• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D17C3.U1_Build 23140 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

★ WhiteStone_WM6.5_D17C3.U1_Build 23140 5.3.10 PV ★
★ Sense 2.5 20181527.0 ★

(23/10/2010)

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, SMOD Sonblack, SMOD NhatToai, AdvMOD ancola66, SVIP Tom_codon, SVIP hanoiwap, MOD Ichte, MOD AnhPheCT,...=D>

Một vài hình ảnh bản rom:

* Bản D17C3.U1C:

Thông tin Rom:

- Bản D17C3 sử dụng OS cơ sở Ship Rom WhiteStone 3.04.605.7 WWE và Build 23140 5.3.10 mới của nhóm COM3.

- Tích hợp phiên bản Manila 2.5 2018.1527_0 và thay đổi một số OEM mới hợp lý từ Ship Rom LEO(S)_3.14.405.2 WWE.

- Sử dụng bộ Icon HD2 của tác giả DINIK từ XDA, thanks !

- Sử dụng Icon Battery Circular v3 của tác giả XavierDemon từ XDA, thanks !

- Sử dụng bộ Theme trích từ Ship Rom OBOE.

- Bỏ HTC_Messaging_Client
, nếu thích các bạn có thể cài sau.

- Giữ nguyên các PM tích hợp như các bản rom đã giới thiệu, update ArkSwitch v1.20...

- Tích hợp PM AutoInstall và Office Mobile 2010.

- Để tắt màn hình bằng PowerOff ở màn hình Home các bạn nhấn và giữ phím Send (phím gọi màu xanh) để tắt nhé.

Chú ý: Bắt buộc phải HardSPL mới úp được rom này và nên HardReset sau khi úp rom xong.

Chỉnh sửa cuối:
Bản này xài sáng giờ thấy mượt quá! Thích mấy bản room nút start ở dưới, xài rất tiện!

Bản 17 này khác bản 16 ở điểm gì vậy bác ơi.
Ah bác ơi, làm thế nào để cho các chưong trình mới cài vào các thư mục có sẵn.
VD như cài game xong, muốn đưa biêu tựong vào trong thu mục game của máy.

Chỉnh sửa cuối:
Bản 17 này khác bản 16 ở điểm gì vậy bác ơi.
Ah bác ơi, làm thế nào để cho các chưong trình mới cài vào các thư mục có sẵn.
VD như cài game xong, muốn đưa biêu tựong vào trong thu mục game của máy.
Bản D16 dựa trên build của HTC Branch, còn D17 là của COM3, nói chung là không khác nhau là mấy... Còn bạn muốn đưa các biểu tượng các chương trình mới cài vào thư mục bạn muốn thì bạn vào File Explorer: My Device/Windows/Start Menu rồi copy file .lnk của chương trình bạn muốn chuyển vào thư mục bạn muốn..

bản này chạy tít thật, mỗi cái GPS bắt kém nên google map không dò được vị trí

mình đứng ở giữa cửa Ga Hà Nội ở đường Trần Quý Cáp mà không bắt nổi

Bản cảm ứng cực mượt. Cơ bản rất tốt. Nhẹ nhàng. Em dùng bản này thấy ưng ghê.
Tuy nhiên GPS không tốt lắm, Google map ko tìm được vị trí Mod DŨNG ah.
Còn 1 lỗi nữa là khi em Syn với PC thì danh bạ nhảy lung tung tên người này nhảy vào số người kia "râu ông nọ cắm cằm bà kia":D ko biết các bác có bị ko?
Em còn 1 thắc mắc nữa ko biết tại Rom hay tại máy em hoặc em dùng phần mềm ko thích hợp: em ko cài được Flash player để xem videoclip trên Web. Bác nào có phần mềm hay mẹo gì giúp em với.
Bản Rom này theo em dùng 2 hôm nay là bản rất tốt!
Thanks DINHTUANDUNG!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Bản cảm ứng cực mượt. Cơ bản rất tốt. Nhẹ nhàng. Em dùng bản này thấy ưng ghê.
Tuy nhiên GPS không tốt lắm, Google map ko tìm được vị trí Mod DŨNG ah.
Còn 1 lỗi nữa là khi em Syn với PC thì danh bạ nhảy lung tung tên người này nhảy vào số người kia "râu ông nọ cắm cằm bà kia":D ko biết các bác có bị ko?
Em còn 1 thắc mắc nữa ko biết tại Rom hay tại máy em hoặc em dùng phần mềm ko thích hợp: em ko cài được Flash player để xem videoclip trên Web. Bác nào có phần mềm hay mẹo gì giúp em với.
Bản Rom này theo em dùng 2 hôm nay là bản rất tốt!
Thanks DINHTUANDUNG!!!!!!!!!!!

