• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.
Em mới dùng iphone nên câu hỏi có vẻ ngu ngơ nên mong các bác thông cảm ạ!

Em mới sắm được em 2G để thử sử dụng xem sao, nhưng về em dow một số ứng dụng trên diễn đàn về và up qua itunes đều không được, hộ thống toàn báo lỗi, trong khi em dow trên itunes store thì up lên lại được, vậy là thế nào ạ? Và nếu em muốn up những ứng dụng trên diễn đàn vào máy thì cần phải làm gì, cần phần mềm gì? Mong các bác giúp đỡ em với ạ!

Em xin chân thành cảm ơn!:(

Bạn qua khu vực Firmware tham khảo các Topic về Jailbreak cho iPhone, sau đó sẽ có thể cài được các Ứng dụng tải từ diễn đàn về.

Những filename tiếng Việt, TQ,v.v trong IPA: Có vấn đề khi unzip nó

mình có vấn đề, không biết phải làm sao:
Trong những IPA của vn, hay TQ, những filename thường dùng tiếng của họ (có lẽ là unicode). Lúc mình unzip nó ra, thì những file name đó sẽ có dạng như vi?¦t.mp3 chẳng hạng. Nên lúc dùng WINSCP để đưa vào IP thì nó báo lổi, là không chuyển được.

Mình phải làm sao, để khi unzip những file như vậy, để nó vẫn giữ đúng tên của nó!
Nếu mình sửa vi?¦t.mp3 thành viet.mp3; nhưng program sẽ không tìm được viet.mp3, nó chỉ biết việt.mp3!!

Xin ai chỉ giùm!

Theo mình nghĩ quy tắc đặt tên thì không có filename mang dấu, trong ipa nào vậy? Bạn up hoặc cho link lên đây xem nào

thí dụ: SmartkidsVE.app : bên trong có đầy filename bằng tiếng (việt). mình unzip nó ra smarkidsVE.app rồi dùng WINSCP để đưa vào IP. nhưng những filename đó sẽ bị báo lổi, khi đưa vào IP.

Mình không biết lỗi do windows hay winzip,...

cám ơn

Các bác cho em hỏi... em có con IP2G FW.2.1 nay em muốn nâng cấp FW cao hơn thi em nên nâng cấp FW bao nhiêu ạ?? lên FW gì là hợp lý nhất ạ???3xxx,hay 4xxx???
Chân thành cảm ơn cá bác!!!

Các bác cho em hỏi... em có con IP2G FW.2.1 nay em muốn nâng cấp FW cao hơn thi em nên nâng cấp FW bao nhiêu ạ?? lên FW gì là hợp lý nhất ạ???3xxx,hay 4xxx???
Chân thành cảm ơn cá bác!!!

iPhone 2G không được Apple hỗ trợ fw 4x bạn ạ, chỉ có 3.x và 3.1.3 là phiên bản cao nhất

search rồi install có dấu stick cũng ko hiện , cài lại sbsetting cũng ko có , có xung dột phần mềm gì ko vậy ?

Các Pro cho mình hỏi mình có iphone 3gs bản lock mình dùng bên kia thì vẫn dùng vẫn xạc dc bình thường vẫn gọi dc bình thường. không hiểu sao về Việt nam dc mấy ngày thì hết cạn pin xạc không vào dc. Hết cạn quá nên cũng k thể khởi động dc. Mình reset bằng nút Power và Home cũng k dc, nó chỉ tắt đi dc 30s rồi lại tự bật quả táo lên. Vậy các bác cho em hỏi có cách j Reset lại máy dc nữa k ạ ( Máy của em mới dùng dc 1 năm, mình k bị rơi, nước) Mong tin trả lờ của các Pro. Thanks

cho mình hỏi 1 chút.
Máy iphone 3G bản 3.1.2 của mình mình vào wifi ở ngoài cafe vẫn được nhưng ở nhà thì chỉ báo có mạng wifi nhưng ko vô được ( máy mình có đặt Ip chứ ko để automutic liệu đậy có phải là nguyên nhân ko )
Ai biết cách khắc phục chỉ mình với

"cho mình hỏi 1 chút.
Máy iphone 3G bản 3.1.2 của mình mình vào wifi ở ngoài cafe vẫn được nhưng ở nhà thì chỉ báo có mạng wifi nhưng ko vô được ( máy mình có đặt Ip chứ ko để automutic liệu đậy có phải là nguyên nhân ko )
Ai biết cách khắc phục chỉ mình với "

Cái này thì cài lại cái wifi (auto) là dc. Còn nếu không được thì cái wifi của nhà bạn bị yếu quá không vào dc vậy thôi. Chúc bạn thành công!

