• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 21109)

cảm ơn anh Sơn black rất nhiều. Em mới up Rom của anh xong , test cũng tốt nhưng khi em cài phần mềm mở khóa kiểu iphone thì có số gọi đến thì hay bị đứng máy, anh giải thích cho em hiểu thêm một chút được không? cảm ơn anh .Luôn tiện cho em hỏi nếu up Rom này cho hp6828 thì sẽ như thế nào ?

cảm ơn anh Sơn black rất nhiều. Em mới up Rom của anh xong , test cũng tốt nhưng khi em cài phần mềm mở khóa kiểu iphone thì có số gọi đến thì hay bị đứng máy, anh giải thích cho em hiểu thêm một chút được không? cảm ơn anh .Luôn tiện cho em hỏi nếu up Rom này cho hp6828 thì sẽ như thế nào ?

Không tương thích hoàn toàn với chương trình khóa iPhone.
Không uprom này cho máy khác được ngoại trừ Atom/Atom Pure như đã nói trên bài giới thiệu.

老兄,mediafire上的东西在我们中国确实比较难下载,但是我能下了!
用无界(这是个代理,在国内被禁止的外国网站用都能上的)+ 世界之窗浏览器下载就可以了,记得要保证你的网速,我2M的电信就很好了,太慢的网速会导致下载不完整。有时你点击下载后会回到下载界面而不是下载对话框,多试几次或者关了浏览器在开就行了。祝你好运!

哎 我的确试了几次不行,很郁闷。我是用的Torpark。几次只看的到下载链接,点击链接后会出错。

哎 我的确试了几次不行,很郁闷。我是用的Torpark。几次只看的到下载链接,点击链接后会出错。

The link is good. Not wrong! Please check again :D I still download normally and good speed!

The link is good. Not wrong! Please check again :D I still download normally and good speed!

in your country, there might be nothing wrong when visiting some foreign websites.but in China, we can not access some foreign websites unless using proxy!MEDIAFIRE is one of those limited websites.so it's difficult for us to get any download from MEDIAFIRE.

in your country, there might be nothing wrong when visiting some foreign websites.but in China, we can not access some foreign websites unless using proxy!MEDIAFIRE is one of those limited websites.so it's difficult for us to get any download from MEDIAFIRE.

yes, that is the reason:O

Đã down về rồi nhưng bận quá chưa cài. Bác nào cài rồi cho em hỏi: chức năng camera có bị lỗi không vậy?

hi sonblack dear ,,somebody gift me motorola v3 phone ,,but it is locked ,,and asks for subsidy password ,,so will plz help me to unlock it on my own ,,it will be really helpfull to me ,,
thanks

Đã down về rồi nhưng bận quá chưa cài. Bác nào cài rồi cho em hỏi: chức năng camera có bị lỗi không vậy?
Có nhưng Reset lại hết!!! Có điều Bộ nhớ Storage còn nhiều quá gần 40MB cài nhiều ứng dụng luôn!!! Quá đã!! Program còn hơn 20MB khi chưa mở Skin Manilla OK luôn!!! Xem như Bản Rom này tuyệt nhất từ trước tới giờ!!! Tuy code Beta nhưng chạy rất tốt!!! Cần thử đi!

Cài S2U2 1.40 chạy rất tốt!! Hiện thị đây đủ Ko bị treo máy!!! Hiện thị dung lượng Pin ngoài màn hình S2U2 luôn tiên lợi vô cùng! Giờ tinh chỉnh được HH:mm:sstt quá đã!! Quan trọng là tinh chỉnh tốt ko cho treo máy khi nhận cuộc gọi!!!

hi sonblack dear ,,somebody gift me motorola v3 phone ,,but it is locked ,,and asks for subsidy password ,,so will plz help me to unlock it on my own ,,it will be really helpfull to me ,,
thanks

So sorry, please don't ask here. Here is only for Atom ROM. Thank you. :D

Lâu rôi ko lên (bận qua í mà.Hôm nay rãnh vào lại thấy có bản mới mà tới hai ban luôn ko biết chọn up cái nào. cám ơn bác nhiều nhiều

Bạn ơi vấn đề Camera đã nói rất nhiều lần rồi, mình thấy rằng mọi bản ROM của SơnBlack đều không có lỗi Camera đâu. Lúc mới Up xong có thể có hiện tượng lối, giật,... nhwng có soft reset một vài lần là hết mà, thậm chí SR 1 lần là đã OK rồi. Good luck:)

Bản ROM này bác Sơn lại bỏ Opera đi rồi ah. Em khoái dùng Opera hơn vì nó tiện hơn nhiều, chác phải cài thêm vào rồi. Thanks so much :D

=D> bác Sơn nổi tiếng thế giới rùi, không chừng vài hum nữa O2, HTC, HP lại mời bác hợp tác build rom đấy!

Em cũng đang xài bàn rom này. Dung lượng lớn, chạy ổn định, k bị lỗi camera ! Cài thêm M2DC và S2U2 chạy ngon. Mỗi tội chưa có opera <-- cài này thì cài thêm ---> no prob ! Thanks pác Son đen nhiều !
PS: Vẫn chờ đợi bản Win7.0 ! :D

Em cũng đang xài bàn rom này. Dung lượng lớn, chạy ổn định, k bị lỗi camera ! Cài thêm M2DC và S2U2 chạy ngon. Mỗi tội chưa có opera <-- cài này thì cài thêm ---> no prob ! Thanks pác Son đen nhiều !

Bác này nói chuyện dễ thương quá!! Anh Sơn có tích hợp Opera đâu mà có!! Muốn có tải về cài vào!!!

IE 6.0 có con thêm con chuột nhìn kute wé chài lun,đỡ nặng máy hơn Opera.:D
Ủa , có WM 7.0 rồi hả mọi người?:-/Hix hix,Anh Sơn cho em hỏi : hem bik con Mìtôm của chúng em có thể chạy trên nền WM 7.0 hem ta? ;;)

Cái opera cài vạo chạy lỗi tùm lum! Chạy cùng với WMP là có làm cho thằng WMP điên luôn, chỉ chạy 1 mình thôi! thảo nào SB ko đưa vào! nhưng dù sao thì Opera vẫn ăn đứt ông IE

Bạn cài thử HTC_Opera9.5.2745_WWE for Atom xem sao!!! Mình dùng tốt mà!! Tải link ở đây nhé! HTC_Opera9.5.2745_WWE .CAB Bản này là verry good đó Bạn ơi!!! Mình dùng chẳ thấy 1 lỗi nào cả!!! Xem lại nhé!!

Back