• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC]

mình nghĩ chắc ko phải lung tung đâu, mình cũng tình trạng tương tự như bạn, khi bạn khóa máy để chế độ stanby thì dòng nó xuống thấp, nhg khi bạn mở máy, màn hình bật lên chắc chắn dòng nó phải cao hơn, vì cái màn hình đã tốn rất nhiều pin, chưa kể các ứng dụng chạy ngầm nữa, như máy của mình bật lên có khi nó lên tới gần 200mA cơ. nó báo thế nhưng mình dùng vẫn bình thường, 1 ngày rưỡi mới phải sạc, dùng nhiều thì nhanh hết hơn thui.
à thế bạn cài 1.1.7v thì dùng cái ClockworkMod Recovery cũ của bản 1.1.5v hay cài cái mới?

Cài bản 1.1.7 vẫn dùng cái Recovery cũ, nhưng sau 1 thời gian ( khoảng 2h ) dùng bản 1.1.7 thì đành trở về với bản 1.1.6. Bản 1.1.7 tuy có đỡ hao pin hơn nhưng không phù hợp với một số ứng dụng như: VIME, Quịck boot và không tích hợp sẳn một số ứng dụng cần thiết. Bản 1.1.6 có vẽ ổn định nhất ( theo ý kiến cá nhân mình ).

Hic, cuối cùng cũng tải được bản 1.1.7 về. Mới up lên và chia sẽ cho bạn nào cần mà chưa tải được: Part1, Part2, Part3 Dùng hjslip nối lại nha các bạn.

bản này của bạn up hình như bị lỗi do lúc bạn cắt file...cho vào chạy install thì báo bad...lúc giải nén thì bị lỗi đây,có lẽ là do lỗi đây nên khi install mới bị báo lỗi :

bản này của bạn up hình như bị lỗi do lúc bạn cắt file...cho vào chạy install thì báo bad...lúc giải nén thì bị lỗi đây,có lẽ là do lỗi đây nên khi install mới bị báo lỗi.

Vậy hả bạn? Mình cũng không chú ý nữa. Để mình up lại xem sao.

Vậy hả bạn? Mình cũng không chú ý nữa. Để mình up lại xem sao.

uk`,bạn giải nén bản gốc ra xem có bị lỗi thế ko,khi bạn cắt file xong thì thử nối lại xem có bị lỗi như thế ko rồi up lên nha...mạng h` down chán quá,mỗi lần down là thấy sợ sợ rồi

uk`,bạn giải nén bản gốc ra xem có bị lỗi thế ko,khi bạn cắt file xong thì thử nối lại xem có bị lỗi như thế ko rồi up lên nha...mạng h` down chán quá,mỗi lần down là thấy sợ sợ rồi

Hì, mình flash rồi và đã thành công => bản gốc không có lổi, có lẽ là do upload có lổi. Nói thật down về đã vất vã rồi, đừng nói là upload. Đang upload lại lên MF, ~ 30 mới dc 1 part. Tối qua ngồi quyết down dc bạn này mới ngũ, lần đầu down bị đứt gánh giữa chừng, lần 2 thì được. Kinh nghiệm của mình là để down dc các file trên các host nươc` ngoài trong hoàn cảnh bây giờ thì các bạn down vào khoảng 4 - 5h sáng thì tốc độ cải thiện được chút vào khoàng >100kb/s có khi ~200kb/s đó các bạn.

Hì, mình flash rồi và đã thành công => bản gốc không có lổi, có lẽ là do upload có lổi. Nói thật down về đã vất vã rồi, đừng nói là upload. Đang upload lại lên MF, ~ 30 mới dc 1 part. Tối qua ngồi quyết down dc bạn này mới ngũ, lần đầu down bị đứt gánh giữa chừng, lần 2 thì được. Kinh nghiệm của mình là để down dc các file trên các host nươc` ngoài trong hoàn cảnh bây giờ thì các bạn down vào khoảng 4 - 5h sáng thì tốc độ cải thiện được chút vào khoàng >100kb/s có khi ~200kb/s đó các bạn.

