• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome v3.95 S60v3 VI - Cài ở E: (cập nhật 14/09/10)

tuanloc1

vHome v3.95 S60v3 VI -Cài ở E: (cập nhật (08/09/10)

Mới:
  • Thêm 1 giao diện mới.
  • Cải thiện việc tiêu thụ điện năng.
  • Fix một số lỗi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:
ủa bạn Lộc có úp nhầm file ko doạ?mìh cài lên nhìn ko giốg bản 3.95 gốc.thấy giốg 3.93 hơn đó.
Đây là bản 3.95 của bạn

Còn đây là 3.95 gốc

ủa bạn Lộc có úp nhầm file ko doạ?mìh cài lên nhìn ko giốg bản 3.95 gốc.thấy giốg 3.93 hơn đó.
Đây là bản 3.95 của bạn

Còn đây là 3.95 gốc
Vẫn là bản 395 đó bạn. Nhưng mình chuyển một số mục sang tiếng Anh cho nên có hơi khác.

Vẫn là bản 395 đó bạn. Nhưng mình chuyển một số mục sang tiếng Anh cho nên có hơi khác.

hix! hổng đẹp bằng cái gốc ! Có sửa được giống file gốc ko bạn ơi ? ^^

Thú thật theo em thì nên giữ "nguyên thủy" a Mod riết nó thành ra chẳng có gì mới ở phiên bản mới 3.95 :-??

Thú thật theo em thì nên giữ "nguyên thủy" a Mod riết nó thành ra chẳng có gì mới ở phiên bản mới 3.95 :-??

Ae muốn xài giao diện như bản gốc thì dùng siseditor bung 3.95 vh của bác tuanloc lấy 2 file rsc đã vh chép vào thay thế file rsc trong bản gốc china là có bản vh như nguyên thủy thôi.

Thử giải nén file đính kèm vào thư mục C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg
sau đó vào setting của Vhome chọn lại kiểu digital

Đúng là "làm dâu trăm họ khó trăm đường". Lúc trước để nguyên thủy thì có người bảo còn ô vuông nhiều quá, không đẹp. Bỏ công tìm cách hạn chế ô vuông thì bây giờ các bác lại đòi về nguyên thủy!??
Thôi bây giờ các bác chỉ ra chỗ không đẹp của bản này so với bản gốc đi. Nếu hợp lý mình sẽ đóng gói lại theo bản gốc cho (vì dù sao bản này mình cũng bỏ ra nhiều công sức rồi. Không thể dễ dàng bỏ nó được). Còn giải pháp mà các bạn đưa ra trong topic này chỉ mang tính tạm thời thôi, được cái này mất cái kia, dễ thấy nhất, mình chắc chắn là ô vuông lại xuất hiện rất nhiều.
Rất cảm ơn sự ủng hộ và góp ý của các bạn!!!

Đúng là "làm dâu trăm họ khó trăm đường". Lúc trước để nguyên thủy thì có người bảo còn ô vuông nhiều quá, không đẹp. Bỏ công tìm cách hạn chế ô vuông thì bây giờ các bác lại đòi về nguyên thủy!??
Thôi bây giờ các bác chỉ ra chỗ không đẹp của bản này so với bản gốc đi. Nếu hợp lý mình sẽ đóng gói lại theo bản gốc cho (vì dù sao bản này mình cũng bỏ ra nhiều công sức rồi. Không thể dễ dàng bỏ nó được). Còn giải pháp mà các bạn đưa ra trong topic này chỉ mang tính tạm thời thôi, được cái này mất cái kia, dễ thấy nhất, mình chắc chắn là ô vuông lại xuất hiện rất nhiều.

Theo mìh ngĩ bản 3.95 này có 2 cái khác so với bản cũ,thêm 1 kiểu giao diện mới và thay đổi 1tí xíu trog giao diện kiểu đồg hồ HTC(kiểu hiện đại),cụ thể là cách cập nhật thời tiết 3.95 nhìn đã giốg y chang như nhữg dòg máy HTC.chắc mấy mem khác thích cái này ý mà(mìh cũg rứa)=))bác xem xét rồi "xuất bản" theo tâm nguyện chung của ace nhé:D

Chỉnh sửa cuối:
cụ thể là cách cập nhật thời tiết 3.95 nhìn đã giốg y chang như nhữg dòg máy HTC.chắc mấy mem khác thích cái này ý mà(mìh cũg rứa)Click here to enlargebác xem xét rồi "xuất bản" theo tâm nguyện chung của ace nhé

Hí hí... thích cái chi mà ác rứa. Có VH được cái weather mà nó không hỗ trợ VN cũng như không. Họa chăng thay đổi được đường dẫn server của nó sang google weather như ver 3.73 thì mới mong xài ké được,

cái này cũng do bác ko nắm bắt tâm lý thui ^^~ ! ng ta thích cái giao diện mới của bản này ! rùi sau đó mới ngó tới cái ô vuông ! cái gì cũng vậy hết á ! ( ăn no rùi mới tới mặc đẹp mà ^^~ )

Hí hí... thích cái chi mà ác rứa. Có VH được cái weather mà nó không hỗ trợ VN cũng như không. Họa chăng thay đổi được đường dẫn server của nó sang google weather như ver 3.73 thì mới mong xài ké được,

Hehe..chủ yếu là chưng cho đẹp mà bác=))dù có coi đc thời tiết vn thì mìh thấy cũg đâu chíh xác,muốn xem thời tiết thì cài thêm 1pm chuyên xem thời tiết vẫn hay hơn,cái gì chuyên vẫn tốt hơn chứ.

Hehe..chủ yếu là chưng cho đẹp mà bác=))dù có coi đc thời tiết vn thì mìh thấy cũg đâu chíh xác,muốn xem thời tiết thì cài thêm 1pm chuyên xem thời tiết vẫn hay hơn,cái gì chuyên vẫn tốt hơn chứ.

Các bạn nói thế mình đã hiểu? Hiện tại mình đang ở ngoài đường. một chút nữa các bản vào tải bản mới nhé!

Hehe..chủ yếu là chưng cho đẹp mà bác dù có coi đc thời tiết vn thì mìh thấy cũg đâu chíh xác,muốn xem thời tiết thì cài thêm 1pm chuyên xem thời tiết vẫn hay hơn,cái gì chuyên vẫn tốt hơn chứ.

Nếu vậy thì tui có giải pháp chữa cháy nè.
Thử giải nén file đính kèm vào thư mục C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome, chọn đại thời tiết một thành phố nào đó. Khi nó update xong sẻ thấy cái icon thời tiết hoành tráng còn mấy chữ tàu, ô vuông sẽ thu nhỏ lại cỡ đầu kim. Xem cũng...pro không thua HTC :D

Nếu vậy thì tui có giải pháp chữa cháy nè.
Thử giải nén file đính kèm vào thư mục C:/Data/HDesktop_0x2001E8B2/theme. rùi thoát và khởi động lại vhome, chọn đại thời tiết một thành phố nào đó. Khi nó update xong sẻ thấy cái icon thời tiết hoành tráng còn mấy chữ tàu, ô vuông sẽ thu nhỏ lại cỡ đầu kim. Xem cũng...pro không thua HTC :D

bạn có thể cho xem hình dc ko ? thanks

Back