down rom mới của Bác TOM hổng được rồi..làm sao mà thử hàng đây..buồn quá đi thôi...chắc ko ai giúp được thì đành phải chờ bản ROM mới vọc luôn..hixhix:((

Rom 2.00.07 của Mod_Tom

Part1
Part2
Part3
Part4

Chỉnh sửa cuối:
Hi Tom,
please could you tell me if you have a solution about the GPRS connecting problem, infact I can't do any internet connection.
Many thanks.

Các bác ơi, giúp với, ở ROM 2.00.07 không có SIM Manager hả, tui tìm mãi không thấy đâu?

Các bác ơi, giúp với, ở ROM 2.00.07 không có SIM Manager hả, tui tìm mãi không thấy đâu?

Bác Tom lúc buil bản Rom 2.00.07 đã quên tạo cái shorcut cho Sim_Manager rùi.Bạn có thể tạo shortcut cho nó nhé.Hoặc cài file đính kéo này sẽ có Sim_Manager 5.26:D
Chúc vui

Bác Tom lúc buil bản Rom 2.00.07 đã quên tạo cái shorcut cho Sim_Manager rùi.Bạn có thể tạo shortcut cho nó nhé.Hoặc cài file đính kéo này sẽ có Sim_Manager 5.26:D
Chúc vui

Đã nói nhiều lần về vấn đề này các bạn vào windows tạo cho mình Shout cut chứ ko cần cài thêm làm gì cả.Việc đó chỉ thừa mà thôi.Tự nhiên mất đi hàng chục kb bộ nhớ trong khi chúng ta làm tay chỉ mất chưa đầy 30s. :D :D :D

bác nào có bản Rom 07 đã fix lỗi rồi thì up lại cho anh em down với. mấy cái link kia die hết rồi.thanks

Cảm ơn các bác, tôi vào Windows tạo được cái shortcut rồi, trong 2.00.07 tích hợp sẵn SIM Manager 5.29 cơ đấy. He he, vọc một lúc cũng bớt dốt thật.
Thanksss,

mình đã up và sử dụng ROM 2.00.07 dc gần 1 tuần. Máy chạy nhanh hơn thấy rõ nhưng lâu lâu hay bị đứng + màn hình trắng bóc fai SR lại. Và mỗi lần SR lại thì cái Ringtone no tro ve Default. Bạn nào chỉ mình khắcc phục với. Cám ơn nhiều.

mình đã up và sử dụng ROM 2.00.07 dc gần 1 tuần. Máy chạy nhanh hơn thấy rõ nhưng lâu lâu hay bị đứng + màn hình trắng bóc fai SR lại. Và mỗi lần SR lại thì cái Ringtone no tro ve Default. Bạn nào chỉ mình khắcc phục với. Cám ơn nhiều.

Mình sử dụng Rom này thấy đâu có hiện tượng như bạn nói đâu nhỉ.
Bạn thử khắc phục bằng cách cài thêm Photo Contact Pro nha (để Ringtone k trở về Default):D

Mình sử dụng Rom này thấy đâu có hiện tượng như bạn nói đâu nhỉ.
Bạn thử khắc phục bằng cách cài thêm Photo Contact Pro nha (để Ringtone k trở về Default):D

Ok, thanks bạn,phần Ringtone thì có thể cài soft khác, còn phần màn hình trắng bóc phải làm gì bây giờ :( . Hong lẽ tại màn hình :((

Ok, thanks bạn,phần Ringtone thì có thể cài soft khác, còn phần màn hình trắng bóc phải làm gì bây giờ :( . Hong lẽ tại màn hình :((

Bạn có để ý khi nó bị trắng như vậy thì trước đó bạn có cho chạy chuơng trình hoặc 1 yếu tố nào ko ?

Thân chào !

Bạn có để ý khi nó bị trắng như vậy thì trước đó bạn có cho chạy chuơng trình hoặc 1 yếu tố nào ko ?

Thân chào !

Mình cũng có theo dõi thử thì thấy nó hay bị như vậy khi chơi SkyForce or FishTycoon. Còn bình thường đôi khi có cuộc gọi đến nó cũng treo luôn, màn hình trắng bóc, bấm Nút Nghe vẫn đc nhưng ko chọt chẹt gì nữa hết phải SR lại, nhưng tình trạng rất hiếm. :-??

Status
Không mở trả lời sau này.
Back