• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

Nếu vào net ở màn hình Today TuochFlo manilla 2D thì phải cài Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab (Mod) ở file Caps mà Bác SonBlack đính kèm :
Extended ROM bao gồm các file sau (Extended ROM included the files as follows):
1. Album_2.0_1818.3032.cab
2. Album_Video_fix.cab
3. GoogleMaps_compressed.CAB (Mod)
4. Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab (Mod)

khi tải Rom...!

GPRS thì phải cấu hình lại..OK!!!

Chạy được rồi bạn ah. Thx. Ko hiếu sao ko chạy được wifi

có ai bị tình trạng pin còn 70 hoặc 50 là máy tự tắt ko vậy ? mình hiện đang gặp tình trạng này, ai biết cách chỉnh chỉ mình với nha. t/y

Pin còn 50 hay 70 là tắt, nếu trước kia không bị mà giờ bị thì tháo pin ra, lau sạch các điễm tiếp xúc trên pin và trên máy, gắn pin vào sạc đầy cho đến khi xanh đèn. Xạc đầy xong, nghe nhạc chơi game, lước web cho đến khi hết và tắc máy thì xạc lại là ok.
Nếu vẫn bị như trên, hãy nạp đầy pin đến 100%, úp lại rom, khi up không được chạy các ứng dụng nặng trên máy tính.
Nếu úp lại mà vẫn bị hãy thử với bản rom trước không có M2D của anh Sơn.
Nếu không hết thì bạn nên mượn 1 cục pin khác dùng thử vài ngày, có thể pin của bạn đã bị chai.

thanks huysmall và lenhutminh nhé, mình đang thử các cách bạn chỉ, bạn nói mình mới nhớ, mấy lần nó tự động off khi bật lại thì nó reset time tức là có lẽ do pin thiệt, 3 năm ròy, h chắc đã đến lúc thay pin...thanks again :)

:p tui tham lam chỉnh cho cái pagepool len 8mb úi giòi oi tình hình la con atom pure của em nó chạy phà phà vuốt rất nhạy bộ nhó cua máy còn đuọc 16.80mb sau khi cài 1 số các úng dụng híc chua phá hiện thấy lổi nào hết tất cả mọi thú đều tuyệt cám on bác son rất nhiều chúc bác súc khỏe :p

hic
nhìn giống bản củ wa nhưng dù sao cũng thank 1 fat
nhưng cho mình hỏi cái chép vao cùng thu mục đc không vậy? hay là phải chép lên thẻ nhớ mot số ứng dụng
1. Album_2.0_1818.3032.cab
2. Album_Video_fix.cab
3. GoogleMaps_compressed.CAB (Mod)
4. Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab (Mod) không cần chép vào thì có vấn đề gì không?
ma muốn chép vào thi tìm những thứ này o đâu vậy?

xin chỉ giáo dùm

sao mà giống cũ được,hiễn nhiên giao diện vẫn là maniila thì phải tương tự nhau ròi,nhưng cái cốt lõi mới đáng nói chứ bạn.bạn muốn atom hoạt động theo như ý muốn thì tất nhiên phải cài vào main rồi(lưu y' là cài vào chứ không phải chép vào nhé).còn những thứ ấy trong phần Extended ROM đã có sẵn cần gì phải tìm nữa bạn.chúc vui!!!!!!!!

Mình mới up rom xong, nhung cái music play không có chứcna8ng tăng giảm voluum . Không biết có ai giống tui không ?

Bản rom dẹp nhung nặng quá, cài thêm soft thấy Ram còn vài Mb.
Thanks Mr SonBlack.

Mình mới up rom xong, nhung cái music play không có chứcna8ng tăng giảm voluum . Không biết có ai giống tui không ?

Bản rom dẹp nhung nặng quá, cài thêm soft thấy Ram còn vài Mb.
Thanks Mr SonBlack.
Bạn đừng nhìn vào ram xem còn bao nhiêu mà hãy xem máy của bạn chạy thế nào thôi
Máy của mình chạy rất nhanh và mượt . Với bản rom này thì mình nghĩ không phải cài cái gì trên main nữa . Màn hình today thì càng không phải cài vì nó quá đầy đủ rồi
Còn nếu bạn thích vọc các phần mềm về giao diện tầm 3-4 MB mà phải cài vào main thì có lẽ nên dùng bản 20755.
Ngoài ra hãy cẩn thận kẻo xung đột phần mềm nhé .
Chúc vui

Mình đang dùng Rom 19971, thấy chạy rất mượt và nhanh. Tuy hơi tốn Pin (cái này nói nhỏ thôi vì đã có nhiều ý kiến rồi muốn cái này mất cái kia mà). Không biết bản 20758 này có nhanh và mượt như bản 19971 không? Các bác thử rồi có so sánh được không? Tuy nhiên vẫn cảm ơn người luôn tạo ra cái mới để mọi người thưởng thức đấy!

