• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

20758

HI ,SONBLACK,
AUDIO BOSTER IS NOT WORKING,NOT IN ATOM/ATOM EXE.
WOULD U TELL ME HOW IT WILL WORK?

Cảm ơn Anh SonBlack rất nhiều đã cho Em PM "S2U2 v1.31 by A_C " Cài vào thật sự sữa lổi được "S2U2 v1.30 by A_C" Và rất tuyệt!!! Sử dụng cho Atom đầy đủ luôn....Mong bản Rom sau Anh SonBlack tích hợp bản này: "S2U2 v1.31 by A_C" một lầ nữa Cảm ơn!!!

hi dear sonblack ,,i have tried this rom ,,but still camera blinking prob is there,,so i m using core 753 now,hey when i install ringomobile software for chnging smstone and ringtone ,,whenevr i recieve any incoming call i hear trrrrrrr like sound in starting of call ,after unistalling ringomobile everything goes good,,now plz help me ,,tell me is there any other software for chnging smstone and ringtone of o2 atom,,or any manual way,,i ll be really thankfull to u ,,
plz reply in english language
thanks a lot

những bản rom có tích hợp manila 2d gần đây e thấy hầu như rất ổn định nhưng có 1 điều là mỗi lần em vào chương trình gì thì nó bật ra lại phải vào lại 1 lần nữa mới ổn định rất khó chịu,có bạn nào bị ko!!!

Chỉnh sửa cuối:
what í the main changes from 19971 to thí rom?

You can compare from my posts about these rom. :D

những bản rom có tích hợp manila 2d gần đây e thấy hầu như rất ổn định nhưng có 1 điều là mỗi lần em vào chương trình gì thì nó bật ra lại phải vào lại 1 lần nữa mới ổn định rất khó chịu,có bạn nào bị ko!!!

Điều này là đương nhiên vì nó như thế kia mà. Bạn thay đổi được không hay chỉ là khó chịu? Nó tự vào lại kia mà, khi mở chương trình khác thì bạn đâu còn thấy nó, bận tâm làm gì, thoát khỏi chương trình thì nó sẽ vào lại. Chỉ có mình nhìn nó chứ có ai nhìn đâu mà lo :)) Bận tâm chuyện lặt vặt làm gì, chuyện lớn hem thấy nói.

Úi, em vừa up bản trước hôm qua. Nhìn bản này mượt quá lại phải up rồi. Cám ơn bác sơn nhé!

Cảm ơn Anh SonBlack rất nhiều đã cho Em PM "S2U2 v1.31 by A_C " Cài vào thật sự sữa lổi được "S2U2 v1.30 by A_C" Và rất tuyệt!!! Sử dụng cho Atom đầy đủ luôn....Mong bản Rom sau Anh SonBlack tích hợp bản này: "S2U2 v1.31 by A_C" một lầ nữa Cảm ơn!!!

"S2U2 v1.31 by A_C" sao kô up lên chia sẽ cùng anh em làm kiếm mệt wá.
Share cho anh em nè có cỏ bản S2U2 v1.31 và (18/10/2008) S2U2 v1.32 update,anh em test coi 1.32 ok kô rùi post lên cho anh em nhá.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31589&page=17
Đang UP ROM cảm ơn Bác Sơn Đen nhìu lắm. Thanks . Chúc sức khỏe để còn build ROM :D

Tình hình là (18/10/2008) S2U2 v1.32 mới Update nên kô down đc S2U2 v1.31,hy vọng S2U2 v1.32 này sẽ sửa lỗi đc S2U2 v1.30:(

Last edited by a moderator:
có ai bị tình trạng pin còn 70 hoặc 50 là máy tự tắt ko vậy ? mình hiện đang gặp tình trạng này, ai biết cách chỉnh chỉ mình với nha. t/y

có ai bị tình trạng pin còn 70 hoặc 50 là máy tự tắt ko vậy ? mình hiện đang gặp tình trạng này, ai biết cách chỉnh chỉ mình với nha. t/y

Bro kiếm viên pin khác thử xem sao nhé. Nếu gặp tình trạng này nữa thì hard-reset xem sao.

Quá đẹp anh Sơn ạ :D . em vừa up xong chay mượt lắm . mỗi thội camera cứ cà dựt :d

mới up rom cho cái o2 xong, chạy mượt lắm, camera có bị sọc nhưng reset vài lần là hết :D. À có cách nào thay skin cho cái manila 2D ko sơn đại ca, nếu đc thì tốt quá, mới kiếm đc vài cái skin đẹp quá mà ko thay skin dc :D

Bác nói đúng có lẽ Bản: S2U2 v1.30 by A_C không hổ trợ cho Atom.....! Mình tìm Bản S2U2 v1.22 by A_C thôi! Bác nào có share link cho mình xin với Cảm ơn!!!!
ai bảo bác vậy em dùng vẫn ok mà.do xung với phần mềm nào thôi

Mình cũng bị tình trạng giống bạn mà mình không biết phải làm sao.cứ nghĩ là do pin có vấn đề.hay mình vọc gì đó trong phần cứng bi như vậy.nay có ngưới bị giống mình chắc có lẽ do pin hay gì đó.không bít có ai giúp mình vấn đề này không nhỉ

ai bảo bác vậy em dùng vẫn ok mà.do xung với phần mềm nào thôi
Tui có nói là sử dụng hổng được đâu!!! Ko đọc gì hết!!! Tui chỉ nói là một số tính năng bị hạn chế....! đã bị ẩn...hiểu ko!!!! (Có lẽ nó ko hổ trợ Atom hoặc Bạn phải chỉnh Regedit lại).
Anh SonBlack đã cho link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=412418

S2U2 v1.32 - freeware cài vào sử dụng OK!!! đầy đủ tính năng ko bị ẩn....!

hoặc: http://www.ac-s2.com/

tình hình là sau khi up quả rom nay rất đẹp và mượt cảm ơn sonblack. Nhưng mình bị 1 cái là ko tài nào connect vào internet được. Dùng cả wifi và gprs đếu ko được. Có bạn nào có giải pháp gì không xin giúp đỡ với

Nếu vào net ở màn hình Today TuochFlo manilla 2D thì phải cài Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab (Mod) ở file Caps mà Bác SonBlack đính kèm :
Extended ROM bao gồm các file sau (Extended ROM included the files as follows):
1. Album_2.0_1818.3032.cab
2. Album_Video_fix.cab
3. GoogleMaps_compressed.CAB (Mod)
4. Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab (Mod)

khi tải Rom...!

GPRS thì phải cấu hình lại..OK!!!

Back