• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Âm thanh hơi nhỏ hơn các bản rom trước. Không biết có phải do bị lãng tai hay do máy nữa. :-?? :-/
Dang dùng rom 2.00.07.
Cảm ơn MOD tom_codon

Nhận xét Rom 2.00.07 PV sau khi cài dặt nhiều softwares, các CT chạy tốt không bị treo máy.

CT Running programs có trong Rom không hoạt động phải cài CT Toolbar của bác Phạm Quang. Window Media chạy video bị giật không đẹp. Cài TCPMP xem video mượt và đẹp nhưng phải copy vào windows 2 files wmadecoder.dll wmvdecoder.dll.

Bluetooth hoạt động khá, với Jabra 250 mono pairing nghe ĐT và nhạc dễ dàng nhưng phải đưa thông số của voicecommand về 0 trong registry. Với bluetooth stereo Itech R35, phải cài thêm 2 files Tom_fix.. và Tom_fix1.. , sau pairing phải reset mới hoạt động. Âm thanh rõ và hay với BT stereo.

Wifi hoạt động tốt, kết nối nhanh.

Điểm quan trọng nhất với Rom 2.00.07 PV là có bộ nhớ lớn, ít tụt RAM và phục hồi nhanh sau khi tắt các CT đang chạy. Ưu điểm này trội nhất so với các rom PV trước đây cũng như các rom Ivan, Helmi_, và gần nhất là Jasjar.

Và 1 điểm nhỏ Sim_manager bị lọt trong Windows phải tạo shortcut vào program.

Hy vọng Tom built Rom mới sẽ khắc phục được các điểm này và tăng tốc độ thêm nữa thi tuyệt vời.

em đã cài và thử thì thấy sao nút ghi âm kế cạnh nút camera trên thân máy ko sử dụng dc, em tạo shortcut thì ko thấy, vào startup thấy có biểu tượng record nhưng ko sử dụng dc, ngoài ra nút light khi bấm vào thì hiện ra setting. cái này thì bản trước hoàn toàn ko bị. ExtendedRom sau khi unhide và unclock bằng tool của anh PhamQuang thì xuất hiện nhưng vào Device Information thì ko giống của anh Tom mà là NONE. các anh có ai bị giống em ko? nếu có xin chỉ em cách khắc fục. ngoài những điểm trên thì cái này tốc độ ngon hơn bản trước rất nhiều. cám ơn Mod Tom_codon nhiều nhiều. mong anh sớm cho ra lò bản 2.00.08 =D> =D> =D> =D>

Nhận xét Rom 2.00.07 PV sau khi cài dặt nhiều softwares, các CT chạy tốt không bị treo máy.

CT Running programs có trong Rom không hoạt động phải cài CT Toolbar của bác Phạm Quang. Window Media chạy video bị giật không đẹp. Cài TCPMP xem video mượt và đẹp nhưng phải copy vào windows 2 files wmadecoder.dll wmvdecoder.dll.
.

sorry,Running Programs (nguyên gốc rom nằm tại StartMenu) đang hoạt động rất tốt, dùng Stop hay avtive đều hoàn toàn bình thường và rất nhanh chóng.không hề có hiện tượng không hoạt động như bạn nói.
Window Media cụng không hề có hiện tượng giựt hình. đã test luôn với một MV 22mb,thậm chí đang coi tv qua sync mà chất lượng hình ảnh rất tốt.

em đã cài và thử thì thấy sao nút ghi âm kế cạnh nút camera trên thân máy ko sử dụng dc, em tạo shortcut thì ko thấy, vào startup thấy có biểu tượng record nhưng ko sử dụng dc, ngoài ra nút light khi bấm vào thì hiện ra setting. cái này thì bản trước hoàn toàn ko bị. ExtendedRom sau khi unhide và unclock bằng tool của anh PhamQuang thì xuất hiện nhưng vào Device Information thì ko giống của anh Tom mà là NONE. các anh có ai bị giống em ko? nếu có xin chỉ em cách khắc fục. ngoài những điểm trên thì cái này tốc độ ngon hơn bản trước rất nhiều. cám ơn Mod Tom_codon nhiều nhiều. mong anh sớm cho ra lò bản 2.00.08 =D> =D> =D> =D>

trên máy YingYu button Recorder vẫn đang hoạt động tốt, không hề mất tín hiệu.
quan trọng là bản Rom 2.00.07 này sau khi up, SR lại thì Exten Rom hoàn toàn được unlock chứ không cần nhờ đến Unlock Tools.

các bạn xem lại bản của mình nhé, nếu không được thì up lại lần nữa xem sao.

chúc thành công:)

gọi đi hơi chậm, đợi 2s thực hiện. bấm gọi từ danh bạ cũng phải đợi 2s mới thực hiện.

