• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.
Theo tôi nghỉ thì với điện thoại thay đổi model và tính năng liên tục như bây giờ thì liệu có bạn nào dùng 1 con s60v3 cỡ khoảng 2 năm không( vì những ai đã dùng điện thoại có tới chức năng GPS thì các bạn cũng ít nhất là người có 1 số dư ít tiền rồi ) mà bỏ tiền ra mua vietmap bản quyền cỡ trên 1 triệu đồng VN không ( lãng phí ) . Vietmap nếu xài vĩnh viễn thì mua luôn cái máy chuyên dụng dành riêng cho dẫn đường không sướng hơn à ..Vài ý kiến mình góp ý thế thôi các bạn thông cảm nhé.Tốt nhất Vietmap nên nghĩ lại giá dùng cho điện thoại cỡ như BKAV thì hợp lý nhất_ trong kinh doanh thà bán số nhiều mà được nhiều người dùng lẫn cơ hội quảng bá thương hiệu còn hơn để giá cao 1 số ít người dùng - thương hiệu công ty cũng mờ phai dần.

Cái j củng vậy bác à. Mới ra thì phải mắc chứ sao. :(
Cách đây 1 năm N95 thường giá cỡ 10,5tr giờ còn có 8,xtr à.
Nokia E90 mới ra giá 15tr giờ còn 12-13tr
Cái j củng có 1 thời. Vì ông VietMap này mới ra, coi như là độc nhất ở VN rồi phải "hét" thật cao rồi từ từ giảm xuống.
Lý do thứ 2 là SS lúc này ra nhiều máy "5 chấm" khiếp củng cạnh tranh với Nokia. Ai mua SS thì đc vietmap.
Còn mua Nokia giá tương đương nhưng phải + thêm 70$ để sở hữu VM
=> 2 đt có tính năng tương đương nhưng giá chênh nhau 1tr => Đánh vào tâm lý người dùng VN, Bên nào lợi thì mua :-??

Các bác cài đặt chưa được ráng chờ một thời gian ngắn nữa để có bản chính thức cho Nokia cho lành, đừng có nôn nóng. Bản hiện tại chỉ sign cho riêng Samsung nên mới cài đặt khó khăn như vậy.

Vậy nếu có bản chính thức cho Nokia thì key của bạn tặng có còn sài được không vậy

để search GPS nhanh thì tốt nhất là bạn chạy lại chỗ nào trống trải(sân thượng càng tốt),vào Vietmap ->options->GPS settings-> trong GPS sensitivity tốt nhất bạn chọn từ 4 trở lên cho nhanh.xác định điểm đến xong chờ khoảng 5-10p thì nó sẽ tính toán,định vị được vị trí của bạn và vẽ đường đi.sau khi nó định vị được rồi thì dù bạn đi vào trong nhà nó vẫn kết nối được GPS,mình xài N95-4 sau khi định vị rồi vào lại trong nhà vẫn thấy status GPS là hiện đủ 5 cột mặc dù tín hiệu hơi yếu so với bên ngoài,nhưng nói chung là vẫn nhận được GPS(trước khi định vị được vị trí thì trong nhà không (hoặc khó) bắt được GPS lắm)

Có bác nào chụp cái hình cho thấy cột sóng GPS nó như thế nào không , tức quá đi mất VietMap key sịn mà chả dùng được :| leo lên nóc nhà luôn ngồi 15"
mà chả thấy động tĩnh gì hết :((

Last edited by a moderator:
Vậy nếu có bản chính thức cho Nokia thì key của bạn tặng có còn sài được không vậy

Có bác nào chụp cái hình cho thấy cột sóng GPS nó như thế nào không , tức quá đi mất VietMap key sịn mà chả dùng được :| leo lên nóc nhà luôn ngồi 15"

Nếu xài N82 thì không nói.
Còn N95 thì cần phải kết nối GPRS thì mới bắt được GPS =)). Còn bạn ngồi từ sáng tới trưa củng k bắt đc đâu

Mình không cài được trên N82 Firmware mới nhất dù đã chỉnh thời gian như hướng dẫn....................

Mình không cài được trên N82 Firmware mới nhất dù đã chỉnh thời gian như hướng dẫn....................