Mình đang dùng Rom 19971, thấy chạy rất mượt và nhanh. Tuy hơi tốn Pin (cái này nói nhỏ thôi vì đã có nhiều ý kiến rồi muốn cái này mất cái kia mà). Không biết bản 20758 này có nhanh và mượt như bản 19971 không? Các bác thử rồi có so sánh được không? Tuy nhiên vẫn cảm ơn người luôn tạo ra cái mới để mọi người thưởng thức đấy!

Dòng Atom đều tốn pin mà bro. Chạy khoảng hơn 1 ngày thôi là phải sạc rồi.

Bản 20758 này cải thiện được tấc cả: Camera ko còn bị sọc, Ứng dụng chạy tương đối tốt nhanh.... Tui đã cài thêm cái Diapad Iphone chạy tốt quá trời luôn... Mình mơ về cái Điapa mới thời thượng nóng bỏng!!! Nhưng nó nặng quá hơn 4M bắt buộc đổ hết vào Main thì chết mất (Vì mình còn khoảng 14M main) và một số ứng dụng khác khi chạy yêu cầu Main phải hơn 10M mới chạy được đành ngậm ngùi!!! Cảm ơn tấc cả ... những tâm quyết Build ra bản Rom này!!!! Cảm ơn PDAviet!!!

Bác phải tải thêm phần extent rom, chép vào thẻ nhớ như hướng dẫn. Vì nó là các chương trình cài thêm khi up rom hoàn thành.Đọc lại trong phần hướng dẫn nhé.

Ngay sau khi post xong bài này thì e đã chú ý đọc kỹ hươgns dẫn sử dụng trước khi dùng ngay và đã thành công rùi. Thanks các pác nhiều lắm.

Bác ơi, bản này cám tai nghe vào, nghe xong rút tai nghe ra, thì máy có bị mất âm thanh ko ạ, bác nào cài rồi chek hộ em 1 fát nha.
@ anhphe: Bác ăn mặc mát wa', ngoài halong em đang lạnh :))

Anh Sơn ơi, cho em hỏi, em đã up rom rùi, nhưng khi máy em ở chế độ Stanby thì em nhấn bất kỳ phím cứng nào trên máy thì máy của em củng bật màn hình lên hết, em xài bản trước ko có tình trạng này. Monh anh giúp dùm em, vì cứ để như vậy hoài thì hao pin lắm.
D ù sao cũng cám ơn anh vì bản rom mới này.

Bác ơi, bản này cám tai nghe vào, nghe xong rút tai nghe ra, thì máy có bị mất âm thanh ko ạ, bác nào cài rồi chek hộ em 1 fát nha.

Vấn đề bạn nói là do phần cứng, khi rút tai nghe có thể gây chạm ở lỗ cắm. Atom thường như vậy. Không phải do ROM nhé!:)):)):))

Anh Sơn ơi, cho em hỏi, em đã up rom rùi, nhưng khi máy em ở chế độ Stanby thì em nhấn bất kỳ phím cứng nào trên máy thì máy của em củng bật màn hình lên hết, em xài bản trước ko có tình trạng này. Monh anh giúp dùm em, vì cứ để như vậy hoài thì hao pin lắm.
D ù sao cũng cám ơn anh vì bản rom mới này.

Không hề có chuyện này, mọi thứ vẫn như nhau từ ROM gốc đến giờ, phần build không liên quan gì đến nó. Túm lại là kiểm tra lại nhé! Chẳng ai bị thế đâu?

Em đã thử rùi anh Sơn ơi, ko bit là lỗi gì. Hiện tượng như sau: khi em khóa bàn phím và kết hợp với Stanby + slide unlock thì khi có dt gọi tới em ko thể mở máy được và cũng có lúc em mở ngồn thì ko thể trượt slide unlock được và máy cũng bị treo luôn, mong anh xem dùm em

Em đã thử rùi anh Sơn ơi, ko bit là lỗi gì. Hiện tượng như sau: khi em khóa bàn phím và kết hợp với Stanby + slide unlock thì khi có dt gọi tới em ko thể mở máy được và cũng có lúc em mở ngồn thì ko thể trượt slide unlock được và máy cũng bị treo luôn, mong anh xem dùm em

Mình cũng bị tương tự ở bản 19971 khi chưa chỉnh sửa lỗi. Kinh nghiệm là gặp tình trạng này thì chỉ có cách cài lại, nếu chưa được lại cài lại thôi.

Xin lỗi bác Sonblack trước, mình cài bản 20758, chạy không có lỗi gì nhưng có vẻ chậm hơn bản 19971, cũng không sử lý được cái camera cà giựt nên quay về bản 19971 rồi.

Back