• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
K hiểu các bạn nói tắt wifi muốn phê luôn là sao,hôm qua mới có dịp test wifi của Rom Rom 2006.6 FIx của Man PhamQuang thấy tắt đơn giản lắm mà,mình tắt cái bụp 3s là xong:D

nếu e đang kết nối mà muốn off thì nó off liền nhưng 3s sau nó lại tự động conect...e phải vào running program stop all thì nó mới chịu nghỉ..nhưng mà fa3i làm nhanh chứ ko là phải làm lại...ko biết có ai bi giống e k nữa?

nếu e đang kết nối mà muốn off thì nó off liền nhưng 3s sau nó lại tự động conect...e phải vào running program stop all thì nó mới chịu nghỉ..nhưng mà fa3i làm nhanh chứ ko là phải làm lại...ko biết có ai bi giống e k nữa?

Sao lại phải Stop All.Tắt wifi thì vào trong Comm manager mà tắt chứ ???

Mình đâu có bị như vậy đâu kìa,tắt wifi là tắt cái bụp,nó k có connect lại:O

Sao lại phải Stop All.Tắt wifi thì vào trong Comm manager mà tắt chứ ???

dỉ nhiên là m dùng com manager để mở lên và tắt cũng vậy.vừa tap vào thì nó off đóng com manager lại thì nó lại conect...mở com manager lại thì nó ko có tác dụng nên m phải stop all..
ko có ai bị mà m bị chắc m phải up lại 1 lần nữa xem sao...với lại up bản fix này thì nó mất tiêu cái ex rom storage...e chứa máy cái contact backup trong đó nơ mất hết rùi...làm sao để có lại vậy bác TOM...
để m up lại xem có còn lổi k nhé...thank mọi người nhé

dỉ nhiên là m dùng com manager để mở lên và tắt cũng vậy.vừa tap vào thì nó off đóng com manager lại thì nó lại conect...mở com manager lại thì nó ko có tác dụng nên m phải stop all..
ko có ai bị mà m bị chắc m phải up lại 1 lần nữa xem sao...với lại up bản fix này thì nó mất tiêu cái ex rom storage...e chứa máy cái contact backup trong đó nơ mất hết rùi...làm sao để có lại vậy bác TOM...
để m up lại xem có còn lổi k nhé...thank mọi người nhé

Bạn dùng tools Unlock ExtedRom sẽ thấy phần Backup của bạn ở trong đó.
Chúc vui.

Mình Up bản Rom JASJAR_WWE 2.01.06 bị lỗi này

là sao nhỉ.Bạn nào biết chỉ dùm mình cái nha.Thank:D

Mình Up bản Rom JASJAR_WWE 2.01.06 bị lỗi này

là sao nhỉ.Bạn nào biết chỉ dùm mình cái nha.Thank:D

Bản windows của bạn đang dùng là bản XP thường không Update,bạn thiếu instmsi30.exe.Cái này có thể Search trên mạng và down,cài vào chạy sẽ được.
Mình đang Extract Rom ra lấy riêng Nk.nbf cho các bạn dễ up.Sẽ up load lên host và đưa link về.
Thân.

Giới thiệu Rom 2.01.06 WWE​

Sau khi Up Rom được 1 tiếng ngồi vọc Rom được chút chút thì Tom cảm nhận về Rom là rất khá.
Điều thú vị là phần Total Programs lên đến trên 50mb.Nhiều hơn so với Rom cũ 1mb.Phần Storage vẫn giữ được mức 40mb free sau khi Reset.
Tốc độ đảm bảo khá tốt.Thêm ứng dụng Task manager của HTC.Tác dụng gần giống với X-button.USB HDD ver 1.0.2.1
ClearVue PDF ver V2.42.434.
Remove Voice Speed Dial.
Phần Office 2007 nhìn khá pro. :D :D :D
3 phần giống với bản 2.00.04 pro đó là power,microphone AGC,Blue tooth.
Đặc biệt phần Comm manager mới.Khắc phục rất tốt còn tồn đọng ở Comm manager cũ.Bật mở wifi khá dễ dàng.=D> =D> =D>

