• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

em xin hướng dẫn thay Icon cho theme được không ạ. và cách chỉnh sửa theme nữa ạ

sao con n97mini của tui cài chủ đề không full đc vậy, ở thanh phần dưới cuồi cùng với phần trên cùng nó nhè nhè,có ai bit làm sao k

ai chỉ mình cách xóa icon trong theme để theme trở thành DI được không ạ

cho hỏi với ạ file TPF dùng để làm gị ạ. làm sao để đọc được nó ạ
không phải PDF đâu ạ

cho hỏi với ạ file TPF dùng để làm gị ạ. làm sao để đọc được nó ạ
không phải PDF đâu ạ
file TPF dùng để làm theme bạn ạ.Làm bằng Carbide.ui Theme Edition của nokia ;;)

mình cũng muốn hỏi câu này xin bro nào biết chỉ giúp mình với.

2 Cái nút đó tên là softkey và softkey press nha bạn (tùy theo theme nó cũng có thể là control softkey nữa, mấy cái này thường là sẽ có 9 file). Cơ bản mỗi nút bấm của theme đều sẽ có 2 file, 1 file hiển thị bình thường, 1 file hiển thị khi ta bấm vào. Trường hợp của bạn hỏi 2 nút bấm tuỳ chọn và thoát đó tên là softkey và softkey press.
2 file đó nằm trong file .skn\tab resource\Pop-up window\Touch nine pice của theme.
Bạn dùng siscontent mở theme thứ 2 của bạn có 2 nút trong suốt muốn đổi đó, lần tới chổ mình nói ở trên, chọn hết 9 file softkey và softkey press đó, giải nén ra. Sau đó mở theme 1 lên cũng lần tới chỗ đó, chọn từng file một bấm fải chuột chọn replace rồi thay đúng tên file vừa giải nén lúc nảy. Chúc bạn thành công.

Các pro cho hỏi muốn thay đổi màu chữ trong phần viết tin nhắn (viết trên bàn fím ảo nha) thì chọn tab nào trong fần color vậy? Vô đó nhiều quá tìm ko ra.
Đang tìm người có cùng chí hướng đàm đạo về cách edit theme, ai có cùng sở thích liên lạc nha: 0902092499;y!m huuthuan1004

cho hỏi với ạ. em muốn sửa theme mà Icon của nó chạy theo Icon của máy thì sửa thế nào ạ. xin hướng dẫn cụ thể. em muốn làm cho thế cho theme nhẹ bớt ạ

cho hỏi với ạ. em muốn sửa theme mà Icon của nó chạy theo Icon của máy thì sửa thế nào ạ. xin hướng dẫn cụ thể. em muốn làm cho thế cho theme nhẹ bớt ạ

Bạn dùng siscontent mở theme, mở file skn lên nó sẽ có 4 tab, bạn chọn tab Application icon. Nếu muốn dùng icon mặc định của theme thì bạn xóa hết mấy icon đó. Đó là mấy icon nằm ở màn hình chính. Bạn vào tiếp tab resource\icon\list icon xóa hết icon trong đó nữa là xong.
* Lưu ý bạn là bạn xóa icon đó thì theme sẽ dùng icon mặc định, nhưng theme vẫn nặng như thường thôi, vì các file icon nằm trong file .mif, những icon trong đó ko xóa dc.

Bạn dùng siscontent mở theme, mở file skn lên nó sẽ có 4 tab, bạn chọn tab Application icon. Nếu muốn dùng icon mặc định của theme thì bạn xóa hết mấy icon đó. Đó là mấy icon nằm ở màn hình chính. Bạn vào tiếp tab resource\icon\list icon xóa hết icon trong đó nữa là xong.
* Lưu ý bạn là bạn xóa icon đó thì theme sẽ dùng icon mặc định, nhưng theme vẫn nặng như thường thôi, vì các file icon nằm trong file .mif, những icon trong đó ko xóa dc.
k phải k xoá được mà rất mất công đó

Theo mình làm nếu nó đã đi theo theme dạng file tpf rồi thì chỉ có xài nó thui chứ mà thay icon khác zô khi conver sang dạng file sis nó báo lỗi ko biết phải ko!!!

Theo mình làm nếu nó đã đi theo theme dạng file tpf rồi thì chỉ có xài nó thui chứ mà thay icon khác zô khi conver sang dạng file sis nó báo lỗi ko biết phải ko!!!

Theme dạng tpf là gì vậy pro? Chưa từng nghe qua, nhưng rất muốn học hỏi, mong pro chỉ giáo thêm. Còn cái icon trong file mif mình đã xóa nhiều lần rồi nhưng ko dc, pro biết xóa thế nào thì chỉ dùm nha!

Theme dạng tpf là gì vậy pro? Chưa từng nghe qua, nhưng rất muốn học hỏi, mong pro chỉ giáo thêm. Còn cái icon trong file mif mình đã xóa nhiều lần rồi nhưng ko dc, pro biết xóa thế nào thì chỉ dùm nha!
TPF ko phải theme nó là dạng file mở trên phần mềm làm theme của nokia,Bạn có thể dùng SISContents để thay đổi icon cũng đc.kỳ mình có đọc đc bên diễn đàn nước ngoài có có chỉ cách thay cái icon giống bạn nói nhưng lâu wá mình ko àm thêm nữa nên quên mất rồi bạn wa trang http://www.tehkseven.net/ vào forum nó kiếm thử mình nhớ ko lầm thì nó bên diễn đàn đó :| mình bỏ cả năm giờ ko nhớ gì

Edit theme bằng siscontent thì mình làm ok rồi, chỉ còn một vài icon chưa biết tên để thay, đang nghiên cứu thêm. Toàn down theme trên mạng về rồi edit lại cho phù hợp thôi, chứ chưa đủ trình độ để làm ra theme mới hoàn toàn, nên nghe nói tpf thấy lạ...

Back