• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Chủ đề UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD quá dài nên mình đã Lock và mở chủ đề này để các bạn tiếp tục thảo luận.

Để tiện cho các bạn sau tham khảo link tải Rom mình đưa lại dưới đây nhé

- WM6 for Wizrad PV4 hoặc 6 phần ở Box.net: phần 1, phần 2, phần 3, phần 4, phần 5, phần 6

- WM6 for Wizrad PV3 hoặc WM6 for Wizrad PV3

- WM6 for Wizrad Clean

- Underground edition Crossbow

- faria WWE WM6 ROM: phần 1, phần 2, phần 3, phần 4, phần 5, phần 6phần 7

*** Cách uprom WM6 cho G4 xem tại đây

Chỉnh sửa cuối:
fix lỗi WMStorage chạy trên WM6 chậm hơn hẳn so với WM5 đây:

- delete two registry values Cookies and History, they are in the "HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Ex plorer\Shell Folders\"

MS còn chưa có mà bác!Thấy anh ut bảo vài tuần nữa!Năm mới spam khai xuân nào!:))

Em đang dùng con o2minis các đại ca giúp em up ROM len WM6 với-nghe quảng cáo thèm quá trời

Em đang dùng con o2minis các đại ca giúp em up ROM len WM6 với-nghe quảng cáo thèm quá trời

Về uprom nói chung và uprom WM6.0 nói riêng cho MiniS, Utxd đã có hướng dẫn tỷ mỷ và mọi người trao đổi rất nhiều rồi mà. Bạn chịu khó xem lại các bài trong box Uprom WM6.0 cho HTC WIZARDUprom cho HTC WIZARD WM5.0 để tìm hiểu kỹ thuật uprom và các vấn đề liên quan nhé. Lưu ý, nếu thiết bị của bạn là chip G4 chưa unlock thì qua đây tìm hiểu cách uprom WM6.0 cho G4. Tự mình tìm hiểu sẽ nhanh thành thạo, có gì vướng mắc bạn post bài để mọi người tư vấn thêm nhé.

Chúc vui :)

Chỉnh sửa cuối:
Tớ đang xài chip G4 locked Wm06, chạy ổn định, chưa thấy lỗi gì đáng kể, có 1 chuyện lạ là đang nghe đt, số khác gọi đến thì bên đó vẫn nghe chuông reo, mình nghe xong thì thấy 1 miss call :D ko bít là tại seo

ĐÓ là do chế độ chờ cuộc gọi mà bác.Mạng sẽ hỗ trợ bác đang nói chuyện điện thoại có thể biết có cuộc gọi khác gọi tới và có thể chuyển qua nghe cuộc gọi mới!

các bác cho em hỏi tắt Radio là cái gì và làm như thế nào?
4. Gắn cáp Sync, chép và cài 2 file Cert_SPCS.cab, EnableRapi.cab vào MAIN sau đó khởi động lại Wizard, sau khi khởi động xong thì tắt Radio (chuyển sang Filght mode)

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=53458&postcount=447
Mong các bác trả lời sớm để em còn up cho cái G4 của em, hồi hộp căng thẳng quá
Xin cảm ơn các bác

Đọc trên cái link mun_rus về việc up rom cho G4 cid locked thấy họ ca ngợi bản rom PDAViet4 lắm. Nể bác quá!!!

p/s làm ơn chỉ em cách tắt Radio, chuyển sang flight mode với

Last edited by a moderator:
Đọc trên cái link mun_rus về việc up rom cho G4 cid locked thấy họ ca ngợi bản rom PDAViet4 lắm. Nể bác quá!!!

p/s làm ơn chỉ em cách tắt Radio, chuyển sang flight mode với

Muốn chuyển sang flight mode thì chọt vào biểu tượng cột sóng,sẽ hiện ra turn on flight mode,chọt vào đó.Chúc vui!

Yeah yeah, thêm thằng G4 locked của em updated thành công Rom của bác Ut. Thời gian trôi qua nặng nề và khoảnh khắc giao thời đã tới!!!Một lần nữa xin cảm ơn quý vị còn bây giờ em thưởng thức phát đã

Thằng G4 của em cũng up được từ đêm 30 tết rồi, năm 2007 được dùng rom mới cũng thú vị :D, nhưng em bị 1 lỗi nhỏ là mỗi khi reset thì nó lại báo lỗi là: "sddaemon.exe The file 'sddaemon' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be fount"
Cho mình hỏi nó là lỗi gì vậy ạ!

Thằng G4 của em cũng up được từ đêm 30 tết rồi, năm 2007 được dùng rom mới cũng thú vị :D, nhưng em bị 1 lỗi nhỏ là mỗi khi reset thì nó lại báo lỗi là: "sddaemon.exe The file 'sddaemon' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be fount"
Cho mình hỏi nó là lỗi gì vậy ạ!

Bạn không muốn sddaemon.exe này báo mỗi khi khởi động nữa thì vào Windows/StartUp và xóa file sddaemon.exe đi là nó sẽ không báo lỗi mỗi khi khởi động nữa thôi mà bạn,chúc vui!!!:)

tớ mới up thử wn06 cho g4 theo cách của phamquang chỉ, đến phần hr mình làm xong thì khởi động vào nó đến phần ghi là IPL 2.25.0001; SPL 2.25.0001; GSM 02.25.11; OS 10.1.0.811 thì nó treo đơ luôn, máy mình là cigular 8215, mong bác nào chỉ cách cứu với

tớ mới up thử wn06 cho g4 theo cách của phamquang chỉ, đến phần hr mình làm xong thì khởi động vào nó đến phần ghi là IPL 2.25.0001; SPL 2.25.0001; GSM 02.25.11; OS 10.1.0.811 thì nó treo đơ luôn, máy mình là cigular 8215, mong bác nào chỉ cách cứu với

Bạn trở về Rom gốc của Cingular rồi up lại WM6.0, kô thì Rom gốc của O2 cũng được, mình đã thử nhiều lần rồi, bảo đảm kô treo nữa....

Bạn không muốn sddaemon.exe này báo mỗi khi khởi động nữa thì vào Windows/StartUp và xóa file sddaemon.exe đi là nó sẽ không báo lỗi mỗi khi khởi động nữa thôi mà bạn,chúc vui!!!:)
Còn một loạt các ứng dụng cài sẵn em không muốn dùng thì bỏ đi như thế nào hả bác?
VD như chức năng Screen Rotate, Smartkey,psshutXP...em luốn loại nó ra hẳn khỏi bộ nhớ cho nhẹ

Em xin có ý kiến là chỉ giữ những phần tối thiểu nhất như bộ ứng dụng văn phòng,...còn lại bác nào muốn dùng ứng dụng khác thì cài thêm vào vì dù sao nó cũng cập nhật thường xuyên những phiên bản mới.

Xin chỉ giúp em cách gỡ bỏ những tính năng em không cần dùng như máy tính cài sẵn, game,...vì em sẽ cài phần mềm ngoài

Xin cảm ơn các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back