Mình đã test thử nghe nhạc bằng windows media player thì vẫn nghe nhạc bình thường với các file đuôi *.WMV và thấy hoạt động tốt.Chứng tỏ các codec của WMV và WAV đã được cho vào Rom.Vì thế nói phải copy 2 files wmadecoder.dll wmvdecoder.dll thì lạ quá nhỉ :-/ :-/ :-/

Bluetooth hoạt động khá, với Jabra 250 mono pairing nghe ĐT và nhạc dễ dàng nhưng phải đưa thông số của voicecommand về 0 trong registry. Với bluetooth stereo Itech R35, phải cài thêm 2 files Tom_fix.. và Tom_fix1.. , sau pairing phải reset mới hoạt động. Âm thanh rõ và hay với BT stereo.

Wifi hoạt động tốt, kết nối nhanh.

Điểm quan trọng nhất với Rom 2.00.07 PV là có bộ nhớ lớn, ít tụt RAM và phục hồi nhanh sau khi tắt các CT đang chạy. Ưu điểm này trội nhất so với các rom PV trước đây cũng như các rom Ivan, Helmi_, và gần nhất là Jasjar.

Và 1 điểm nhỏ Sim_manager bị lọt trong Windows phải tạo shortcut vào program.

Nếu thực sự tất cả các bạn không thể tự tạo cho mình shoutcut thì mình sẽ tạo cab gửi lên cho các bạn sau.Nhưng mình nghĩ việc này quá đơn giản với chúng ta.Cái gì có thể làm sao chúng ta không tự làm cho quen nhỉ ???b-) b-) b-)

Hy vọng Tom built Rom mới sẽ khắc phục được các điểm này và tăng tốc độ thêm nữa thi tuyệt vời.

Điểm này mình sẽ lưu ý.
Cảm ơn những nhận xét khá chi tiết của minhsu

Phần camera và Voice Comand Dial mình đã bỏ hết đường dẫn tới Appsbutton mà để đường dẫn tới thẳng windows\Camera.lnk và windows\Voice Speed Dial.lnk nên vì thế không có lí do nói chương trình này không hoạt động.
Phần ExtedRom các bạn có thể vào H_L_M\Software\OEM\3rdversion sau đó chỉnh sửa MSYSTEM bên cạnh chữ None bạn đổi thành 2.00.07 PDAVIET rồi reset lại máy là xong.
Chúc vui.

đọc xong bài của Tom mới sựt nhớ code WMV-WAV đều được TOm tích hợp sẳn trong Rom. lúc nãy mở MV hoàn toàn không vấn đề gì.
hơn nữa, YingYu cũng đã thử copy 2 files wmadecoder.dll wmvdecoder.dll vào trong Windows. kết quả :
với File Explorer: bạn không thể copy đè lên file hệ thống.
với Resco Explorer: ppc báo bạn có chắc chắn muốn ghi đè lên file hệ thống không ?
điều đó chứng tỏ trong Windows đã có sẳn file trên đồng nghĩa tích hợp luôn WAV-WMV. Và bạn cũng không cần chép thêm chúng vào làm gì.

minhsu coi lại bản ROM của mình có đúng là ROM 2.00.07 không nhé.
tất cả điều bạn nói các máy khác đều rất tốt mà.

một lần nữa, cám ơn đồng chí Tom đã nổ lực hết mình khi ra mắt ROM 2.00.07 này ...=D>

Mấy hôm nay UP ROM muốn khùng luôn!!! đến mức ngủ cũng mơ thây UP ROM!!!
ROM 2.01.60 Treo máy nhiều quá! mới dùng nửa ngày chịu không nổi! Pin ăn kinh hồn và chạy không ổn định! thất vọng.
Nay download ROM 2.00.07PV về xem sao! hy vọng tốt!
Thank's TOM

mình cũng bị nhưng cả 2 nút voice và camera luôn

sao mình vẫn phải dùng unlock tool vậy nhỉ? không tự động hiện ra

bạn chỉ việc tìm và tạo shortcut để dùng thôi chứ thực ra ko fải là ko dùng dc, wa trang trước xem đi, Mod Tom có hướng dẫn đấy, ko cần dùng tool unclock đâu, cái nì trong bản ROM này đã dc unclock sẵn rùi ;)

YingYu cũng đã thử copy 2 files wmadecoder.dll wmvdecoder.dll vào trong Windows. kết quả :
với File Explorer: bạn không thể copy đè lên file hệ thống.
với Resco Explorer: ppc báo bạn có chắc chắn muốn ghi đè lên file hệ thống không ?
minhsu coi lại bản ROM của mình có đúng là ROM 2.00.07 không nhé.
tất cả điều bạn nói các máy khác đều rất tốt mà.=D>

Minhsu download đúng bản rom 2.00.07 PV từ địa chỉ của micmeo,

http://www.micmeo.com/tom_codon/Tom_2.00.07_PDAVIET.rar

Đến bây giờ thử lại vẫn thấy WM chạy video không mượt bằng TCPMP !!. Hai files decoder audio và video mình copy dễ dàng, không thấy máy nhắc gì.

