• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC]

Bác chủ thớt thấy bản này với bản của bác PhamQuang bản nào pin trâu hơn , bác đang dùng kernel j` thế, mình thấy kernel rafdroid 1.8 OC mới dòng chờ 3 ~6 mAh nhưng ko ổn định, thấy kernel của MDJ mặc dù cũ hơn 1 tháng rồi nhưng vẫn thấy rất ổn, bác modbibi thấy sao ?

Bác chủ thớt thấy bản này với bản của bác PhamQuang bản nào pin trâu hơn , bác đang dùng kernel j` thế, mình thấy kernel rafdroid 1.8 OC mới dòng chờ 3 ~6 mAh nhưng ko ổn định, thấy kernel của MDJ mặc dù cũ hơn 1 tháng rồi nhưng vẫn thấy rất ổn, bác modbibi thấy sao ?

theo mình test thì thấy 2 bản gần như bằng nhau,ram free cũng như thế,cứ tưởng bản bác quang ram free nhìu hơn nhưng máy mình test thì thấy cũng bằng bản này...Và bản bác quang bị lỗi khi xem video trên web nên mình chỉ dùng test thôi,đang ý định quay lại bản CMYLXGOs này,có bản 1.1.6n thì up liền,hiện h đang down bản mà tác giả đưa test :)

hì, lỗi xem video flash chắc có mình bồ bị quá :D, bản bác quang dùng task killer có sẵn trong rom thì kill free ram 270Mb thật, kill = advanced task killer thì free ram tầm 200Mb thôi
nghe bồ nói vậy chắc mình cũng dùng thử bản CMYLXGOs.
hok biết có fai pin sắp hư hay sao mà vọc có tí xíu 5 -10p là bay 10% pin, dùng mà cứ để ý pin hoài mệt quá :(, máy bác có vậy ko ?

hì,tùy mình vọc cái gì...chơi game hay vọc phần mềm,dùng đến wifi hay ko nữa...cảm giác bản bác Quang nhanh hết pin hơn bản CMYLXGs...

Tớ mới thay cái MDJ kernel 10.3 OC thấy ổn ghê :D , kết nhất cái kernel này, thấy đánh giá kernel Rafdroid 1.7 OC đứng đầu nhưng mình dùng thấy ko = MDJ kernel

bản này tác giả đang còn test...mình sẽ chờ link chính thức cập nhật ở bài post link của tác giả rồi cập nhật lên đây ngay

Đang dùng thử, cảm giác ban đầu cảm ứng cực mượt và nhẹ, đã hơn cả phiên bản v1.1.5 nhiều, Đang test tiếp, có gì mình rv cho anh em sau.\-/
dùng taskiller thấy ram 280M. kaka, hơn của bác Quang luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối:
mới lang thang vào XDA thấy có kernet mới: Kernel GL_Core v7 1190 / uv1190 All-EXT CIFS của g.lewarne. các bác thử xem nhé, tại mới cài CMYLXGo bản 1.1.6, đang test nên chưa thử, nghe tác giả quảng cáo ghê quá:

- Mã zip-Cwm:
http://www.mediafire.com/?42h4mo8hm5kkcif
http://www.multiupload.com/I3KDUOAKP0

- Đối với mỗi ROM khác: (chạy file bat.exe)
http://www.multiupload.com/DJVU3M6PAN
http://www.mediafire.com/?3cx4tkppy9244z5

+ nguồn: http://www.xda-developers.com

Mình thấy mấy bạn có vẻ quan tâm đến phần ram còn trống nhiều hay ít, đúng là ram còn trống nhiều thì sướng thật nhưng mà chỉ sướng con mắt thôi, tại sao chúng ta phải tắt hết cả ứng dụng này nọ (có bạn còn tắt luôn cả phần sense) để tiết kiệm ram trong khi android quản lý ram rất tốt, nhiều app chạy ngầm mình ít dùng tới thì sẽ tự kill, các app thường dùng khi mình cần gọi cái là có liền và đặc biệt HD2 có dung lượng ram khá cao nên thiết nghĩ ta ko cần quan tâm đến free ram là bao nhiêu. Mình đã từng thử dùng task killer và ko dùng kết quả là chẳng có khác biệt gì nhiều, để thời gian lo chuyện khác còn hay hơn suốt ngày canh cánh coi ram free là bi nhiêu.
Thành viên sergio76 trên xda cũng khuyên là ko nên dùng task killer