Các Pro cho mình hỏi mình có iphone 3gs bản lock mình dùng bên kia thì vẫn dùng vẫn xạc dc bình thường vẫn gọi dc bình thường. không hiểu sao về Việt nam dc mấy ngày thì hết cạn pin xạc không vào dc. Hết cạn quá nên cũng k thể khởi động dc. Mình reset bằng nút Power và Home cũng k dc, nó chỉ tắt đi dc 30s rồi lại tự bật quả táo lên. Vậy các bác cho em hỏi có cách j Reset lại máy dc nữa k ạ ( Máy của em mới dùng dc 1 năm, mình k bị rơi, nước) Mong tin trả lờ của các Pro. Thanks
Máy để hết cạn pin thì phải sạc rất lâu máy mới tự động bật nguồn lên được, có thể là phải sạc vài giờ đồng hồ. Nếu cắm vào máy tính thì nó sẽ nhanh hơn. Có thể khoảng 15 phút thôi là có thể bật nút nguồn lên. Nếu máy jailbreak mà bạn reset all setting là sẽ bị treo ở logo quả táo
cho mình hỏi 1 chút.
Ai biết cách khắc phục chỉ mình với

"cho mình hỏi 1 chút.
Ai biết cách khắc phục chỉ mình với "

Cái này thì cài lại cái wifi (auto) là dc. Còn nếu không được thì cái wifi của nhà bạn bị yếu quá không vào dc vậy thôi. Chúc bạn thành công!
3G dùng Wifi share dạng Ad-hoc không được nhé

Máy để hết cạn pin thì phải sạc rất lâu máy mới tự động bật nguồn lên được, có thể là phải sạc vài giờ đồng hồ. Nếu cắm vào máy tính thì nó sẽ nhanh hơn. Có thể khoảng 15 phút thôi là có thể bật nút nguồn lên. Nếu máy jailbreak mà bạn reset all setting là sẽ bị treo ở logo quả táo

Thanks ---> AquaSta: Nhưng mình đã xạc 1 ngày rồi mà không vào dc vì mình thấy nó tự động bật nguồn rồi treo trên Quả Táo. Khi mình mang về Vn thì mình k bật máy lên dc, nên cũng không vào dc máy để Reset all Setting được. Bây giờ máy cứ treo trên Quả táo thôi. Pro nào có cách nào cao thủ để khởi động lại máy k vậy? (Mình đã ấn giữ nút Power+Home và cả giữ Power 1 lúc nhưng vẫn không Lên dòng Power off..) Mong Pro giúp mình nhé! Thanks

Thanks ---> AquaSta: Nhưng mình đã xạc 1 ngày rồi mà không vào dc vì mình thấy nó tự động bật nguồn rồi treo trên Quả Táo. Khi mình mang về Vn thì mình k bật máy lên dc, nên cũng không vào dc máy để Reset all Setting được. Bây giờ máy cứ treo trên Quả táo thôi. Pro nào có cách nào cao thủ để khởi động lại máy k vậy? (Mình đã ấn giữ nút Power+Home và cả giữ Power 1 lúc nhưng vẫn không Lên dòng Power off..) Mong Pro giúp mình nhé! Thanks

Bạn làm theo cách dưới, đưa iPhone về DFU rồi Restore lại máy nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?64950-Hướng-dẫn-đưa-iPhone-về-chế-độ-DFU-dành-cho-Newbie

Vì máy của bạn đã bị treo táo rồi thì làm sao mà vào được nữa? Treo táo hay mọi người hay gọi là "ăn táo", "xơi táo" là một cái mà mọi người khó chịu nhất. Nếu đã gặp phải trường hợp này thì chỉ có một cách duy nhất để vào iPhone là restore lại firmware cho nó. Treo táo cũng là một điều người dùng iPhone lo ngại nhất. Có thể nó không ảnh hưởng đến việc unlock nhưng có thể chưa kịp lưu dữ liệu thì bạn sẽ mất, hoặc bạn phải cài đặt lại từ đầu khôi phục dữ liệu từ đầu nếu trước đó bạn đã backup dữ liệu. Còn trong trường hợp máy bạn chưa có SHSH hoặc nếu chỉ có thể restore phiên bản firmware nào đó mà baseband của nó lại không unlock được thì iPhone bị ăn táo lại rất nguy hiểm. Lúc đó bạn sẽ không unlock được ở thời điểm đó bằng phần mềm.

