• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
mình up rom 06 của pv và có 1 thắc mắc thế này mong anh em bỏ qua : tại sao trước khi up mình copy phần pim vào card , chạy xong copy lại vào máy và ko thể vào đc contacts mặc dù cách sao lưu contacts này làm rất tốt cho win5 , và mình muốn hỏi 1 câu , chạy xong có cần hardreset lại ko vậy , và nếu cần thì làm ơn chỉ cho mình nút calendar nó ở đâu với , mình biết hardreset là calendar + messeger + soft reset nhưng ko bít calendar là nút nào , hix...kính mong anh em chỉ giáo thêm <--- ANH EM GIÚP MÌNH VỚI :((
- Thứ nhất Bác copy cái Pim là phần Contacts ở Wm2005 thì không chạy được trên Wm2006. Bác nên dùng chương trình Sync với Outlock trước khi Up rom để lấy Contacts sau khi Up rom chọn Option Sync có Contacts để lấy lại Contacts cho PPC.
- Thứ hai sau khi Up Rom xong Bác chỉ cần nhấn SoftReset thôi không cần Hardreset.

Chỉnh sửa cuối:
... làm ơn chỉ cho mình nút calendar nó ở đâu với , mình biết hardreset là calendar + messeger + soft reset nhưng ko bít calendar là nút nào , hix...kính mong anh em chỉ giáo thêm <--- ANH EM GIÚP MÌNH VỚI :((
Cái này hình như đã đề cập khá nhiều rồi! Bạn xem tại Sub Thảo luận sử dụng xem!

HR cho Uni: 2 softkey + reset: Ấn đồng thời 2 nút có biểu tượng gạch ngang "-" trên bàn phím cứng đó. 2 nút này ở hàng trên cùng của bàn phím, gần 2 nút Call (xanh) và EndCall (đỏ).

Hi vọng thành công! :D :D :D

PhamQuang nói:
Nguyên nhân có lẽ do version Bootloader mà thôi, chứ không tại lý do nào khác.
Hiện nay có một số phiên bản T-Mobile MDA Pro mang Bootloader v2.01 thì phải? Thấy ghi quảng cáo là T-Mobile MDA Deluxe.
Chính version Bootloader này "ngăn cản" việc thay đổi HDH.
Phải chăng nên thử qua bước UnlockSIM xem sao?
Vì không dùng đến dòng này nên ý kiến không chính xác. Tuy nhiên mình phán đoán như vậy. Bạn thử chạy Unlock SIM thử xem hoặc dùng JAFWM (nếu có) để Up ROM. Chắc là có vấn đề CID với các phiên bản HTC UNI sau này đấy.
Khi có kết quả cụ thể sẽ thông báo chính xác sau.

Bestboytq cung đã unlock CID, và unlock sim thậm chí còn format máy nữa nhưng ko cho kết quả khả quan, vẫn ko lên dc 6.0.
mong các MOD bắt bênh giúp e với.
thanks

Last edited by a moderator:
Mình thì copy file pim về thì contact vẫn hiện đủ và dùng bình thường.Nhưng cứ add thêm mới là báo lỗi unexpected gì đấy!Thế là sao hở các bác?

Bản Rom này k tương thích với Sim_manager 5.22 thì phải,mình vào Sim_manager thì k copy contact đc từ máy vào Sim.
Bản Sim_manager 5.29 của Rom thì copy contact từ Sim vào máy thì nó chỉ nhận đến 40 hà:D
K biết có bạn nào bị giống mình k ta???và cách khắc phục thì sử dụng Sim_manager mấy???:-?

Bản Rom này k tương thích với Sim_manager 5.22 thì phải,mình vào Sim_manager thì k copy contact đc từ máy vào Sim.
Bản Sim_manager 5.29 của Rom thì copy contact từ Sim vào máy thì nó chỉ nhận đến 40 hà:D
K biết có bạn nào bị giống mình k ta???và cách khắc phục thì sử dụng Sim_manager mấy???:-?

Mình thì từ trước đến giờ vẫn chỉ dùng được Sim Manager 3.16 thôi.Không hiểu sao? :-?? cứ dùng bản cao hơn là không thể Add đủ Contact từ Sim ra máy!hix!Bạn thử dùng bản 3.16 này của mình xem sao nhé?Bạn Copy về,đưa vào thẻ nhớ.Vào rescoExplorer để chế độ ShowAll nhé.Rồi Copy vào WinDow,OverWrite hết lên là ok.Chúc thành công!

