• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 21009)

Dear Great Sonblack,

Right now i'm stick to core 20924 since its the only with .NETCF 2.0, and I can install .NETCF 3.5 and also SQLCE 2.0, and both .NETCF working very good.
just add install netcfg for your apps to select which .NETCF to be used.

all your others ROM have .NETCF 3.5, but I never succeed in installing .NETCF 2.0 to work together

if i may ask you.. could you please add .NETCF 2.0 together with .NETCF 3.5 or cook same ROM with only .NETCF 2.0

thank you very much.. your work is awesome !!

Non Manila Version

Thank you for beatiful rom. Are you able to create another version without Manila? ;;)

Rom này bị lỗi về chụp hình, mình chụp hình xong vào xem lại hình mới chụp không được, nó báo lỗi cannot load file

Cái này bạn thử đặt lại độ phân giải khi chụp xem, có lẽ bạn để độ phân giải cao quá đấy. Khi ảnh lớn quá mà Ram ko còn nên hay bị tình trạng này lắm ;;)

Hey Sonblack thanX for the nice ROM.

can anyone help me

my USB jack is not working properly.

Can not synchronise phone with PC, :( altough charging with adapter somehow.

how to replace / repair.

I know this is wrong place to ask, but plz.

THANX in advance:p

May be your problem had happen after you up Rom. You can unplug cable, Delete Mobile Device on Active Sync and then try again. (note: you must Config Connection when Connection seting require follow Display of Active Sync )
Goodluck :-?

Cái này bạn thử đặt lại độ phân giải khi chụp xem, có lẽ bạn để độ phân giải cao quá đấy. Khi ảnh lớn quá mà Ram ko còn nên hay bị tình trạng này lắm ;;)

Đúng rồi, khi để độ phân giải lớn 1600X1200 dễ bị lỗi này, hoặc ko có lỗi nhưng khi xem lại phải đợi khá lâu mới load được. Mình thấy bản này hơi chậm, không mượt bằng 21109 hay sao ấy, phần tab setting chưa có gì. Dù sao cũng tuyệt và cảm ơn Sonblack đã chia xẻ.

Xem ảnh bằng : "PV Resco Photo Viewer Pro.v6.33 Viet" thì load ảnh dung lượng lớn rất mau, ko bị lỗi. Đừng xem bằng HTC Album thì dc chứ gì!!

Change to other USB Port on PC
or Restart the PC (unplug cable in advance) and after PC start already, plug cable again.
Enjoy it!

problem is in my phone hadware. :(( not in PC

can I flash this ROM via bluetooth?

or SD flash card, my card is 2 GB.

Chỉnh sửa cuối:
Phải công nhận Anh Sơn quá hay! biết tấc cả các ngôn ngữ!! Rom ở bên trang http://ivgappc.com toàn tiếng tàu không mà Anh Sơn dịch lẹ ghê!! Anh Em Atom ủng hộ Anh Sơn đi nào!!

Bản rom này có được là do Chinese menber yêu cầu,vậy bản rom này vừa phục vụ người Tàu và cộng đồng người Việt,bản rom này 21009 có mới hơn 21109 ko hả bạn,so sánh 2 bản rom ,bản này có thêm IE 6 ,ngoài ra còn có gì khác biệt nữa ko xin bạn cho biết ý kiến ,Thanks a lot

