• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề tiêu thụ pin của màn hình

Sao em dùng bản DL_Desire Z 4.1 lúc đi ngủ là 23h máy là 100%, lúc 7h dạy thì còn 53%, máy chưa cài sòt nào cả. Kiểm tra thì lúc mới khởi động lên thì là 1mA, vào menu di di 1 lúc, chưa bật ch trình j cả quay ra xem đã lên 230mA thế mới kinh, em dùng battery monitor wiget để xem dòng, không biết nó có chuẩn ko,
Tại sao máy em dòng nó lên kinh thế nhr

Sao em dùng bản DL_Desire Z 4.1 lúc đi ngủ là 23h máy là 100%, lúc 7h dạy thì còn 53%, máy chưa cài sòt nào cả. Kiểm tra thì lúc mới khởi động lên thì là 1mA, vào menu di di 1 lúc, chưa bật ch trình j cả quay ra xem đã lên 230mA thế mới kinh, em dùng battery monitor wiget để xem dòng, không biết nó có chuẩn ko,
Tại sao máy em dòng nó lên kinh thế nhr

230Ma là bình thường bạn ạ. Mình dùng RAFTDROID thì thậm chí có lúc lên 430Ma. Bạn kiểm tra lịa 3G nhé. 3G trong điều kiện sóng không ổn định vô cùng tốn pin do liên tục dò sóng.

Đi cafe cà pháo cho mình đi chém gió với ! Ở Đống đa này, gần VB Việt-Pháp

Ơ hóa ra Idol của mình ở ngay Đống Đa à^^. Hay ae HD2 ở HN hôm nào tụ họp làm quả Off nhậu nhẹt rồi hát hò nhảy múa cái nhỉ. Bác Dungphp có tiếng nói nhất đứng ra lãnh đạo nhé;;)

Ơ hóa ra Idol của mình ở ngay Đống Đa à^^. Hay ae HD2 ở HN hôm nào tụ họp làm quả Off nhậu nhẹt rồi hát hò nhảy múa cái nhỉ. Bác Dungphp có tiếng nói nhất đứng ra lãnh đạo nhé;;)

:D dạ , các huynh cho đệ đặt gạch với :D , đang đi thực tập rảnh quá ko biết làm j` haha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mình mua của bác tuananh 1072 đường láng bạn à, mình ở HN :D

Bác cho em hỏi , em search trên mạng thấy tuananh 1072 đường láng là cà phê biên hòa :-?? ảo thế bác

Chỉnh sửa cuối:
:D dạ , các huynh cho đệ đặt gạch với :D , đang đi thực tập rảnh quá ko biết làm j` haha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác cho em hỏi , em search trên mạng thấy tuananh 1072 đường láng là cà phê biên hòa :-?? ảo thế bác
Bác tuấn anh chuyên bán pin galilio mà bác, ở biên hòa là sao ?
Phải lập topic OFFLINE ở ngoài à ! Rồi có ai đọc kg nhỉ !
Theo em off thì cứ qua daotoan chỗ triệu việt vương off là hay nhất. Chỗ đó khá ổn mà lần trc thấy có off 1 lần ở chỗ đó rồi mà

Theo em off thì cứ qua daotoan chỗ triệu việt vương off là hay nhất. Chỗ đó khá ổn mà lần trc thấy có off 1 lần ở chỗ đó rồi mà

Cuối tuần nhé ! Nick của mình: dungphp

àh , em nghĩ chắc bác ý ghi nhầm :D , 1072 đê la thành mới là chỗ của bro tuấn anh

1072 Đê La Thành, nhà bán đồ nội thất văn phòng. Đến đấy các bác cứ xông vào hỏi là ok. Nhà để đầy pin trong tủ như mìn ấy. Hôm nọ là cục 1500ma mất 230k nhưng dùng vẫn không ăn thua. Cũng chỉ 1 ngày.

1072 Đê La Thành, nhà bán đồ nội thất văn phòng. Đến đấy các bác cứ xông vào hỏi là ok. Nhà để đầy pin trong tủ như mìn ấy. Hôm nọ là cục 1500ma mất 230k nhưng dùng vẫn không ăn thua. Cũng chỉ 1 ngày.

Có bác nào xài cái cục Portable Mobile Charger chưa nhỉ đang tính làm cục Galilio mà tự nhiên chiều nay thấy ông bạn có nhìn hay hay nên mượn xài thử, cổng ra cũng micro usb, cổng vào thì mini usb hoặc micro usb mua ở TGDD tầm >200k j đó, thấy bảo ở đó còn có loại ra multi cổng xài cho các loại ĐT thì giá 500k. Dung lượng 1900mAh dòng 5V-800mA, khỏi cần ghim dây điện cũng xạc đc, thấy ông bạn bảo để lâu cũng ko bị tụt pin mấy mà ông bạn em thì mới xài có vài lần vì ổng dùng con SS B7320 ko cảm ứng mà pin cũng 1500mAh chỉ standby và nghe gọi hoài ko hết :(. Hình nó đây ạ, em làm biếng chụp ảnh thật nên kiếm tạm trên web, thực tế thì output là micro usb và input là mini usb/micro usb

Cuối tuần nhé ! Nick của mình: dungphp

Bác dũng uy tín nhất đứng ra lập 1 topic Off để anh em đú theo cho xôm đi. Trời này đi nhậu là sướng nhất đấy^^. Bác cứ tổ chức thế nào các anh em chả ủng hộ nhiệt tình

Có bác nào xài cái cục Portable Mobile Charger chưa nhỉ đang tính làm cục Galilio mà tự nhiên chiều nay thấy ông bạn có nhìn hay hay nên mượn xài thử, cổng ra cũng micro usb, cổng vào thì mini usb hoặc micro usb mua ở TGDD tầm >200k j đó, thấy bảo ở đó còn có loại ra multi cổng xài cho các loại ĐT thì giá 500k. Dung lượng 1900mAh dòng 5V-800mA, khỏi cần ghim dây điện cũng xạc đc, thấy ông bạn bảo để lâu cũng ko bị tụt pin mấy mà ông bạn em thì mới xài có vài lần vì ổng dùng con SS B7320 ko cảm ứng mà pin cũng 1500mAh chỉ standby và nghe gọi hoài ko hết :(. Hình nó đây ạ, em làm biếng chụp ảnh thật nên kiếm tạm trên web, thực tế thì output là micro usb và input là mini usb/micro usb

Cắm cái này vào nó sẽ sạc pin cho mình, không cần cắm vào nguồn điện gì cả, Chỉ có điều là mình phải sạc cho nó trước lúc ở nhà.
Cá nhân em thấy dùng cái này có 2 trường hợp
TH1: các bác cắm vào cho sạc và vừa sạc vừa dùng =>dễ chai pin của cả pin trong đt lẫn pin bộ nguồn sạc này.
TH2: các bác muốn ko chai pin thì phải đợi cho nó sạc xong mới dùng =>tốn thời gian, không ổn cho lắm.

Em thì nghĩ là cứ mua 1 quả pin ngoài, đi đâu cũng cầm 2 quả pin theo, 1 quả sạc đầy ở nhà, lúc cần là bỏ ra dùng. Em cũng đang làm theo cách này :D

Back