Bạn có thể nói rõ hơn về chỗ này được không?

sorry ...
mình dùng phonealarm full 1.56 (không phải WA), set ở phần advance: low baterry OFF.

Lúc trước up rom PDA Viet còn khoảng 20% là máy bị shuit down. Như vậy rõ ràng có một số máy bị hiện tượng này. Không phải do pin, vì mình đang sd pin dung lượng 3200 ma8-|

Bản Rom của Man PhamQuang đưa vẫn bị tình trạng pin dưới 25% là máy tắt cái pụt,phải sạc máy mới khởi động lại và sử dụng đc các bạn ơi
Có cách nào khắc phục tình trạng này k???Bạn nào biết chỉ dùm mình cái nha:D

Cách khắc phục tình trạng trên theo kinh nghiệm đã gặp của tôi thì có thể pin của các bác đã bị yếu, bác thử mua pin mới xem tình hình có thể cải thiện ngay. Trước tôi cũng bị như vậy. Mà nói chung pin của Exec tôi thấy cũng không bền như của O2 thường.

mình up rom 06 của pv và có 1 thắc mắc thế này mong anh em bỏ qua : tại sao trước khi up mình copy phần pim vào card , chạy xong copy lại vào máy và ko thể vào đc contacts mặc dù cách sao lưu contacts này làm rất tốt cho win5 , và mình muốn hỏi 1 câu , chạy xong có cần hardreset lại ko vậy , và nếu cần thì làm ơn chỉ cho mình nút calendar nó ở đâu với , mình biết hardreset là calendar + messeger + soft reset nhưng ko bít calendar là nút nào , hix...kính mong anh em chỉ giáo thêm <--- ANH EM GIÚP MÌNH VỚI :((
Minh thường HR bằng cách nhấn và giữ cùng lúc 2 nút "-" trên bàn phím cứng đồng thời chọc reset sau đó nhấn số "0" là ok thôi, chúc vui nhe

Bản Fix của bác Quang nét chữ hơi bị mờ thì phải!
Các bác ơi, ở HN thì mua PIN ở đâu tin tưởng nhẩy?

cho em hỏi câu này hơi chuối 1 chút : em sử dụng active sync 4.2 và win xp sp1 vậy có up lên dc ROM WM 6.0 ko?

cho em hỏi câu này hơi chuối 1 chút : em sử dụng active sync 4.2 và win xp sp1 vậy có up lên dc ROM WM 6.0 ko?

Theo mình được biết thì WinXp SP1 không thể cài được Active Sync 4.5 bởi vậy bạn nên Update lên SP2 và cài AS 4.5 để được hỗ trợ tốt nhất.Thân!

cái ROM 2.00.06 nó có mã giải nén nhưng em ko biết, tại sao giải nén mà cũng cần mã? sao file nay chỉ có những thành phần sau : nk.nbf, RUU.config, RUU.dll, UI.dll, MaUpgradeUt_noID.exe. còn em thấy trong hướng dẫn của anh PhamQuang thì rất nhiều, vậy rốt cuộc là sao hả các anh? nhiêu đó file up dc ko?

cái ROM 2.00.06 nó có mã giải nén nhưng em ko biết, tại sao giải nén mà cũng cần mã? sao file nay chỉ có những thành phần sau : nk.nbf, RUU.config, RUU.dll, UI.dll, MaUpgradeUt_noID.exe. còn em thấy trong hướng dẫn của anh PhamQuang thì rất nhiều, vậy rốt cuộc là sao hả các anh? nhiêu đó file up dc ko?

- Các Rom của Pdaviet đều có Pass giải nén là tên của điển đàn.
- Các File Bạn nêu là đã đủ để Up Rom Pdaviet 2.00.06 rồi, do không cần thiết Up các File ms_.nbf và radio_.nbf . Nếu máy của Bạn có Version Radio thấp hơn 1.14.10 thì Bạn có thể vào Ds của diển đàn load Radio 1.11.10 để Up riêng.
-Bạn nhớ xem kỹ phần hướng dẩn UpRom Universal của Anh Phạm Quang trước khi UpRom nhé.
Chúc Bạn thành công. =D>

.

cảm ơn anh em đã giúp đỡ , lần sau phải kinh nghiệm với vụ contacts này ko thôi khách nó giết mình :D 1 lần nữa xin cảm ơn !!!

Mã giải nén là pdaviet.net, các rom của anh em nhà mình built đều không có phần radio nên thành phần giải nén của nó chỉ có như vậy thôi bạn

Status
Không mở trả lời sau này.
Back