Bây giờ bạn chỉ có thể xử lý bằng cách restore lại firmware. Chú ý bản Lock nên bạn có thể xem cách dùng firmware Custom, firmware gốc 4.0, 4.0.1, 4.0.2. tránh dùng firmware gốc bản 4.1

Tình hình là mình gặp vấn đề rát cần ae chỉ giúp
mình dùng IP4, 4.1
Hiện tại đang dùng cydia cái là flash ( nhưng thấy ghi là frash), nhưng nó down được 1 khúc rồi cứ đơ ở đó,
out khỏi cydia hay reboot lại IP
nhưng lúc vào lại Cydia nó vẫn cứ hiện tình trạng dowwnloading như hình
A e có cách nào cancel hay ....j không?
( Resstore sẽ là phương án cuối cùng nha các bác)

Tình hình là mình gặp vấn đề rát cần ae chỉ giúp
mình dùng IP4, 4.1
Hiện tại đang dùng cydia cái là flash ( nhưng thấy ghi là frash), nhưng nó down được 1 khúc rồi cứ đơ ở đó,
out khỏi cydia hay reboot lại IP
nhưng lúc vào lại Cydia nó vẫn cứ hiện tình trạng dowwnloading như hình
A e có cách nào cancel hay ....j không?
( Resstore sẽ là phương án cuối cùng nha các bác)
Đầu tiên là bạn mở SbSettings lên chọn toggle Processes và del bỏ Cydia nếu nó vẫn hiện ở đó sau đó chọn nút Free Up Memory hoặc nếu không có sbsettings thì bạn reboot lại iPhone.
Sau đó không được mở Cydia lên bạn dùng chương trình SSH đến
var/lib/apt/lists/partial xóa bỏ cái tên nào có chữ frash ở đó đi.
var/lib/apt/periodic xóa bỏ cái tên nào có chữ frash ở đó đi
hoặc kiểm tra cả ở var/lib/dpkg/parts nếu có liên quan đến frash thì xóa nó đi
Mở lại Cydia xem sao
Mình nghĩ cách giải quyết là thế

các bác cho em hoi khi em dung 3gs 4.1 , khi cài sbsetting vao thi em ko thể dùng GPRS dc ạ , vào E rồi vao net ma ko dc , hình như nó đụng với sbsetteing hay sao ấy , đến khi remove sbsetting đi thi sài ok , e đã cài đi cài lại mà vẫn thế ,chỉ giáo e với ạ ,

you are NO. 1! That is totally correct, Thank you so much> Done and settled!

Bác cho biết cái flash chạy trên safari thì e tìm ở đâu?
Hơn nữa sao 4.1 nhiều apps ấn vô mà out ra ngay vậy bác nhi? các bác có gặp tình trạng tương tự không?
Ví dụ nhu: ZingMp3 thì vào được k down hay loading dược cái j, Rsoccer11 thì vào là out, ....

you are NO. 1! That is totally correct, Thank you so much> Done and settled!

Bác cho biết cái flash chạy trên safari thì e tìm ở đâu?
Hơn nữa sao 4.1 nhiều apps ấn vô mà out ra ngay vậy bác nhi? các bác có gặp tình trạng tương tự không?
Ví dụ nhu: ZingMp3 thì vào được k down hay loading dược cái j, Rsoccer11 thì vào là out, ....

Hiện tại Safari của iPhone không hỗ trợ Flash, nếu muốn bạn có thể cài trình duyệt Skyfire vào, sẽ không duyệt được tất cả các Web có Flash nhưng cũng được phần nào tạm thời.

Ứng dụng khi vào bị Out ra nghĩa là nó chưa được "THUỐC" hoàn chỉnh, bạn phải tìm những phiên bản khác để thử hoặc phải bỏ tiền ra mua từ Appstore.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back