• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

MÌNH VẪN LÀM HOÀI MÀ VẪNN ĐƯỢC ĐÓ. BẠN ĐƯA THEME ĐI MÌNH LÀM CHO. NHƯNG HƠI LÂU TÍ TẠI NHÀ MÌNH MÁY K CÓ NET

TÌM TRONG FILE XML CỦA MATRIX MENU DATA ẤY

Bác nào có bộ theme có icon symbian anna, homescreen trong suốtnền màu xanh dương làm ơn share cho em với, em tìm mấy ngày nay mà vẫn chưa có,híc :(

TỰ EDIT ĐI BẠN CŨNG DỄ MÀ

bro cho e hỏi muốn mod icon cho các mục nhỏ bên trong của setting,Galerry ,File manager thì làm tnao ,dùng Siscontent để mod à ,e muốn làm theme full nhưng chỉ edit đc những folder hệ thống bằng các đổi các file image.bmp của nó thui ,hik ,còn các app cài vào hay các mục nhỏ thì e lại k rành về Entry.svgb của nó

VD như hình trên

[/IMG] bên trong k đổi dc

các bro giải đáp jup e ,tks các bác nhiều

BẠN TÌM THEME FULL ICON BUNG RA RỒI DỰA VÀO ĐÓ NÓI CHUNG LÀ HƠI PHỨC TẠP TÍ

ai có thể giúp mình ,làm sao có thể đổi tên của một theme mà sao khi cài đặt vào phần chọn theme thì nó hiện lên tên mà mình muốn ko

ai có thể giúp mình ,làm sao có thể đổi tên của một theme mà sao khi cài đặt vào phần chọn theme thì nó hiện lên tên mà mình muốn ko
mở theme va edit trong file skn nó vó cái dòng ghi tên bạn sửa theo ý mình là được

Cho mình hỏi nhé: Mình muốn lấy cái theme default "Sound waves" trong Nokia 5800 XM của mình ra rồi đổi một số icons trong đó thì fải làm như thế nào vậy? Thanks

bạn download theme muốn làm về hoặc có thể dùng xplore copy theme từ máy mình ở ổ z ra nếu copy từ ổ z thì copy từ thư muc có đuôi 114 trong thư mục private và thư mục skin trong resource rồi dùng siscontent đóng gói thành file sis rồi dùng siscontent để thêm icon bạn muốn thêm vào. mở theme bằng sícontent rồi nhấp phải vào file có đuôi skn trong thẻ application bạn chon icon rồi ok là xong. hướng dẫn rồi đó thấy hay thì thank 1 cái.

bạn download theme muốn làm về hoặc có thể dùng xplore copy theme từ máy mình ở ổ z ra nếu copy từ ổ z thì copy từ thư muc có đuôi 114 trong thư mục private và thư mục skin trong resource rồi dùng siscontent đóng gói thành file sis rồi dùng siscontent để thêm icon bạn muốn thêm vào. mở theme bằng sícontent rồi nhấp phải vào file có đuôi skn trong thẻ application bạn chon icon rồi ok là xong. hướng dẫn rồi đó thấy hay thì thank 1 cái.
Mình ko thấy thu mục resource bạn ơi, ý mình là lấy cái theme default "sound waves" trong cái điện thoại Nokia 5800 XM bạn àh rồi đổi icons trong cái theme đó.

ừ thì theme mặc định đó. bạn bật mở thư mục hệ thống ở ổ z lên
mình đã cắm cab vào dt nhưng chỉ có 2 ổ 1 là the nhớ 1 là bộ nhớ của máy. Mình tìm trong bộ nhớ của máy ko thấy cái thư mục mà bạn nói :-S

sao lai k co. Minh noi dung xplore cua djen thoai chu k phaj may tinh neu k co ban len mang tim roi down ve sua
Mình có cái themes mà mở bằng consistent roi chọn tap application chọn file skn thì ko thay cái file icon nào? giờ fải thêm từng icons vào hả bạn? mà cái consistent nó bắt file .svg mới đc mà mình thì chỉ có file icon là png vay fải làm sao hả Bạn?

Mình có cái themes mà mở bằng consistent roi chọn tap application chọn file skn thì ko thay cái file icon nào? giờ fải thêm từng icons vào hả bạn? mà cái consistent nó bắt file .svg mới đc mà mình thì chỉ có file icon là png vay fải làm sao hả Bạn?

uk phai them tung icon vao. dung inskape de chuyen png wa svg

uk phai them tung icon vao. dung inskape de chuyen png wa svg
Mình mới làm thử, đầu tiên chuyển icon png sang svg = inskape sau đó sử dụng Siscontent để thêm icon, sau khi đóng lại vào thì ko thấy cái icons đó đâu và mất luôn cái icon mặc định :-S

Mình mới làm thử, đầu tiên chuyển icon png sang svg = inskape sau đó sử dụng Siscontent để thêm icon, sau khi đóng lại vào thì ko thấy cái icons đó đâu và mất luôn cái icon mặc định :-S

co the inskape chuyen doi icon bi sai hoac gj do ban dua theme va icon minh lam cho. Nho nen o che do best nha

co the inskape chuyen doi icon bi sai hoac gj do ban dua theme va icon minh lam cho. Nho nen o che do best nha
Đây là theme của mình
HTML:
http://www.mediafire.com/?4vb8au8ol3qncq1
Còn đây là bộ Icons của mình file png
HTML:
http://www.mediafire.com/?yst5jc1iwtaml77
bạn làm cho mình nhé rồi sau đó chỉ mình cách làm luôn. Cám ơn bạn

Có ai có cái theme nào trong suốt 100% ngoài HS thì cho mình xin với nhé, tại theme trong suốt 100% của cfw khó tìm quá trong khi của Fw gốc thì đầy rẫy :)

Các bạn ơi cho mình hỏi mình có cả bộ icon nhưng mà dạng .png, giờ muốn chuyển qua .svg để dùng SISContent add vào thêm themes thì dùng phần mềm gì ?
Cảm ơn

Back