Nói chung Rom của Tom lần này quá tốt, các trục trặc nhỏ đều tự khắc phục được. Minhsu cài rất nhiều softwares, tốn bộ nhớ khá nhưng máy vẫn hoạt động thoải mái, ít cần reset máy.

Hic không kết nối ppc với pc được??. Khi mở ActiveSync cua pcc thi báo la Cannot find an existing Bluetooth patnership whith a PC .... Đã Add new device, các pro hướng dẫn thêm. thanks.

@mryeknom : Với các hiện tượng nêu trên mình nghĩ bạn đang dùng Rom 2.01.06 WWE chứ không phải Rom của mình.Hoặc bạn uprom sai kĩ thuật,nên up lại.
@magicQ : Không hiểu tại sao phải đi tạo Shoutcut khi mình đã tạo sẵn ???
Và lại đường dẫn được mình chỉnh đến windows,đâu liên quan đến programs ???
@Minhsu : 2 codec WMA,WAV được mình cho vào rồi,bạn làm vậy chỉ có thừa thôi.
Windows media player từ xưa đến nay chưa lúc nào xem hình tốt hơn TCPMP. :D
@lenhat : Sang thảo luận kết nối sẽ rõ.

Chúc vui..!

Bản ROM này khi chọt vào cột sóng thì hiện lên Wireless Manager, muốn tắt hay bật phone, lại phải vào đó mới tắt được. Tôi thấy cái Wireless Manager đã có sẵn ở góc dưới màn hình rồi, nên rất muốn dùng lại kiểu cũ, tức là khi chọt vào cột sóng thì hiện lên "turn on flightmode". Có bác nào hướng dẫn tôi cách chuyển về kiểu cũ được không?

Ngoài ra nếu đặt soft key để mở new SMS thì khi nhấn vào đó nó báo là "the file tnsms can not be opened". Có cách nào khác để sử dụng softkey để mở trang New SMS không?

Chỉnh sửa cuối:
Tôi nghĩ diến đàn xóa bài viết của tôi với lý do ko chịu tìm hiểu là ko thỏa đáng
Nếu các anh thấy tôi chưa tìm hiểu kỹ thì cũng nói 1 câu là tìm hiểu ở đâu chứ??? hoặc ko muốn ảnh hưởng đếnnguwowif khác thì cho tôi 1 cái PM.
Tôi đã nói tôi là người mới cơ mà, nếu các anh thiết kế trang web hoặc có cách thức khoa học hơn thì bất kỳ người nào dù mới hay cũ cũng có thể truy cập được.
Tôi thì nghĩ là cách các anh làm như vậy là hơi trịch thượng đấy, đã là forum là chấp nhận nhiều đối tượng khác nhau, có người đã rất thành thạo về máy tính hay PPC v.v hoặc cũng có thể là người mới chưa biết cách tìm kiếm ở đâu. Các anh có chắc là mình biết hết ko??? nếu anh sang diễn đàn về những lĩnh vực khác (các anh ko biết) mà bị đối xử như vậy thì anh thấy sao??
Mà tôi nói thật các anh làm kỹ thuật nhưn cách tổ chức bài viết đâu có tối ưu đâu, sau 7 cái ROM rồi mà vẫn để 1 tiêu đề, dài đến hơn 66 trang, vậy người ta sao mà tìm đuwocj các nội dung của từng Ver ROM đây??? Phải dò từ trang 1 đến trang 66 ah???
Tôi đã hết sức nhũn nhặn rồi nhưng thực sự các anh làm như vậy không làm tôi phục đâu
Chào

Bác Tom ơi, DTT muốn bỏ bớt 1 số icon trên thanh bar dưới - Vd như icon hiển thị pin chẳng hạn, thì phải làm sao. Cám ơn Bác.

Một ý kiến cần phải xem xét

Rất hay cho những bài viết đóng góp ý kiến như thế. Nhưng tôi nghĩ rằng bạn nên PM riêng cho Admin vậy thì sẽ hay hơn. Vì đây là topic rom wm6 nên mọi người sẽ kô quan tâm đến bạn hoặc có thể xóa topic của bạn. Đề nghị bạn DuyKhang hãy PM riêng cho admin nhe.
Thân chào

Bác Tom ơi, DTT muốn bỏ bớt 1 số icon trên thanh bar dưới - Vd như icon hiển thị pin chẳng hạn, thì phải làm sao. Cám ơn Bác.

Bạn muốn ẩn biểu tượng Pin thì có thể chỉnh Registry nhưng mà đã có File Cab rồi để cài cho nhanh.Bạn cài Cab File mình gửi kèm vào máy nhé.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back