GPS bạn nên xem lại cấu hình cho GoogleMap đúng cỗng COM và tốc độ là 9600. Nên đăng ký 1 mail của Google là Gmail, xong Bạn đăng nhập Gmail trong GoogleMap sẽ dò tìm rất chính xác vị trí của Bạn ko sai quá 100m, khi Zoom hết mức của bản đồ.
Sync với PPC quá nhiều lần sẽ gây trùng lắp danh bạ là điều đương nhiên, Bạn nên mở Outlook của PC ra xoá bớt các số Danh bạ trùng lắp, xoá tiến hành Sync lại.
Hiện tại từ khi Skyfire từ bỏ Việt Nam và một số nước khu vực ko còn hổ trợ, Nên muốn tìm một phần mềm hổ trợ Flash khi duyệt Web hoàn hoả cho WM hơi bị hiếm. Bạn đã thử ctr này chưa hình như hổ trợ Flash rất tốt ko thua gì Skyfire 1.5
Tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?146-CHUY%C3%8AN-%C4%90%E1%BB%80-C%C3%81C-PH%E1%BA%A6N-M%E1%BB%80M-H%E1%BB%96-TR%E1%BB%A2-L%C6%AF%E1%BB%9AT-NET-CHO-PPC

Last edited by a moderator:
Còn 1 vấn đề nữa về tin nhắn Mod ơi.
Khi vào danh bạ, nhắn tin trực tiếp từ 1 số trong danh bạ ko được, hoặc nhắn tin theo tùy chọn từ call history đến số mình vừa liên lạc ko được.
Mà phải vào mục tin nhắn rồi tìm tên người nhận mới nhắn được.
Mod Dũng xem sao nhé.
Thanks!

Mình đã dùng và cài các kiểu mà GPS không chạy nổi, vẫn lỗi giống các phiên bản trước. Mình thường xuyên dùng GPS nên đành quay lại bản Energy.IMAGIO.21916.Sense2.5.Cookie.Sep.20, bản này bắt GPS rất nhạy và nhanh.
Cho mình hỏi mình dùng MDICT 3.0 và Dữ liệu từ điển bách khoa Wikipedia, đã cài cả Tahoma TV và nokia tohoma fonst gì đấy mà sao đọc vẫn bị ô vuông và có dấu chấm hỏi ở trong. Các bác biết chỉ bảo cho mình với

Còn 1 vấn đề nữa về tin nhắn Mod ơi.
Khi vào danh bạ, nhắn tin trực tiếp từ 1 số trong danh bạ ko được, hoặc nhắn tin theo tùy chọn từ call history đến số mình vừa liên lạc ko được.
Mà phải vào mục tin nhắn rồi tìm tên người nhận mới nhắn được.
Mod Dũng xem sao nhé.
Thanks!
Vừa test xong ngon mà bạn...:-? Gửi trực tiếp từ Danh bạ và Call History vần tốt, gửi tin bình thường... Bạn nên HR lại xem sao nhé...

Mình đã dùng và cài các kiểu mà GPS không chạy nổi, vẫn lỗi giống các phiên bản trước. Mình thường xuyên dùng GPS nên đành quay lại bản Energy.IMAGIO.21916.Sense2.5.Cookie.Sep.20, bản này bắt GPS rất nhạy và nhanh.
Cho mình hỏi mình dùng MDICT 3.0 và Dữ liệu từ điển bách khoa Wikipedia, đã cài cả Tahoma TV và nokia tohoma fonst gì đấy mà sao đọc vẫn bị ô vuông và có dấu chấm hỏi ở trong. Các bác biết chỉ bảo cho mình với
Để mình nghiên cứu lại cái vụ GPS, khả năng phải úp rom của NGZ28 để học hỏi thôi...:D Còn rom của NGZ28 để cài font Tiếng Việt bạn phải cài Tahoma Font Restore trước sau đó mới cài font Tiếng Việt nhé... Down ở file đính kèm bạn nhé...:p

Nói chung chạy tốt,pin lâu ít ram mươt mà, nhưng k có phần sync myphone à bạn?My Phone xxxxxxxxxxx@live.com Sign out
Ít dùng nên bỏ cho nhẹ máy...:D

Bạn ơi mình làm như bạn bảo rồi mà không được, thậm trí nó còn bị lỗi phông nhiều hơn, rồi remove nó đi cũng không được, mình phải làm lại máy từ đầu, Tuy nhiên mình cài trực tiếp MDICT 3.2 vào máy thì hết hiện tượng lỗi ô vuông rồi, vì đợt trước là mình chạy bản có sẵn nên nó bị lỗi, cám ơn bạn nhiều nhé. Bạn xem nghiên cứu cái vụ GPS nhé. Bản D17C3.U1 này mà thêm GPS nhậy như của Energy.IMAGIO.21916.Sense2.5.Cookie.Sep.20 thì tuyệt với quá rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 54 minutes:

với lại bạn cho mình hỏi với sao up mấy bản room ship của nó cài đặt GPRS ngon lành xóa cái 777 rồi, kởi động lại nó lại hiện lên, lại phải làm lại từ đầu. Muốn làm triệt để thì phải làm thế nào hả bạn, bạn bảo cho mình cách làm với

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác.... em chuyển qua IMAGIO - ngon bổ rẻ... vừa up bản này...rất mượt, đúng là GPS kém, nhưng đang ưng nhất!
thank you so much!

Back