• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20757)

Note - Lưu ý:
Để tải ROM, các thành viên sử dụng Username và Password chung là PDAVIET

Bạn có đọc thấy cái dòng trên không? Pass để download là đó
Còn pass giải nén mới là SONBLACK (cái nào cũng viết hoa hết)
Ai cũng down được, chỉ có bạn? Lạ quá nhỉ?

Dạ e đã làm như zậy nhưng vẫn không được..không hiểu mọi người lại down được mới lạ chứ..e gởi a 2 đường link để a xem thử nha

http://kc9.info/pdaviet/rom/Sonblack/Atom/PDAVIET_ROM_WM61_OS20757_ATOM_Sonblack.exe
http://kc9.info/pdaviet/rom/ (cái này thì bấm vào tên ai củng được chỉ có mỗi tên a Sonblack là không được ah)
e củng bó tay rùi..nhờ a Sơn xem lại hộ e nếu không được thì e đành xài bản củ zậy(e xài bản 20748 vào chụp hình nó bị giựt wòai ah..chán thiệt..có bản mới lại ko down được..ko biết có phải tại mạng ko nửa..):(:(:(:(

Cho link nào dùng link đó, cái kia thì cũng sẽ trắng xóa mà thôi. Sử dụng IDM mà tải

Em cám ơn a Sơn nhiều nhiều nhiều nha...e đã down được rồi..e down bằng IDM mà a chỉ đó..một lần nửa cám ơn a Sơn nhiều nha..=D>:D:p:)

A CHO EM HỎI LÀM SAO ĐỂ LOẠI BỚT NHỮNG CHWOWNG TRÌNH KHÔNG CẦN THIẾT VẬY? E THẤY CÓ MỘT SỐ CHƯƠNG TRÌNH RẤT HAY, CŨNG CÓ NHƯNG CHƯƠNG TRÌNH KHÔNG CẦN THIẾT LĂM PHẢI LOẠI BỎ CHO NHẸ BỚT MÁY, NẾU A MAIL ĐƯỢC CHO E THÌ E CẢM ƠN RẤT NHIỀU

A CHO EM HỎI LÀM SAO ĐỂ LOẠI BỚT NHỮNG CHWOWNG TRÌNH KHÔNG CẦN THIẾT VẬY? E THẤY CÓ MỘT SỐ CHƯƠNG TRÌNH RẤT HAY, CŨNG CÓ NHƯNG CHƯƠNG TRÌNH KHÔNG CẦN THIẾT LĂM PHẢI LOẠI BỎ CHO NHẸ BỚT MÁY, NẾU A MAIL ĐƯỢC CHO E THÌ E CẢM ƠN RẤT NHIỀU

Muốn vậy thì chỉ có nước tự làm 1 bản ROM theo ý mình thôi bạn!
ROM đã build rồi Remove bình thường sao được.

Anh Sonblack cho em hỏi tí. em dùng GPRS kết nói internet,duyet web,chat IM+ rất Ok.nhưng update cho cái Tab Weather thì ko đc.

Anh Sonblack cho em hỏi tí. em dùng GPRS kết nói internet,duyet web,chat IM+ rất Ok.nhưng update cho cái Tab Weather thì ko đc.

Update liên tục thử coi, máy mình và các mem ở đây cỡ nào cũng được :D Có ai phàn nàn đâu, chỉ có bạn :D

Chỉnh sửa cuối:
@Sonblack: Anh đã thử kiểm tra phần photo va video chưa ?
em dùng Rom của anh thấy rất ưng ý, duy cái phần cam thì nếu dùng trực tiếp như trên thì máy no ko hiện lên màn hình của camera muh cứ ở nguyên màn cũ (như cái theme trên) Khi mình chụp ảnh thì vẫn lưu được ảnh bình thường ... ( có điều trong lúc chụp thì lại ko quan sát dc mình chụp cái gì ở trong máy )
ko biết anh có bị như thế ko, nhg O2 của em đang dùng có hiện tượng đó.

@Sonblack: Anh đã thử kiểm tra phần photo va video chưa ?
em dùng Rom của anh thấy rất ưng ý, duy cái phần cam thì nếu dùng trực tiếp như trên thì máy no ko hiện lên màn hình của camera muh cứ ở nguyên màn cũ (như cái theme trên) Khi mình chụp ảnh thì vẫn lưu được ảnh bình thường ... ( có điều trong lúc chụp thì lại ko quan sát dc mình chụp cái gì ở trong máy )
ko biết anh có bị như thế ko, nhg O2 của em đang dùng có hiện tượng đó.

