• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác chỉ em cách bung và ghép 7 file nén với bác vnitmaster

Bác Alexhai làm như sau nhé:

1.Bác download Winrar về ( chắc Winzip cũng đc nhưng em quen dùng Winrar rồi hướng dẫn luôn cho tiện ) tại www.rarlab.com
2. Nếu em nhớ ko nhầm thì 7 cái file kia được up lên box.net đúng ko ah. Thế thì bác cứ bấm vào link, đợi 1 lúc trên màn hình xuất hiện thông tin về file và 1 chữ download, bác bấm chuột fair vào chữ đó, chọn Save Target As..... Cứ thế đủ 7 file thì xong
3.Cài Winrar vào
4.Click chuột phải vào file có chữ part1 hoặc 001 tùy theo người upload và nhấn Extract Here thế là xong

Cò gì cứ postback lại cho mình nhé!;)

Sao ko ai chỉ em cách bung và cài đặt vầy nè, em ko biết vụ này

Hướng dẫn ở trên roài mà bác.

Còn ai hướng dẫn em cái này đi
Hihi, nhìn các bác UP WM6.0 mà em thèm quá, chỉ tiếc đến bi h em vẫn không hiểu tại sao cứ UP lên WM6.0 là em ko thể connect GPRS được. ( hold stylus lên cái connection, chọn Connect --> đứng yên, chẳng phản ứng)
Trong khi giữ nguyên cấu hình cài đặt, quay lại ROM WM5 chuẩn của O2 hay 1bản ROM WM5 nào đó, thì vào ầm ầm.
Các bác nào biết chỉ em với để em up WM6 tý nào, hay mấy cái IPL hay SPL hay Radio nó ảnh hưởng ah?

@ utxd: cái internet explore của bản PV_WM6_Wiz_Test ko vào được,mình cắm qua usb vào máy tính.úp lại bản PV_Wizard_WM6_Rom vào ngon lành.
đúng vậy, tui lại xóa mất bản PV_Wizard_WM6_Rom, ko biết làm sao nữa?

Tiếp nữa nè, bản mới nhất lỗi bàn phím theo 1....kiểu mới hoàn toàn.
Hồi trước bấm dấu tròn + S ra !, + D ra @ --> bị lệch thôi.
Bi h bấm dấu trón + S ra "", bấm dấu tròn + D ra ! ---> ko tìm đc quy luật nữa
Trở về với ROM WM5 2.21 của My-xda rồi.
Tiếp tục đợi chờ............

Tiếp nữa nè, bản mới nhất lỗi bàn phím theo 1....kiểu mới hoàn toàn.
Hồi trước bấm dấu tròn + S ra !, + D ra @ --> bị lệch thôi.
Bi h bấm dấu trón + S ra "", bấm dấu tròn + D ra ! ---> ko tìm đc quy luật nữa
Trở về với ROM WM5 2.21 của My-xda rồi.
Tiếp tục đợi chờ............

vinitmaster dùng máy gì thế, máy của mình đâu có bị như thế nhỉ :-??, thử thay Locale = 0409 hoặc xoá luôn khoá này trong Reg rồi tắt máy bằng nút nguồn xem còn bị không :-?

vinitmaster dùng máy gì thế, máy của mình đâu có bị như thế nhỉ :-??, thử thay Locale = 0409 hoặc xoá luôn khoá này trong Reg rồi tắt máy bằng nút nguồn xem còn bị không :-?

Okie, mình sẽ up lại và test tiếp thế này, test ROM cũng là 1 sở thích của mình mà ;;) À nhưng mà còn về cái lỗi IE ko mở đc web qua AS
@ utxd: cái internet explore của bản PV_WM6_Wiz_Test ko vào được,mình cắm qua usb vào máy tính.úp lại bản PV_Wizard_WM6_Rom vào ngon lành.

Thì xử đc chưa bác utxd!:-??

Okie, mình sẽ up lại và test tiếp thế này, test ROM cũng là 1 sở thích của mình mà ;;) À nhưng mà còn về cái lỗi IE ko mở đc web qua AS

Thì xử đc chưa bác utxd!:-??

Mình không dùng Wizard để mở Web vì Laptop có cài Firewall. OK, tối nay remove Firewall rồi test để tìm lỗi.

Đã up lên , đã change Locale thành 0409, đã thử xóa luôn Locale đi. Nhưng 2 cách này cho 1 kq đó là dấu tròn + S ra!.... ( bị lệch )

WM5 2.21 trực chỉ--- > :D Down ROM :D

Đã tìm ra rồi :D, vào Setting/Connection chọn USB to PC sau đó bỏ chọn mục Enable advanced network functionality sẽ vào Net được bằng IE

Đã up lên , đã change Locale thành 0409, đã thử xóa luôn Locale đi. Nhưng 2 cách này cho 1 kq đó là dấu tròn + S ra!.... ( bị lệch )

WM5 2.21 trực chỉ--- > :D Down ROM :D

Chỉ thay đổi hay xoá không thì chưa đủ đây vnitmasterphải tắt máy bằng nút nguồn (không chọt nút reset) rồi mở lại máy thì thay đổi mới có hiệu lực.

Bác utxd ơi, tắt bằng nút nguồn là bấm nút nguồn 1 phát thôi chứ ah? Hay là bấm và hold 1 lúc ?

Bác utxd ơi, tắt bằng nút nguồn là bấm nút nguồn 1 phát thôi chứ ah? Hay là bấm và hold 1 lúc ?

Nhấn và giữ nó vài giây, nó hiện 1 thông báo (gì đó quên rồi) thì nhấn YES

Same thôi utxd ah, vẫn bị lệch như thế thôi. Máy mình O2 mini S nhé!
Mình hết cách rồi, rất muốn dùng ROM do PV cook nhưng đành vậy. Cảm ơn công sức của anh em MOD,ADMIN!

Same thôi utxd ah, vẫn bị lệch như thế thôi. Máy mình O2 mini S nhé!
Mình hết cách rồi, rất muốn dùng ROM do PV cook nhưng đành vậy. Cảm ơn công sức của anh em MOD,ADMIN!

Nếu đúng là của O2 (miniS) thì không cần chỉnh gì hết vẫn đúng mà, phi lý quá :-??

Hiện tượng bị dịch khi dùng symbol ành.Cái sửa reg chỉ sửa được qwertz thành qwerty thôi.Lỗi này em thấy bản không phải O2 đều bị.Nhưng có sao đâu nhỉ?Chỉ bị lệch thôi mà?Cần lắm thì dùng bàn phím ảo!:)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back