Mình đang xài ngon lành trên con N82 fw v30 nè! :) Thế máy bạn đã hack phone chưa! Hình như chưa hack thì không xài được đâu!

Mình nghĩ cái vietmap thì còn gì mà nâng cấp hay chỉnh sửa nữa đâu! Có chăng chỉ là cập nhật bản đồ thôi! Dùng N82 + Vietmap sướng ghê hồn! Bắt GPS phà phà, cứ ra đường là nghe thấy câu: "Đã bắt được tín hiệu GPS" của vietmap, :D

Nếu bạn có cái GPS bluetooth receiver thì tất nhiên có thể dùng vietmap rồi mà! Nó báo feature not supportted tức là báo máy bạn không có thiết bị GPS nên không xài được đó. Mua thiết bị, cắm vào là ok ngay :)

hjc, vậy là phải mua GPS bluetooth receiver mới cài được Vietmap trên E51 á. Hjc, thằng thiết kế vietmap ác thật. Vậy là phải mua trước, cắm vào máy, cài vietmap mới được.<--có phải ý của anhvu là thế đúng không?
anyway, thanks :(

hjc, vậy là phải mua GPS bluetooth receiver mới cài được Vietmap trên E51 á. Hjc, thằng thiết kế vietmap ác thật. Vậy là phải mua trước, cắm vào máy, cài vietmap mới được.<--có phải ý của anhvu là thế đúng không?
anyway, thanks :(

Chính xác là như thế đấy bạn ạ :)
Không thì bạn chỉ dùng chức năng xem bản đồ được thôi, Theo mình bạn dùng cái Emap xem bản đồ cũng được. Khi nào mua cái receiver thì cài vietmap sau. :D

Mà tích cực dùng chức năng "thank" bạn nhé, một hình thức ủng hộ người post mà cũng để chống spam mà :p

Chỉnh sửa cuối:

Bạn làm như thế này là bắt GPS nmhanh nhất :
1_ cài locr vào ( vào trang locr.com mà tải về )_cái này hay lắm đó
2_ mở camera lên và chụp hình xong 1 tí tẹo locr hỏi bạn có định vị vi trí bạn đang đứng để chụp hình không bạn bấm yes thì như vậy bạn đã bắt được tín hiệu GPS rồi đấy.
3_ bây giờ mở bản đồ hay vietmap lên nó sẽ bắt GPS rất nhanh.

Theo tôi nghĩ các bạn cũng nên cài thêm SportsTracker nó cuing rất có lợi:
1_ Nếu có 1 ai mời bạn đi chơi ở 1 nơi mà bạn chẳng bao giờ biết nó nằm chỗ nào về nhà bạn quên mất đường đi thì SportsTracker sẽ ghi lại tất cả bằng việc mở google each mà tìm.
2_ Các bạn trai mà có vợ hoặc bồ mà đi lăng nhăng thì bạn bí mật giấu cái điện thoại của bạn vào trong hành lý bạn gái mang theo ( nên mua 1 sim trả sau yêu cầu mạng không nhận cuộc gọi đến ) rồi bật chương trình lên thế là về nhà bạn lên mạng sẽ biết ngay cô nàng đi đâu và hay dừng chân chỗ nào ....
Vài góp ý mong các bạn thông cảm .

Còn N95 thì cần phải kết nối GPRS thì mới bắt được GPS =)). Còn bạn ngồi từ sáng tới trưa củng k bắt đc đâu

Đừng dọa mọi người thế chứ. Tôi có cả N82 lẫn N95 8GB đây. N95 8GB vẫn bắt GPS bình thường dù không có GPRS. Trong phòng (trên tầng 2, trên còn 01 lớp mái bê tông) thì bắt khi được khi không. Cứ ra hành lang là khởng 1-2 phút là có sóng GPS liền. Thấy 1 lúc 5 vệ tinh luôn.
Kể ra thì cái N82 bắt GPS vẫn nhạy hơn. Cùng chạy chương trình cùng lúc nhưng con N82 vẫn luôn xác định được vị trí trước cái N95 khoảng 10 -20 giây.

