• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác làm ơn cho em hỏi
Sau khi up rom 06 xong, máy bắt đầu hỏi các bước linh tinh như align screen, chọn múi giờ,...rồi nó bắt đầu bảo 3 giây sau sẽ cài 1 đống cái gì đó(cái này là extend Rom phải không?) đến đoạn này thì em soft reset một phát và khi khởi động lại thì nó không cài thêm ứng dụng gì nữa. Như vậy còn thiếu phần mềm nào quan trọng không để em cài thêm vào?

Các bác làm ơn cho em hỏi
Sau khi up rom 06 xong, máy bắt đầu hỏi các bước linh tinh như align screen, chọn múi giờ,...rồi nó bắt đầu bảo 3 giây sau sẽ cài 1 đống cái gì đó(cái này là extend Rom phải không?) đến đoạn này thì em soft reset một phát và khi khởi động lại thì nó không cài thêm ứng dụng gì nữa. Như vậy còn thiếu phần mềm nào quan trọng không để em cài thêm vào?

Bạn có thể SR ngay sau khi Up ROM xong mà ko cần cài Ext ROM,còn nếu ko muốn nó cài Ext ROM sau mỗi lần HR thì bạn xóa hết Ext ROM đi.

Làm như bạn hoàn toàn ko gây hại gì,đôi khi còn có thêm mấy MB để cài soft

Bác làm ơn cho hỏi thêm làm thế nào để xóa hẳn hay chỉnh sửa thêm bớt ext ROM. Nói thật là em có đọc qua mục CHUYÊN ĐỀ: CHỈNH SỬA ROM CÁC DÒNG HTC WM5.0 nhưng mà quay cuồng quá vì chẳng hiểu gì cả:D Mong bác chỉ giúp, em rất nhiệt tình mỗi tội chưa biết gì nhiều:mad:)
Vì cứ băn khoăn mãi về cái khoản tốc độ giữa bản rom 06 này với cái bản Super rom của ppc tuning nên loay hoay mãi.Cái wizard thì bác biết đấy, tốc độ cũng chẳng nhiều nhặn gì;)

Bác làm ơn cho hỏi thêm làm thế nào để xóa hẳn hay chỉnh sửa thêm bớt ext ROM. Nói thật là em có đọc qua mục CHUYÊN ĐỀ: CHỈNH SỬA ROM CÁC DÒNG HTC WM5.0 nhưng mà quay cuồng quá vì chẳng hiểu gì cả:D Mong bác chỉ giúp, em rất nhiệt tình mỗi tội chưa biết gì nhiều:mad:)
Vì cứ băn khoăn mãi về cái khoản tốc độ giữa bản rom 06 này với cái bản Super rom của ppc tuning nên loay hoay mãi.Cái wizard thì bác biết đấy, tốc độ cũng chẳng nhiều nhặn gì;)

Cách tạo ExtRom thì xem ở đây chứ trong chủ đề chỉnh sửa Rom làm gì có :))

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54

Còn về tốc độ của SupperRom nó đã OC lên 260 MHz rồi, cản thận đấy nhá :D.

WM6 sao hao pin quá. Chỉ xài một chút là hết 20%. Cùng với đó thì thời gian xạc cũng lâu. Các anh có phương cách nào ko, giúp em với.

Mình dùng WM6 từ khi có mà có thấy hao pin tí nào đâu?Vẫn bật nhạc loa ngoài hết cỡ hơn 2 tiếng và nghe gọi cả ngày vẫn còn hơn 40% pin.Nếu dùng bình thường phải hơn 2 ngày mới phải sạc!
@RClub:bác có thể lấy extROM của ROM helmiWM6 để up vào là sẽ xóa sạch extROM.

nó báo pin sai đó bạn, mình cũng bị thế, chắc xài lại WM5 wá T_T

Theo mình nghĩ thì pin không báo sai đâu bạn ạ,có chăng chỉ là do pin có vấn đề thôi chứ.WM6 tất nhiên có tốn pin hơn WM5 nhưng mình đã test thử trên Uni và Wizard,đâu có tốn pin như các bạn nói nhỉ???

Mình nghĩ tốn pin chắc là do phần mềm mới nên nghịch nhiều có cảm giác vậy thôi.

Bác Út làm ơn cho mình hỏi ở trong ROm này có cài sẵn phần mềm OC Smartkey OmapClock. Mình thấy mặc định của nó là 228Mhz, vậy có cách nào đặt mặc định cho nó là 240 không?
Mình xin cảm ơn.

Mình nghĩ tốn pin chắc là do phần mềm mới nên nghịch nhiều có cảm giác vậy thôi.

Bác Út làm ơn cho mình hỏi ở trong ROm này có cài sẵn phần mềm OC Smartkey OmapClock. Mình thấy mặc định của nó là 228Mhz, vậy có cách nào đặt mặc định cho nó là 240 không?
Mình xin cảm ơn.

Muốn thay đổi thì mở file smartkey.ini lên thay dòng OMAPCLOCK=240

Anh utxd có biết cách làm thế nào để smartdialing có thể search tên tiếng Việt không ạ?Bản này không search được dấu hỏi,nặng ví dụ tên Hải,Đại.

fix lỗi WMStorage chạy trên WM6 chậm hơn hẳn so với WM5 đây:

- delete two registry values Cookies and History, they are in the "HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Ex plorer\Shell Folders\"

Các bác làm không biết kết quả ra sao? em xóa xong (có lưu theo đúng kỹ thuật) mà vẫn không thấy nó nhanh hơn được tẹo nào, chậm còn hơn cả khi mình copy & convert bình thường .

bản wm6 clean không có camera các huynh ơi!
các huynh có tem camera rời cho em xin với?

mong các mod trả lời cho em sớm sớm : máy của em thuộc dòng G4 nhưng là máy T-mobile thì khi up Rom thì làm như thế nào hả các pác ?

Các bác ơi giúp em với :máy em vào GPRS thì ko nhận được điện thoại gọi tới mong các bác fix lại giúp em .Vào Explorer thì báo lỗi ko tìm dc trang web.Mong các bác giúp em với

@ptd---Vụ này chắc chờ VietLip mới nhất quá ;)(Hình như hồi đó mình từng là đồng nghiệp hồi còn bên MF phải không Phúc :D)

@Aivanhoknight---Còn tùy nữa bạn à nếu bạn cài nhiều soft thì hao ram vẫn chậm thui :D

@musungus77--- Có bản WM06 PV4 rùi mà bạn :-?(mấy bản còn lại không ổn bằng đâu :) ).Trên XDA-developers khen ngợi khá nhiều đó.

@vitdiesel---Mình cài WM06 PV4 rùi đâu có bị 2 lỗi đó đâu bạn:(bạn cài WM06 bản nào vậy:-?

Các bác nào ỏ hà nội giúp em up room con minis với . em học đòi tự up tý thì die cả máy rồi sợ quá không dám nghịch nũa. bác nào làm đươc win2006 cho winzard bảo em nhé . thanks các bro

Xin trả lời giúp bạn vấn đề thứ hai: vấn đề là do trong máy chưa có theme nào cả. Bạn cần copy các file theme vào my documents\templates là có thể chụp với theme được.
Bác ơi giúp tôi tìm mấy cái theme đó đi .Thank bác nhièu

@Hami Nguyen:Tôi dùng bản Wm6 nhưng ko bít xem Pv ở đâu chỉ tui đi .Tui chỉ bít dow ở trang 37 (old1)

Sặc cái bản đó là WM06PV4 đó :D mình sài rùi,sài oke lém mà chỉ có 1-2 lỗi nhỏ xúi thui ;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back