Mã:
Should I use a task killer?
Task Killers are NOT advised! They do nothing but kill your battery and stop processes that aren't supposed to be stopped. 
FROYO 2.2 manages tasks pretty well. 
Here is a good read: http://tinyurl.com/NoTaskillersThxScabes

đã update bản 1.1.6n lên trang đầu...mình test thấy chạy ngon,có vẻ mượt hơn bản 1.1.5,1 số thay đổi các bạn xem change log nha

Đây là bản full nên trước khi up các bạn backup data lại trước và khi cài đặt phải sử dụng Wipe data/factory reset & Wipe cache partion trước khi cài nha

bác chủ thớt giúp e với, e làm bước 2 không được, e không flash được CMYLXGOs ClockworkMod Recovery Partition 02. 04.2011.rar, vào menu của magldr v1.13, chọn 5 usb flasher,kết nối với máy tính rùi nhấp vào file DAF.exe, trên máy tính báo lỗi:
"An error has occurred
Read below for more information
Error Description: Size is too big
Info: .\RSPL\RSPL.cpp(800)"

Còn ở trên HD2 nó báo thế này ạ:
" Layout...PC=6, ASI = 5, OASI=5
Erase...
O: total = 8, extra = 2
K=1D --> 23D 1D 221, 1000
1: part = 29, part2 = 29
K=40 --> 27D 40 23E, 1000
2: part = 64, part2= 64
3: total = 3440, extra = 172
to big 3 D70 F40 27E
Parse CFG Failed
AF Failed 6!
Xin bác giúp e xem lỗi chỗ nào ạ
e đang cài ROM MIUIMiui 0.12.31 ENG, dùng Recovery 250M
máy bạn là HD2 thường hay T-Moblie
máy e T-mobile bác ạ, bác giúp e với

đã update bản 1.1.6n lên trang đầu...mình test thấy chạy ngon,có vẻ mượt hơn bản 1.1.5,1 số thay đổi các bạn xem change log nha

Đây là bản full nên trước khi up các bạn backup data lại trước và khi cài đặt phải sử dụng Wipe data/factory reset & Wipe cache partion trước khi cài nha

Bản 1.1.6n này chỉ dùng cho HD2 T-mobile thoi hả bạn?

máy e T-mobile bác ạ, bác giúp e với

bạn dùng task29 format máy lại rồi cài đặt lại từ đầu xem thế nào...rồi mở file flash.cfg xem có giống với dưới này ko
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 430M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize

Bản 1.1.6n này chỉ dùng cho HD2 T-mobile thoi hả bạn?

uk,chỉ giành cho HD2 - TMoblie thôi...

bạn dùng task29 format máy lại rồi cài đặt lại từ đầu xem thế nào...rồi mở file flash.cfg xem có giống với dưới này ko

uk,chỉ giành cho HD2 - TMoblie thôi...
e đã fomat bằng task29 như bác bảo, còn thông số thì y hệt, vì e tải của bác mà, nhg cài nó vẫn báo thế. híc ko hỉu sao, e recovery cái 250M thì vẫn đc bình thường bác ạ, hay cái này nó lớn quá, nhg máy e dùng T-mobile cơ mà

e đã fomat bằng task29 như bác bảo, còn thông số thì y hệt, vì e tải của bác mà, nhg cài nó vẫn báo thế. híc ko hỉu sao, e recovery cái 250M thì vẫn đc bình thường bác ạ, hay cái này nó lớn quá, nhg máy e dùng T-mobile cơ mà

bạn thử cài đặt bản little xem thế nào...lỗi rất lạ,máy mình T-Mobile chạy bt,lỗi này mình nghĩ chỉ xảy khi dùng HD2 512 chạy recovery 430mb mới bị thế thôi...nhưng máy bạn là HD2 T-Mobile nên thấy lạ quá

Mình tinh upgrade từ 1.5 lên 1.6 có cần phải backup không bạn? Mới cài bản của chú Quang nhưng thấy không ưng ý bằng bản này.

Mình tinh upgrade từ 1.5 lên 1.6 có cần phải backup không bạn? Mới cài bản của chú Quang nhưng thấy không ưng ý bằng bản này.

up từ 1.1.5 lên 1.1.6 thì ko cần backup :D,mình cũng test xong bản bác Quang rồi,h` quay lại bản 1.1.6 này,thấy chạy rất OK,tuy nhiên vào web xem 1 số video vẫn bị crash,ko bik là do flash hay do bản rom nữa,còn lại mọi thứ đều rất tốt

Back