• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20757)

Hình như bạn Sơn ở xa lắm hả, mình thì ở Vũng Tàu đợi mãi mà chưa thấy link down cả. Mình sắp tới giờ đi trực đêm đây (23h00'). Không biết up có kịp để vào ca trực voọcc và test thử đểb xài luôn cho máy mình.

Ui Ui Ui có ROM rùi nóng hỏi lun vừa thổi vừa Up , mình bóc tem đầu tiên ,kô uổng công đợi từ chiều tới giờ , thanks Bác SƠn nhìu, chúc bác Sơn 1 đêm ngon giấc và chúc anh em PDA VIỆT 1 đêm thức trắng vì UP ROM =))

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nay trễ hẹn đúng 1 tiếng mới có, xin cảm ơn bạn Sơn rất nhiều, mình đang up đây.

Up rom mới cái đã
Hnay bệnh rồi trúng giớ mà bây giờ còn ngồi óp room nữa.
---------------------------------------------------------------
Room Ok đã khắc phục lỗi con số 0 ngoài khóa màn hình. Khắc phục lỗi gắm tai phone vào Autoplay Giao diện và nhạc nghe cực bốc Giống Iphone. Các hiệu ứng vuốt đã tay. GPRS Ok. Wifi Ok mạnh. Chỉ test dc đến thế.

Chỉnh sửa cuối:
Room Ok đã khắc phục lỗi con số 0 ngoài khóa màn hình. Khắc phục lỗi gắm tai phone vào Autoplay.

Xin nói thẳng với mọi người rằng 2 vấn đề này không phải là lỗi chỉ là do setting mà thôi.
Cái gì cũng gọi là lỗi thì còn khối lỗi trong ROM đó. :-??

Up xong mọi thứ Quá tuyệt!!! Post một vài hình cho A-E xem...! Cảm ơn PDAviet Cảm Ơn Bác SonBlack nhiều lắm!!!
Nhớ cài Manilla 2D Customizer 0.20.207 nhé! Set mới hết chức năng Manilla nhé!!!

Last edited by a moderator:
Bạn sơn ơi !
Hôm qua vào lúc Bạn mới up xong Rom 20757 (CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 PV) là mình downloand ngay (hình như là mở hàng dùm Bạn đó).
Là mình thí nghiệm vọc ngay.
Cho mình hỏi là (không giỏi và ham hiểm lắm) hình như bản này không có gì khác cả so với bản Rom WM61_OS20748_ATOM_Sonblack gì cả, nhất là về mặt giao diện rất là giống bạn Sơn ạ !!!?? (so sánh theo như hình đính kèm theo bản ROM 20757)
Xin Bạn cho biết ý kiến nhé !

Xét về cái lõi bên trong đi, giao diện chỉ là vẻ bề ngoài, xét nó làm gì. Hãy nhìn CORE và OS ở About ấy. Vọc ROM mà chẳng hiểu gì cả sao mà vọc??? HTC Home (20748) khác nhiều so với Manila 2D (20757 và 1 số bản gần đây) chứ sao giống được.

Chỉnh sửa cuối:
BẢN NÀY CHẠY TUYỆT VỜI UP DÙNG VẪN THẤY CHƯA LỖI GÌ CẢ CÁM ƠN BÁC SONBLACK NHÉ.VỌC ROOM NÀY THÌ LÀM SAO MÀ CHÁN ĐƯỢC

Bản Rom của anh Sơn càng ngày càng PRO, hem bik dùng từ gì để diễn tả.=D>
Thay mặt anh em PDAViet Cảm ơn anh Sơn rất nhìu

Chỉnh sửa cuối:
Một bản rom khác cũng vừa hoàn thành với Core 5.2.19974 Build 19974.1.2.8 từ ROM ship mới nhất của Jade (HTC Touch 3G) sẽ phát hành vào ngày sinh nhật lần thứ 2 PV. Ngày mai offline mừng sinh nhật, anh em nào đi off sẽ được uprom trước để test :D

Chỉnh sửa cuối:
Off ở đâu dạ anh Sơn,hix hix, em ở Đồng Tháp lận làm sao đi off đc bi jờ.:((
Thật bất công cho những người ở xa wóa đi:((,hy vọng ngày mai trc khi đi en sinh nhật Anh Sơn uprom trc 1 cái rùi đi en sinh nhật nha Anh Sơn;;).Chứ chẳng may Anh Sơn đi ăn nhậu rùi Karaoke rùi đi tăng 2 tăng 3 lun :-??là tụi em dài cổ.8-|
P/S : Anh Sơn Up rom coi như món quà sinh nhật cho những anh em PDAViet ở xa kô có điều kiện đi en Birthday PDAViet nha?:p Happy Birthday PDAViet . Chúc mọi người 1 ngày Thứ 8 vui vẻ :). Chúc PDAViet càng ngày càng lớn mạnh (Vỗ tay pà kon) =D>

sao bản này em up ko được nhỉ. À mà nói chính xác hơn là up xong hết rồi em ấn vào chứ finish để cho máy hard reset nhưng nó đứng máy luôn tại đó. Ko biết có ai bị giống e ko nhỉ...Xin chỉ với

11/11 là ngày sinh nhật, ngày đó cóa rom. Sao gọi là bất công? Đi off thì được ưu tiên thế thôi.

Back