• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác utxd ơi, nhưng phải unlock để up lên 6.0 cơ mà! sao lại sai chủ đề được!!! Nếu tui nói unlock để up WM5.0 thì bác xóa đi là hoàn toàn chính xác.

Unlock CID không phân biệt uprom cho WM5 hay WM6 đâu, chỉ cần unlock 1 lần thành công thì sau này uprom vô tư.

Không ai giúp mình với nhỉ?Đang bí quá chưa biết làm thế nào?

HardReset mà sao lại SR :-??, nhấn và giữ 2 phím bên hông phái trên, chọt reset chứ.

Hai vấn đề này cần thảo luận gì thêm qua chủ đề WM5 nhé, tiếp tục post ở đây sẽ bị Del đấy b-)

Vẫn chưa up được WM 6.0. Bác utxd giúp đỡ thêm với. Tui vào bootloader, chọn bản ROM PV4, PC không báo INVALID UPDATE TOOL, quá trình up vẫn diễn ra bình thường nhưng khi hoàn tất thì vẫn là rom cũ. Không hiểu như thế đã unlock CID được chưa nữa. Chỉ có khác 1 tí là lúc PC báo thông số bản rom của máy với thông số bản rom update thì thông số bản rom update không có gì cả, chỉ có Model là WIZARD thui, còn LANGUAGE thì không hiện, ROM version cũng không hiện lên.
Máy Cingular 8125 IPL:2.25 SPL:2.25 Chẳng lẽ máy tui G4 các bác???? Xin giúp đỡ.

Có ai đã up bản rom moi mà :ppc_hhvn gioi thiệu chưa nhi,cho xin ý kiến với?

Vẫn chưa up được WM 6.0. Bác utxd giúp đỡ thêm với. Tui vào bootloader, chọn bản ROM PV4, PC không báo INVALID UPDATE TOOL, quá trình up vẫn diễn ra bình thường nhưng khi hoàn tất thì vẫn là rom cũ. Không hiểu như thế đã unlock CID được chưa nữa. Chỉ có khác 1 tí là lúc PC báo thông số bản rom của máy với thông số bản rom update thì thông số bản rom update không có gì cả, chỉ có Model là WIZARD thui, còn LANGUAGE thì không hiện, ROM version cũng không hiện lên.
Máy Cingular 8125 IPL:2.25 SPL:2.25 Chẳng lẽ máy tui G4 các bác???? Xin giúp đỡ.

Thử uprom mới của Fara xem, nếu vẫn không được thì dùng shelltool.

các bác oi sao em đã up room ve bản gốc của con minis roi sau đó up lên bản w6 trên diễn đàn mãi o được vẫn la bản gốc thôi.
còn up bản 2.10.8 thi chỉ đến 95% là o được nữa !chán quá cơ, các bác giúp em với mấy ngày rồi vẫn o được

máy em bây giờ đang treo đơ rồi o up được bản room nao ca thế mới chán

Vấn đề này đã nói nhiều lần lắm rồi mà, sao không đọc mà lại hỏi nữa :(( :(( :((

Lấy Rom gốc của nó mà up vào, qua chủ đề uprom WM5 để lấy Rom về.

em up được về bản gốc 1.5.4.2 rồi muốn up lên 2006 thi dow bản ở đầu trang rôi up mai van chi la bản 1.5.4.2 bac nào biết chỉ em với thank

em up được về bản gốc 1.5.4.2 rồi muốn up lên 2006 thi dow bản ở đầu trang rôi up mai van chi la bản 1.5.4.2 bac nào biết chỉ em với thank

Nếu up kô được thì bạn làm theo cách dùng Shelltool . Bác ut đã có hướng dẫn rùi nè http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=53458&postcount=447

Bạn chịu khó đọc trên diễn đàn đi. Cứ mày mò nhiều vào sẽ được :D Chúc thành công.:D

mình định thử bản Faria này,nhưng mà sao DL hoài không đc,bạn sài rồi thấy như thế nào vậy

Các bác ơi, sau nhiều ngày unlock mãi không được tui quyết định dùng Shelltool. Tuy nhiên muốn hỏi các bác tư vấn giúp:
1. Máy tui Cingular 8125 đã downgrade về bản rom có ILP:1.xx, SPL 2.25, như vậy là G3, hay G4??
2. Up bằng Shelltool có nguy hiểm hoặc độ rủi ro như thế nào??

Thanks các bác

mới up chưa nhận xét đc nhiều nhưng trc mắt thấy các ứng dụng của wm6 chưa chạy trong các bản mod trc thì h đã chạy (Streaming media, windows live mesenger...)!

mình định thử bản Faria này,nhưng mà sao DL hoài không đc,bạn sài rồi thấy như thế nào vậy

Đã update link ở trang 1.

Riêng Rom mUn_aRTM_10.2.0.8_WWE không down được, có vẻ link die :-?

Các bác ơi, sau nhiều ngày unlock mãi không được tui quyết định dùng Shelltool. Tuy nhiên muốn hỏi các bác tư vấn giúp:
1. Máy tui Cingular 8125 đã downgrade về bản rom có ILP:1.xx, SPL 2.25, như vậy là G3, hay G4??
2. Up bằng Shelltool có nguy hiểm hoặc độ rủi ro như thế nào??

Thanks các bác

Máy của bác là chip G3 , còn up Rom thì có nguy hiểm gì bác ? Bác dùng Shelltool thoải mái , ko được hoặc bị lỗi thì vào Bootloader mà up Rom cũ lại rồi tiếp tục Try again ! Máy của mình là chip G4 sau khoảng 1 tuần mày mò up lên up xuống bây giờ xài WM6 PV4 ngon lành rồi ! =D>

Đã update link ở trang 1.

Riêng Rom mUn_aRTM_10.2.0.8_WWE không down được, có vẻ link die :-?

Xem qua phần giới thiệu thấy 2 ROM không khác gì nhau chỉ trừ cái tênb-) (Có thể khác là phần EX ROM)

Chưa UP xong nhưng theo Kinh nghiệm từ nhiều người và bản thân Hami thì Faria rất rất tốt cho Wiz100 :D

Mình đã DL được bản Rom mUn_aRTM_10.2.0.8_WWE rồi, đang up thử ko biết như thế nào nữa. Pass Rom là: crossbow

mình đã up thành công WM6 cho con o2minis chạy rất ngon lành giao diện tuyệt vời :)

bác ơi em cũng dùng O2 minis em rất muốn up WM6 nhưng không biết phải làm thế nào hết bác đã từng làm bảo em với bác có thời gian thi gửi mail cho em nhe
:mogas8587@gmail.com .cám ơn bác nhiều

các bác ơi chang biết tại sao các linh các bác cho thi em không thể dow được vạy nhỉ các five đính kèm thì em đơ đươc các bác giúp em vơi em thấy nhiêu cái có ich quá nhưng em chăng dow được chán quá

Last edited by a moderator:
Xem qua phần giới thiệu thấy 2 ROM không khác gì nhau chỉ trừ cái tênb-) (Có thể khác là phần EX ROM)

Chưa UP xong nhưng theo Kinh nghiệm từ nhiều người và bản thân Hami thì Faria rất rất tốt cho Wiz100 :D

Tớ test thử 2 wm6 mới : RUU_mUn_aRTM_10_2_0_8_WWEx.exe và CB-AIRAF.exe (faria) thì thấy MUN nhanh hơn nhiều, Faria có nhiều include ứng dụng hơn. MUN khi cài CAB thì file cAB sẽ bị xoá :((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back