QUOTE=vandinhle;560741]Bản rom này có được là do Chinese menber yêu cầu,vậy bản rom này vừa phục vụ người Tàu và cộng đồng người Việt,bản rom này 21009 có mới hơn 21109 ko hả bạn,so sánh 2 bản rom ,bản này có thêm IE 6 ,ngoài ra còn có gì khác biệt nữa ko xin bạn cho biết ý kiến ,Thanks a lot[/QUOTE]
Có khác chứ! Khác code mới quan trọng, có thêm IEM 6, thường bản ra sau ổn định hơn bản trước!!! Mình chưa có thời gian test bản Rom v21009. Mình đang sử dụng bản Rom v21109 đang ổn định quá! nên đang đợi thêm ý kiến của các Bạn có nên Up hay ko!!
===============================================================================
Hôm nay đã test Rom v21009! Bản Rom này Up xong Storage còn hơn 33MB (đã bỏ OperaGoogle Maps) Program còn 15MB nếu dùng Manilla, 20MB nếu tắt Manilla, nặng hơn, tốc độ chậm hơn bản Rom v21109. IEM 6 chậm hơn IEM 5. nhưng duyệt web to rõ font chữ mượt hơn!! Mấy lần kết nối GPRS ko được! đã bổ sung Audio start boot. Tóm lại thua xa Bản Rom v21109 nhiều!!! Còn các Bạn thì sau???

Chỉnh sửa cuối:
Dear Sonblack:
I cant use my hand-free device(Plantronics 655 & Corega BTHS01).
What can i do now?
Reflash the rom again?:(:)(:)((

Hôm nay đã test Rom v21009! Bản Rom này Up xong Storage còn hơn 33MB (đã bỏ Opera và Google Maps) Program còn 15MB nếu dùng Manilla, 20MB nếu tắt Manilla, nặng hơn, tốc độ chậm hơn bản Rom v21109. IEM 6 chậm hơn IEM 5. nhưng duyệt web to rõ font chữ mượt hơn!! Mấy lần kết nối GPRS ko được! đã bổ sung Audio start boot. Tóm lại thua xa Bản Rom v21109 nhiều!!! Còn các Bạn thì sau???

bác nói đúng, em vọc từ hôm qua đến nay cảm thấy tốc độ có vẻ chậm hơn v21109, em hay xài gprs để chat, thỉnh thoảng ko kết nối được. Trong khi chờ bản mới của anh Sơn chắc em reflash lại v21109. cảm ơn anh Sơn nhiều! :)

Mọi ngừoi cho em hỏi : nghe nói có WM 7.0 rồi,đúng kô vậy?
Hem bik con Mìtôm của chúng mình có thể chạy trên nền WM 7.0 hem ta?;;)

CHỤP HÌNH CÓ BỊ MÁT CŨNG CHĂNNGX SAO QUAN TRỌNG LÀ ROM NHƯ THẾ NÀO THUI
CHỈ CẦN CHẠY ỔN ĐỊNH LÀ DUYỆT RUI`
CÓ BỊ THÌ CŨNG CHẴNG SAO PAC ÀH
NGÀY NAY NGƯỜI TA DUNG KY THUẬT SỐ RÙI 2.0 MPIX THÌ CHỊU SAO NỔI8.0

THANK BẠN NHIỀU TEXT THỬ ĐÃ MỌI CHUYỆN ĐẺ SAU HẲN BÀN

Last edited by a moderator:
Cứ test hết mọi thứ của bản ROM này đi nha các dũng sĩ "vọc" Atom. ROM nhóc hết, xong một bản nữa rồi (Build 21014.1.6.0), đang test và kiểm tra. Còn WM7 có hỏi cũng chưa có đâu?

Cứ test hết mọi thứ của bản ROM này đi nha các dũng sĩ "vọc" Atom. ROM nhóc hết, xong một bản nữa rồi (Build 21014.1.6.0), đang test và kiểm tra. Còn WM7 có hỏi cũng chưa có đâu?

Cứ nghỡ Phù thủy Calisto đưa ĐTVN vô địch là ổng vô đối lắm rồi=D>,kô ngờ PDAViệt có General Sơn Build ROM còn vô đối hơn nữa:O,ROM wa tay anh Sơn chỉ có 1 chữ GREAT mà tốc độ Build Rom thì thật là chóng mặt=D>.PDAViệt sẽ ấm lên nhờ ROM mới của anh Sơn trong những ngày Đông Chí cận tết này;;).Sắp có Rom mới Vọc nữa rùi:D

Back