Đây là lỗi chung về Camera cho Atom, Atom Exec, gặp hiện tượng này, Reset máy lại cho tới khi nào hết bị thì thôi :D. Không muốn thì sang các bản mới hơn.

có cách nào để add thêm chương trình vào tab Programs ko anh Sonblack
Add bằng cách nào!!! Build Rom à!! hay chỉ tạo Shortcut trong Programs thôi!!! Build Rom cả một vấn đề nhé!!! Còn add Shortcut những chương trình đã cài trên thẻ nhớ thì có gì đâu mà khó!!! Dùng chương trình Resco File Explorer 7.05 sent Shortcut đến Programs thì Ok. hoặc dùng File Explorer coppy file cần tạo trong Programs, past theo đường dẫn C:\Windows\Start menu\Programs\ là OK!!! Vậy là Bạn đã Add 1 chương trình ở thẻ nhớ vào Programs files rồi đó!!! Chúc thành công!!!

ah, ý mình là cho thim mấy cái shortcut vào tab Programs của TouchFlo kìa
. làm sao để add thêm. và trong Tab People nữa. măc định chỉ có 12 contacts thui.mún thim thì mần sao hỉ

Muốn Add: chọt bút vào cái ô nào còn dấu + để thêm trong phần Programs của Manila 2D.
Muốn Remove: chọt bút vào chữ Remove trên thanh bar dưới, rồi chọt bút vào shortcut nào cần xóa.

Chỉnh sửa cuối:
To cuongtailieu:Bổ sung thêm cho vấn đề của bạn,mặc định tap People chỉ có 12 contact thôi và không thêm được,tap Program thì có thể thêm được bằng M2DC.Cài và kích hoạt M2DC,trong mục Launcher có lựa chọn số lượng ô ngang và dọc và bạn cứ tùy chọn.

To cuongtailieu:Bổ sung thêm cho vấn đề của bạn,mặc định tap People chỉ có 12 contact thôi và không thêm được,tap Program thì có thể thêm được bằng M2DC.Cài và kích hoạt M2DC,trong mục Launcher có lựa chọn số lượng ô ngang và dọc và bạn cứ tùy chọn.

sẵn tiện cho em hỏi luôn cái M2DC em có thể dl ở đâu vậy? Thêm 1 câu hỏi nữa (ko bit hỏi ờ đây có đúg ko): trường em xài wifi để truy cập internet. ngặt nổi lại set proxy. em ko biết chỗ nào set proxy cho con Atom này.

sẵn tiện cho em hỏi luôn cái M2DC em có thể dl ở đâu vậy? Thêm 1 câu hỏi nữa (ko bit hỏi ờ đây có đúg ko): trường em xài wifi để truy cập internet. ngặt nổi lại set proxy. em ko biết chỗ nào set proxy cho con Atom này.

Lại có 1 người ko chịu đọc mà tối ngày hỏi ko hà:
Download M2DC vào trang này:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33963

Máy PC nhà trường set Proxy à!. quang trọng là có đặt password Wifi ko còn Proxy o quan tâm vì phát ra sóng wifi chỉ có thu thôi. hi nào có pass mới o vào được.
Cái nữa là Bạn quan tâm nhà trường bạn đang dùng ADSL của ai để còn biết Tui chỉ.....!

ah, mạng wifi của trường dùng laptop của mình vào vẫn rất OK vì mỗi SV đc cấp 1 ID và Pas world. vấn đề là mình ko bit set Proxy cho con Atom thui. ở trường xài pỏt 8080 mà trong Atom mình set ko đc

giúp em với ạ
tình hình là em up rom.tất cả các bước đều ok.cắm sync đàng hoàng chọc đưa về bootloader.nhưng khi em chạy bản rom toàn báo lỗi createfile c:\windows\temp fail là sao ạ.bác nào giúp em với

giúp em với ạ
tình hình là em up rom.tất cả các bước đều ok.cắm sync đàng hoàng chọc đưa về bootloader.nhưng khi em chạy bản rom toàn báo lỗi createfile c:\windows\temp fail là sao ạ.bác nào giúp em với

Lưu ý 1 điều, khi giải nén phải giải nén với Destination Folder là: C:\Windows\Temp, và chỉ như vậy thôi. Sai ở bước này đấy, không đúng hết đâu!:D

Back