• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03 JUNE][[MAGLDR/cLK] LeoRCMix S v.1.5 (RCMixS v.2.0) [Sense 2.1+3.0][Tytung R10]

bản cKL down tối wa Up ok, cap nhat thời tiết, gmail vô tư. sáng nay định lướt Web một tí thì không vào được (sim vẫn dùng từ trước đến giờ, Vịt teo sóng sánh tốt tiền còn nhiều) ko hiểu thế nào nữa................ !
Bạn Reboot lại xem sao. Mình dùng vẫn vào web và cập nhật thời tiết bình thường mà...;;)

Có cách nào khắc phục lỗi sọc ngang màn hình không bác?
Hiện tại thì chưa?

e Recovery 250m mà sao up không đc bác ơi? cần tạo 1GB EXT partition trước không bác? e mới tham gia nên chưa rõ lắm! mong bác giúp đỡ!
Phải tạo EXT 1G trên thẻ nhớ nữa chứ bạn...:p

Xin lỗi cho mình hỏi với, mình đã thực hiện đúng các bước up rom và để chắc ăn mình đã Task 29 sau đó mới up rom, nhưng sau khi xong máy không rung được nữa, mình thử up lại win 6.5 nhưng vẫn như vậy, bạn có biết vì sao không?

sao nó khởi động lây thế nhỉ ...máy mình HD Tmobile , đến chử HTC thì dừng à, help me

Xin lỗi cho mình hỏi với, mình đã thực hiện đúng các bước up rom và để chắc ăn mình đã Task 29 sau đó mới up rom, nhưng sau khi xong máy không rung được nữa, mình thử up lại win 6.5 nhưng vẫn như vậy, bạn có biết vì sao không?
Úp lại WM6.5 mà vẫn không rung thì có lẽ hỏng rung đó...

sao nó khởi động lây thế nhỉ ...máy mình HD Tmobile , đến chử HTC thì dừng à, help me
Bạn làm đúng các bước chưa? Flash MAGLDR, flash Recovery 200M, chia phân vùng thẻ EXT 1G...

hình như bị lổi đồ họa phải không bác
Đúng rồi bạn ạ...

e Recovery 250m mà sao up không đc bác ơi? cần tạo 1GB EXT partition trước không bác? e mới tham gia nên chưa rõ lắm! mong bác giúp đỡ!
Bạn cài Recovery trước rùi mới tạo 1 GB Ext nhé! tạo bằng Recovery luôn nhé!

mới vào xem bài tôi thay đổi nhiều quá. nó không còn là bài của tôi nữa.là sao nhỉ????:-?

Last edited by a moderator:
mới vào xem bài tôi thay đổi nhiều quá. nó không còn là bài của tôi nữa.là sao nhỉ????:-?

diễn đàn vừa backup lại nên những topic mới bị mất, trong đó có topic của bác :d

Last edited by a moderator:
Topic giới thiệu rom của bạn quá sơ sài, không nghi nguồn và tên tác giả bản rom. Nếu theo Quy định của Diễn đàn là xóa nhưng mình đã edit lại...

Bác chủ thớt ơi ,mình format thẻ cách nào mà không làm mất cái partition EXT nhỉ ,thẻ nhớ của mình đang bị lỗi không định dạng được,mà format mất EXT lại phải cài lại Rom , giờ làm sao nhỉ ?

Bác chủ thớt ơi ,mình format thẻ cách nào mà không làm mất cái partition EXT nhỉ ,thẻ nhớ của mình đang bị lỗi không định dạng được,mà format mất EXT lại phải cài lại Rom , giờ làm sao nhỉ ?
Cho vô PC rồi format bằng Windows thì phân vùng EXT sẽ không mất vì Windows không thể nhìn thấy phân vùng EXT..

hay wa. mà nè sao bác dinh tuan ko làm 1 bản rom cho a e pda việt sài đi.lúc trước thấy pác có làm rồi đâu mất tiêu rồi.pác dũng củg dag tập trung làm rom 2.3.3 sene 3.0 ấy.sao 2 pác ko hợp tác tạo ra 1 bản rom hoàn thiện cho người việt.

hay wa. mà nè sao bác dinh tuan ko làm 1 bản rom cho a e pda việt sài đi.lúc trước thấy pác có làm rồi đâu mất tiêu rồi.pác dũng củg dag tập trung làm rom 2.3.3 sene 3.0 ấy.sao 2 pác ko hợp tác tạo ra 1 bản rom hoàn thiện cho người việt.
Trình kém nên không dám ra gió, sợ cảm lắm...X_X VIP dungphp là siêu cao thủ rồi mà...=D>

sao bác khiêm tốn vậy.2 ng cùng hợp tác làm bản rom hoàn thiện cho a e pda viet sài.

Trình kém nên không dám ra gió, sợ cảm lắm...X_X VIP dungphp là siêu cao thủ rồi mà...=D>

Sao thế ! Ra bản rom cho anh em cùng tham khảo đi ! Lỗi thì cùng FIX, tốt thì anh em đc học ! Theo mình thì nên đưa các cách FIX lỗi hơn là bình luận bản này tốt, bản kia kg tốt !
Anh ra đi anh, em kg muốn chờ lâu, ra đi anh ! haha

ác wa 1 coi nói đầy ngụ ý phải hiểu làm sao đây."Anh ra đi anh, em kg muốn chờ lâu, ra đi anh !"
thế thì pác dũng và pác dinh tuan cố lên cùng ra nào(ra 1 bản rom cho a e sài hihi)

bản 1.5 này ko có hiển thị % pin các bác nhẩy?
Không bạn ạ... Bản tải file framework-res.apk về rồi dùng Droid Explorer copy đè vào theo đường dẫn sd-ext/sys-parts/framework (nhớ backup file cũ nhé), chú ý khi copy nên tắt màn hình điện thoại, copy xong Reboot lại là okie. Khi Reboot xong có thể sẽ bị treo ở logo hay không khởi động được thì bạn dùng Droid Explorer copy file backup lại hay cài lại rom...

Không bạn ạ... Bản tải file framework-res.apk về rồi dùng Droid Explorer copy đè vào theo đường dẫn sd-ext/sys-parts/framework (nhớ backup file cũ nhé), chú ý khi copy nên tắt màn hình điện thoại, copy xong Reboot lại là okie. Khi Reboot xong có thể sẽ bị treo ở logo hay không khởi động được thì bạn dùng Droid Explorer copy file backup lại hay cài lại rom...

Trình cao rồi đây ! copy lại thôi, đừng nói cài lại rom, mệt lắm ! hihi
Đồng chí cần mạnh dạn hơn nữa !

Back