Nếu mà có GPRS thì chỉ cần khoảng 30-50 giây là cả 2 chú đã báo được vị trí rồi.

Bạn làm như thế này là bắt GPS nmhanh nhất :
1_ cài locr vào ( vào trang locr.com mà tải về )_cái này hay lắm đó
2_ mở camera lên và chụp hình xong 1 tí tẹo locr hỏi bạn có định vị vi trí bạn đang đứng để chụp hình không bạn bấm yes thì như vậy bạn đã bắt được tín hiệu GPS rồi đấy.
3_ bây giờ mở bản đồ hay vietmap lên nó sẽ bắt GPS rất nhanh.

Theo tôi nghĩ các bạn cũng nên cài thêm SportsTracker nó cuing rất có lợi:
1_ Nếu có 1 ai mời bạn đi chơi ở 1 nơi mà bạn chẳng bao giờ biết nó nằm chỗ nào về nhà bạn quên mất đường đi thì SportsTracker sẽ ghi lại tất cả bằng việc mở google each mà tìm.
2_ Các bạn trai mà có vợ hoặc bồ mà đi lăng nhăng thì bạn bí mật giấu cái điện thoại của bạn vào trong hành lý bạn gái mang theo ( nên mua 1 sim trả sau yêu cầu mạng không nhận cuộc gọi đến ) rồi bật chương trình lên thế là về nhà bạn lên mạng sẽ biết ngay cô nàng đi đâu và hay dừng chân chỗ nào ....
Vài góp ý mong các bạn thông cảm .

Sao bạn không up luôn mấy cái soft đó lên , anh em sẽ cảm ơn bạn nhiều :p

đem ra đuuờng , chĩa máy lên trời để nhận GPS haha...................=))

Cũng toàn nói miệng không :| , sao không làm cái Screenshot cho thấy thử máy bạn bắt được bao nhiêu cột sóng nào :))

Cũng toàn nói miệng không :| , sao không làm cái Screenshot cho thấy thử máy bạn bắt được bao nhiêu cột sóng nào :))

Mình thấy sóng GPS tốt lắm, muốn bắt nhanh thì bạn xem lại chỗ này nha.
-Bắt GPS nhanh hay chậm phụ thuộc khá nhiều vào thời tiết, khoảng không gian vị trí mình đứng (như xung quanh có nhà cao tầng không,...) và cuối cùng là hardware. Software chỉ đọc những gì nhận được từ GPS hardware nên việc bắt GPS không phụ thuộc vào software Vietmap đâu.
- Vào Menu - settings - general - positioning - positioning methods - đánh dấu mục assised GPS để khi vào chương trình GPRS sẽ gửi tín hiệu (tốn khoảng 3-4 kB) thì GPS sẽ bắt tín hiệu nhanh nhất

Các bạn thấy cột báo sóng điện thoại có bắt GPRS đó, tốn kém kg nhiều đâu các bạn. Chỉ khoảng vài giây thôi là xác định được vị trí rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hướng dẫn tiếp nha, các bạn thấy mình đang ngồi trong nhà và kết nối điện thoại với PC nhưng vẫn có sóng GPS.

Chỉnh sửa cuối:
Nếu máy điện thoại các bạn kg có GPS thì dùng mô phỏng đường đi cũng được, di chuyển với vận tốt 85 km/h. Cột báo sóng GPS sẽ kg có.

Còn đây là hình ảnh 3D, các bạn ấn phím trên cùng bên trái để chọn hình ảnh 2D hoặc 3D.

ai nói bác là N95 nếu ko kết nối GPRS thì ko bắt được sóng GPS,đành rằng lần đầu tiên khi định vị thì nó bắt tín hiệu lâu và phải ra ngoài trời nhưng khi bắt được rồi thì có chạy vào trong nhà nó vẫn hiển thị đủ 5 cột(trong đó có 3 cột tô màu đen,2 cột ko tô,em chẳng biết nó có ý nghĩa gì nữa) trong status GPS,có điều là yếu hơn so với lúc ở bên ngoài thôi.Em cam đoan với bác là con N95-4 của e nó như vậy đấy.ko biết post hình từ đt nên bác thông cảm:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back