Nhanh lên tý bankj hiền ơi

Sốt ruột với cái bạn Stupid này wwas

đã có bản 1.18 không biết có khác gì không chứ bán 1.7 này mình dùng để chờ qua đêm mà dòng nó nhảy lung tung cả, lúc thì 4mA lúc lên tận >100, 200mA không hiểu nguyên nhân sao nữa, sau khi up mình đã khởi động lại nhiều lần rồi mới cài phần mềm

Đúng là bản này vấn đề pin nó lung tung thật, dòng chờ chỉ khoảng 4mA mà máy của mình dùng từ sáng tới chiều tối là báo hết pin. Khó hiểu thật!

có đồng chí nào test bản 1.1.8 chưa? mình đọc thông số chỉ thấy thay đổi một vài phần mền chưa chưa chỉnh gì pin cả, mà bên xda thấy có nói dòng xuông 1mA khi chờ, mình dùng bản 1.1.7 cũng có lúc 1mA khi chờ như xem log thì sau đó nó nhẩy lung tung cả

Bản 1.18 rất ok, anh em vào thử đi, bản này mình dùng đã thấy hết hiện tượng nhẩ dòng lung tung khi chờ rồi

Bản 1.18 rất ok, anh em vào thử đi, bản này mình dùng đã thấy hết hiện tượng nhẩ dòng lung tung khi chờ rồi

mình thấy trên XDA có bản CMYLXGOroms.Blue Topia (cho HD -tmous) không biết có gì hơn bản 1.1.8 không? Đang down về thử mà từ 9h sáng đến giờ mới được 60% :(:)((

bạn down về rồi cho vài cảm nhận nhé, hay thì up lên mediafire giúp cho anh em với, hotfile không down được

mình thấy trên XDA có bản CMYLXGOroms.Blue Topia (cho HD -tmous) không biết có gì hơn bản 1.1.8 không? Đang down về thử mà từ 9h sáng đến giờ mới được 60% :(:)((

bản này tác giả làm trên bản 1.1.8n và sử dụng bluetopia skin thôi

bạn down về rồi cho vài cảm nhận nhé, hay thì up lên mediafire giúp cho anh em với, hotfile không down được

Ở trên mình có nói rồi, nếu bạn nào muốn tải file từ hotfile hay một số sever từ nước ngoài thì tranh thủ từ 4-5 giờ sáng dậy tải. Rất nhanh đó các bạn, xem mình tải tốc độ rất nhanh nè các bạn.

Ở trên mình có nói rồi, nếu bạn nào muốn tải file từ hotfile hay một số sever từ nước ngoài thì tranh thủ từ 4-5 giờ sáng dậy tải. Rất nhanh đó các bạn, xem mình tải tốc độ rất nhanh nè các bạn.

ai cũng dậy được vào thời gian đó mà down đâu, với lại up rom mà cũng vất vả như vậy làm ảnh hưởng tới người khác thì còn gì là cái thú nũa, tốt nhất là nếu có hứng thú chia xẻ thành quả của mình với cộng đồng thì up lên host mà đa số người dùng có thể down còn nếu không thì hãy giữ để sài một mình cho người khác đỡ bực mình !

ai cũng dậy được vào thời gian đó mà down đâu, với lại up rom mà cũng vất vả như vậy làm ảnh hưởng tới người khác thì còn gì là cái thú nũa, tốt nhất là nếu có hứng thú chia xẻ thành quả của mình với cộng đồng thì up lên host mà đa số người dùng có thể down còn nếu không thì hãy giữ để sài một mình cho người khác đỡ bực mình !

tác giả là người nước ngoài và có thể link đó ở nước ngoài thì người ta down rất nhanh...với lại host đó nếu mạng mà bt chứ ko bị đứt cáp thì cũng down dễ chứ khó gì đâu.hiện tại đang bị đứt cáp nên phải tranh thủ down như bạn stupid1314 chỉ cách thôi

tác giả người nước ngoài nên post lên hotfile bạn ạ, các bạn trong nước chỉ giới thiệu thôi

Bạn này kì quá ta, mình chi nói là kinh nghiệm của mình như vậy thôi. Còn dạy được hay không đó là tùy mỗi người, bạn có bao giờ nghĩ người ta thức dậy vào giờ đó rồi down về sau đó up lên không và mình chỉ việc down về mà dùng không? Chỉ biết nói mà không biết suy nghĩ!!!!!! Hãy suy nghĩ 1 chút trước khi nói nhé bạn, trong này toàn người có tri thức hết đó! Mình cũng đã up lên MF, nhưng bị lỗi chưa chia sẽ được thôi, mấy bản trước mình đều chia sẽ chứ có giữ riêng đâu. Bó tay!!!!!!!!!!!

Back