• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về game.

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác ơi có 1 số game java sau khi cài trên 3250 thi màn hình trò chơi lại lớn hơn màn hình trên máy là sao vậy các bác ????

Cách đổi độ phân giải đây.
Hầu như file jar nào cũng có mà, bạn dùng winrar để mở file nhé, vào thư mục " META-INF" trong đó có file "manifest" mở file này bằng notepad là được mà
Mình đưa ra nội dung một file manifest nhé:
"Manifest-Version: 1.0
MicroEdition-Configuration: CLDC-1.0
MIDlet-Name: Bubble Bash
MIDlet-Icon: /i.png
Created-By: 1.4.1 (Sun Microsystems Inc.)
MIDlet-Vendor: Gameloft SA -supplied by leo5354-
MIDlet-1: Bubble Bash, /i.png, GloftBUBA
MIDlet-Version: 1.0.1
MicroEdition-Profile: MIDP-2.0
Nokia-MIDlet-Original-Display-Size176-280
Nokia-MIDlet-Target-Display-Size: 352,416Hai
dòng mình bôi đen đó là dùng để thay đổi, bác thử xem lại xem nhé !

- Nếu 2 dòng đó ko có thì các bác có thể add thêm vào 2 dòng đó, nhưng dòng trên " Nokia-MIDlet-Original-Display-Size: 176,208" phải xác định (biết) được độ phân giải gốc của nó. Ví dụ của 176x208 thì phải là 176x208, của 240x320 thì phải là của 240x320...
Sau đó các bác ấn save trên thanh công cụ đó để lưu sự thay đổi-> close file->dùng option-> mở với chương trình javaw ( chuyển lại file jar đó)

chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:
mấy anh cho hỏi cái trò zuma chơi cho 3250 được không vậy các anh

Mình cài game vào máy ngon lành rồi nhưng kích hoạt thì không vào được chương trình.Bác nào biết giải thích cho mình với.Cám ơn nhiều nhé.:D

bạn cài gem nào ?đang sử dụng dòng máy nào?
Mình dùng N91 cài game Skyforce Duke3D Asphalt2.Cài xong kích hoạt nhưng không hoạt động bạn ạ.Hướng dẫn mình cách cài nhé,cám ơn bạn.

các bác chỉ cho em cách chơi game bằng bluetooh với,thanks các bác

@All:
Xin hỏi các bác là những game đuôi .jar được giới thiệu cho S60 V3 có bác nào tets hết chưa ạ! Vì tôi cài cho N73 ME đều bị báo lổi mặc dù thấy ghi rỏ độ phân giải của game là 240x320.Không biết Java của máy tôi có vấn đề gì không ?

Các bác cho mình hỏi game nào giống như trò belejewel trên PC,chạy được trên N91(176x208)?Thanks!

Mọi yêu cầu về Game S60 V3rd OS9.1 các bạn có thể yêu cầu ở đây. Các Mod và các Mem khác sẽ đáp ứng cho bạn trong thời gian nhanh nhất.

Mọi bài post sai qui định sẽ Del mà không cần thông báo.

Baz co game "Mortal Kombat 3" ! thank !

games đánh bài tiến lên

pác nào có games đánh bài tiến lên up lên cho e với .nếu được cám ơn nhiều lắm .vì e tìm hoài mà chưa thấy

Status
Không mở trả lời sau này.
Back