• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vhome Screen v3.02[Cập nhật trang 2 V3.10a]

Status
Không mở trả lời sau này.

zidane89

Em thấy có 1 topic giới thiệu về phần mêm này rồi định post update ở đấy nhưng thấy bị khóa nên lập mới vậy:D
Phần mềm thay đổi giao diện Home Screen như Handy Shell vậy nhưng lại miễn phí=D> Chạy khá tốt trên N92, các máy khác test thử đi, nhưng chắc chống chỉ định với N91, N3250, N5500.
Các tính năng như Google, thời tiết, tin tức, Logo, đồng hồ hiển lớn, thẳng về phía trước, nếu bạn không thích một tính năng nhất định, chỉ cần bấm phím C để vô hiệu hóa.
Quick task switch: sử dụng phím "đỏ" chuyển đổi các tác vụ đang chạy, điều này giúp ta không bỏ lỡ ứng dụng đang chạy khi ấn nhầm nút "đỏ"
Smart dialing: quay số thông minh, chỉ cần gõ một số là bạn có thể tìm thấy nhanh chóng trong danh bạ.
Start menu: tổ chức, sắp xếp các ứng dụng một cách dễ dàng tại home screen, hỗ trợ cả việc thêm folder trong Start Menu.
MyFav: kiểm tra Log tự động và cập nhật thường xuyên các cuộc gọi, tin nhắn ở MyFav.
vApps: cung cấp một số ứng dụng nhỏ mà các bạn có thể tải về từ trang chủ.
New app popup: sau khi một ứng dụng mới được cài đặt, bạn sẽ thấy một popup yêu cầu nếu bạn muốn chạy ngay bây giờ guíp tiết kiệm thời gian vào trình đơn để tìm.
Connection : theo mặc định, vHome cập nhật thời tiết / tin tức mỗi giờ, 9:00-23:00 (cập nhật, nếu bạn vô hiệu hóa tin tức và thời tiết), sự thay đổi này trong Start-Settings-Connection cho phù hợp với nhu cầu của bạn.
Đặc biệt, chắc cái này ai cũng quan tâm: việc tiêu thụ năng lượng của pin khi ứng dụng này chạy ẩn. Theo lời giới thiệu thì Vhome tiêu thụ ít điên năng của pin nhưng nếu cập nhật thời tiết và tin RSS thì sẽ hao pin hơn:-??

Last edited by a moderator:
Thêm lời giới thiệu nha bạn. Bên 4rum nước ngoài giới thiệu wá rõ. Chịu khó edit sang tiếng Việt để bài viết hoàn chỉnh hơn được mà!

PM này tuy hay nhưng vẫn còn một số hạn chế. Nhất là nó không xài chung được với Smart Setting:)

Vẫn dùng chung với SS đc. Bạn dùng phím đỏ (phím thoát nhah) để chuyển dạng màn hình (Có 2 dạng: màn hình mặc định và màn hình của Vhome. Đã test thành công và đã xóa vì ko thich dùng. Cứ dùng SS với JTMan là đủ rồi. Cài nhiều hao Ram (Đc cái cái này nhẹ hơn SS thì phải) Nói chung del rồi:))

sao cái này chức năng giống cái vhome desktop vậy ta? hay là cùng một phần mềm chỉ đổi tên thui bác chủ topic ui? Cái vhome desktop cài vào máy chạy nặng chịch hà, remove lun rùi. Nếu vhome screen=vhome desktop thì thui vậy, thanks bác chủ top.

sao cái này chức năng giống cái vhome desktop vậy ta? hay là cùng một phần mềm chỉ đổi tên thui bác chủ topic ui? Cái vhome desktop cài vào máy chạy nặng chịch hà, remove lun rùi. Nếu vhome screen=vhome desktop thì thui vậy, thanks bác chủ top.

Khác hay giống thì cứ test thử đi bạn à, chỉ bật mí là rất nhẹ nhàng không phải như bạn nói.

Cái này là chtr chạy ẩn phải ko các bác? Tức là chỉ có thể có đc screen như thế này khi và chỉ khi bật chtr ???

attachment.php

Cái này là chtr chạy ẩn phải ko các bác? Tức là chỉ có thể có đc screen như thế này khi và chỉ khi bật chtr ???

attachment.php

Nó có tính năng chỉnh PM luôn chạy ngầm và thay thế luôn màn hình desktop mặc định của máy.

Posted via Mobile Device
Cac bac cho em hoi cai.e cai Vhome 2 tuan roi va su dung rat OK. Nhung sang nay khi thuc day tu nhien phan mem thong bao "setting data lost, start with default setting?". Em an yes hay no deu khong the khoi dong duoc Vhome nua. Co ai co cach giai quyet khong giup em voi.pm hay qua, bo di tiec lam

Posted via Mobile Device
Cac bac cho em hoi cai.e cai Vhome 2 tuan roi va su dung rat OK. Nhung sang nay khi thuc day tu nhien phan mem thong bao "setting data lost, start with default setting?". Em an yes hay no deu khong the khoi dong duoc Vhome nua. Co ai co cach giai quyet khong giup em voi.pm hay qua, bo di tiec lam

Có thể bạn đã cài pm trên thẻ nhớ nên dẫn đến lỗi. Bạn remove nó đi rồi cài lại vào phone xem thử nhé. chú ý lần sau bạn post bài phải có đầy đủ dấu nhé.

Có thể bạn đã cài pm trên thẻ nhớ nên dẫn đến lỗi. Bạn remove nó đi rồi cài lại vào phone xem thử nhé. chú ý lần sau bạn post bài phải có đầy đủ dấu nhé.

Nãy em post bằng ĐT nên ko có dấu. Em cài trên máy mà :(
Em cũng đã thử với trên thẻ nhớ. Remove đi remove lại mấy lần vẫn ko đc

1 soft quá hay, thank chủ topic, mình đã test và rất khoái soft này, trong thanh start có thể tạo ra folder mới rất hay, mỗi tội mình ko thể làm 2line menu nhanh ở ngoài desk đc, chỉ đc 1 dù đã chỉnh thành 2. Mình dùng 9.3 :D

Vhome Desktop v3.10a S60v3 SymbianOS9.x Unsigned [Chinese] (Update:10.11.09)

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download.php?zq5xymxnnel[/DOWNLOAD]​

Status
Không mở trả lời sau này.
Back