• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

Vậy có soft nào có thể thay thế vụ này cho WAD k? Chỉ cần hiển thị mấy cái như mức bin, memory, storage là okay :D

WisBar Advance 2 v2.9.0.1

WisBar Advance 2 v2.9.0.1

Phần mềm đã quá quen thuộc, mình không cần giới thiệu thêm, phiên bản tiếp theo v2.9.0.1 fix lỗi và cập nhật thêm chức năng.
Hỗ trợ WM2003 và WM5, chạy tốt trên WM6.

Tham khảo thêm và tải phần mềm từ trang chủ:
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/products.php?prod=WisBar+Advance

MTK cũ vẫn dùng tốt.

cho mình hỏi giữa WA2 và WA3 cái nào dùng hay hơn, hồi trước mình dùng WA2 nhưng từ khi có WA3 mình chuyển wa dùng cái này luôn, théo mình cảm nhận wa3 tốc độ nhanh hơn Wa2 nhiều,và rất nhiều chức năng hay. nhưng dùng phức tạp hơn WA2(theo mình như thế mới thú vị vì được tìm hiểu)mình muốn tham khảo ý kiến các pro

Nhưng mà em vào kiếm bản 3.1 không thấy vậy anh. Anh có download thì anh upload lên diễn đàn hay 4share dùm em anh nhé Thanks anh :D

Bản 3.1 ở ĐÂY này cuối trang nhé! Còn trong này là bản 2 thôi. Hai topic riêng mà! Thân!:p

em cài Wisbar Advance Desktop 1.3.0.5 rui nhưng đâu có kiểu start kiểu vista.các bác ơi giúp em với!bác Quang ơi!chỉ em với!em thèm icon start kiểu vista wa

He he, WAD là để phát huy trí sáng tạo của mọi người. WAD cho phép tự do bố trí các thành phần trên màn hình. Muốn có giao diện vista thì phải tự thiết kế, đặt các nút, thanh bar ở đúng vị trí. Cứ nghiên cứu đi

ocác bac giúp em với , có cái skin wa2 nào giống iphone dùng cho màn hình vga ko ạ, em cũng tìm được một cái tên là uphone gì đó , nhưng khi kích hoạt bằng wa2 thì chỉ thay được font và màu sắc thôi , chứ icon volume , sóng ...trên đầu màn hình vẫn là của wa2 ( cái theme df cuả nó) , help me
Không có cái theme nào của WA2 giống IPHONE vì WA chỉ thay đổi hai thanh trên và dưới thôi. Muốn máy có giao diện như IPHONE thì phải cài WAD hay một phần mềm như : iPhone cho Pocket PC .

Không có cái theme nào của WA2 giống IPHONE vì WA chỉ thay đổi hai thanh trên và dưới thôi. Muốn máy có giao diện như IPHONE thì phải cài WAD hay một phần mềm như : iPhone cho Pocket PC .

đấy , đấy là thắc mắc của em đó , đúng là em chỉ cần thay 2 cái thanh trên và dưới thôi , còn cái theme chính thì em dùng wad cũng được, nhưng khổ cái là cái skin uphone cho wa em xài thì nó chỉ thay đổi mầu và font ( cho thanh trên và dưới thôi ) , chứ mấy cái icon trên đó như signal , tên mạng ... chẳng thấy đâu cả bác ạ

đấy , đấy là thắc mắc của em đó , đúng là em chỉ cần thay 2 cái thanh trên và dưới thôi , còn cái theme chính thì em dùng wad cũng được, nhưng khổ cái là cái skin uphone cho wa em xài thì nó chỉ thay đổi mầu và font ( cho thanh trên và dưới thôi ) , chứ mấy cái icon trên đó như signal , tên mạng ... chẳng thấy đâu cả bác ạ
.
Bạn có thể chụp một cái ảnh màn hình khi bạn dùng uphone và gửi cái uphone gì đó lên thì mọi người mới biết để giúp bạn được.

Mình dùng WA Desktop (WM5), khi đưa hình ảnh chụp từ máy ra làm hình nền không có thanh tap ở dưới thì ảnh bình thường (thanh tap trên vẫn có), nhưng khi đưa thanh tap hiện ra thì hình ảnh bị co lên trông rất lùn, các bạn giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều.....
Khi dùng WAD và dùng ảnh (*.png) để Set Backgroud thì có 3 kích thước của file ảnh để đảm bảo ảnh không bị biến dạng ( Lùn đi)hay thiếu hụt tương ứng với các cách sử dụng hiển thị màn hình WAD .Ở đây mình đưa kích thước dùng cho QVGA:
1. 240x320 ở chế độ Full màn hình
2. 240x294 ở chế độ có thanh tiêu đề
3. 240x268 ở chế độ hiện today bar(2 phím soft key)

Và giờ đây , bộ trưỡng bộ ăn nhậu phổ thông bình dân , xin giới thiệu bộ theme hoàn chỉnh nhất .

Mỗi một dụng cụ trong hình , hoặc một bức ảnh trong hình đều có tác vụ riêng biệt của nó , không thằng nào được ở không cả :D .
Còn rất nhiều bí ẩn để các bạn khám phá , riêng mình , mình tâm đắt nhất là 2 chai rược Osta và henessy ( là bộ metter ) và bộ lịch , và cái mặt trời đang mưa đằng sau cửa sổ nữa . :D:D:D

À quên , để donw được theme này các bạn nhấn thanks trước nhé , nếu ko nhấn thanks sẽ ko thấy links donw đấy .=))=))=)) .

Sau khi donw về giải nén ra có 2 thư mục , Theme (Main) và Themes (Card) hãy để ý kỹ tên file nhé , do mình up chung bộ theme trước nên dễ nhầm lẫn trên 4share lắm đấy . thư mục Themes (Main) sẽ đổi tên lại là themes và chép vào Mydevice . Themes (Card) cũng đổi thành themes và chép vào SD Card . Các bạn phải lưu ý rằng các thư mục phải nằm theo trình tự ( xem hình ) thì mới thấy được themes .Thông thường khi giải nén ra là dư 1 thư mục , có rất nhiều bạn ko để ý cái này .

Sẽ có 1 số soft ko trùng khớp với máy của mình , các bạn thay đổi lại tác vụ của nó nhé .

hàng ở ngay đây này : http://www.4shared.com/dir/2939007/841ca9b/sharing.html

Vạn sự khởi đầu nan .:(:)(:)((
Gian nan bắt đầu nản
:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
Back