Nhưng một điều đáng tiếc đó là RAM của Rom này khá tụt,không khác gì những bản Rom 2.00.02 và 2.00.03 gập phải.
Nhưng vẫn là một Rom rất đáng để các bạn Up và test thử. :D :D

Hình ảnh mô tả :

]

Link tải Rom sẽ được mình cập nhật sau ...!

link down tốt đó nammatlanh ơi. nếu không được thì copy link rồi qua Flashget hay IDM down về. tốt độ micmeo nhanh quá ...

vừa úp thử O2 exec bằng:
JASJAR 2.01.06 WWE
NBF File Only:
http://www.micmeo.com/UNI/WM6/JASJAR...00_nbfOnly.rar

K biết có đúng cho dòng O2 k?Nhưng úp vẫn đc,máy vẫn lên.Qua 5 phút chọc ngoáy thì có nhận xét sơ bộ:
-tốc độ tốt,cấu hình gọn nhẹ,k rườm rà như 1 số bản trc
-Có 1 số trục trặc về các button: camera báo lỗi sai shortcut (chọt thẳng vào cái link trong program vẫn ok???),voicecommand vẫn còn nhưng chạy cà giật (k tìm thấy voice speed dial đâu-cái này quan trọng hơn voicecommand)
Để vọc thêm xem sao.K biết bác Tom có úp cái bản fix camera nào trc đây mà mình sơ ý bỏ qua k nhỉ

vừa úp thử O2 exec bằng:
JASJAR 2.01.06 WWE
NBF File Only:
http://www.micmeo.com/UNI/WM6/JASJAR...00_nbfOnly.rar

K biết có đúng cho dòng O2 k?Nhưng úp vẫn đc,máy vẫn lên.Qua 5 phút chọc ngoáy thì có nhận xét sơ bộ:
-tốc độ tốt,cấu hình gọn nhẹ,k rườm rà như 1 số bản trc
-Có 1 số trục trặc về các button: camera báo lỗi sai shortcut (chọt thẳng vào cái link trong program vẫn ok???),voicecommand vẫn còn nhưng chạy cà giật (k tìm thấy voice speed dial đâu-cái này quan trọng hơn voicecommand)
Để vọc thêm xem sao.K biết bác Tom có úp cái bản fix camera nào trc đây mà mình sơ ý bỏ qua k nhỉ

Mod Anh Tu coi lại, bản Rom dành cho EXEC khác với Jassjar mà ( hình như khác country ID, thông số mạng gì đấy, nên tác giả phải tạo thành từng bản rom cho các máy), chỉ có điều là down quá chậm.

Link dành cho EXEC: WWE_20106_20301_11300_wwe_ship

Link dành cho QTEK 900 WWE_20106_20301_11300_wwe_ship

Các mod ơi! e cũng đang nóng lòng muốn thử con ROM này quá nhưng e thấy có nhiều ý kiến trên đây mà chưa có MOD nào nhận xét...nên e đang chờ.

"Bác TOM đã chạy thử ROM rồi bác có ý định FIX nó lại nữa ko vậy Bác...nếu co thì e chờ thêm 1-2 ngày nữa rồi up luôn..với lại hôm qua m up lại rom thì tắt wifi bằng com manager được rồi...cảm ơn bác nhé"
thanx

Rom Jasjar 2.01.06 WWE uprom cũng nhanh, cài đặt softwares dễ dàng, tốc độ nhanh, không bị treo máy. Chưa thử bluetooth chưa có ý kiến.

đã up thành công rom 2.01.06 WWE sau mất lần up cái Boot Loader v1.01 không thành.
nhìn chung tốc độ rom này nhanh, đơn giãn,không tích hợp nhiều nhưng nổi bật nhất là W.Media Today play và Task Manager
Bluetooth - wifi - sync đều rất tốt.
không hề bị lỗi camera như bnt_hih đã nói. Button và shortcut đều hoạt động tốt.
ngại cái rom ít quá ...

tuy nhiên vẫn đang chờ Tom có thời gian biuld cái khác. Dường như người Việt chỉ thích dùng rom PV mà thôi..

Status
Không mở trả lời sau này.
Back