• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

anh ntt sai bản rom nào thế ? em cài nhiều quá nên bây giờ ko bik bản nào tối ưu pin nhất cả.

các bác cho e hỏi,up rom 5,1.1 rồi úp fw 3.32, sau đó up radio,cuối cùng là up ril ạ. radio và ril up qua recovery hết ạ

các bác cho e hỏi,up rom 5,1.1 rồi úp fw 3.32, sau đó up radio,cuối cùng là up ril ạ. radio và ril up qua recovery hết ạ

Nếu bạn up FW 3.32 thì đã có sẵn Radio tích hợp rồi, bạn chỉ cần up thêm Ril thôi, trường hợp sau khi up Ril mà tình trạng sóng mạng không ổn định thì bạn hãy up Radio 11.68 với Ril của nó.

Nếu bạn up FW 3.32 thì đã có sẵn Radio tích hợp rồi, bạn chỉ cần up thêm Ril thôi, trường hợp sau khi up Ril mà tình trạng sóng mạng không ổn định thì bạn hãy up Radio 11.68 với Ril của nó.
cám ơn bác. mình cảm tưởng càng up fw mới thì sóng sánh lại càng ít đi thì phải ( sóng mạng di động, mình chỉ uprom của insertcoin ). chưa thấy có sự cải thiện rõ ràng nào

cám ơn bác. mình cảm tưởng càng up fw mới thì sóng sánh lại càng ít đi thì phải ( sóng mạng di động, mình chỉ uprom của insertcoin ). chưa thấy có sự cải thiện rõ ràng nào

Các bản rom bạn đang sử dụng đều dùng base rom cho Châu Âu nên không tránh khỏi tính ổn định sóng mạng.

Các bản rom bạn đang sử dụng đều dùng base rom cho Châu Âu nên không tránh khỏi tính ổn định sóng mạng.

vậy phải chấp nhận điều này ah bác,e đang chuẩn bị up 5.1.1 đây, hx

bro ơi up hộ lại mình file radio này với. link này die rồi. thank nhìu nhìu

Bạn thử lại xem chứ mình kiễm tra cả 4 link trên đều ok.

Notes : À, mình biết rồi, bạn down file trên bài 1 nhé, mình đã cập nhật rồi.

Em đã up bản 5.1.1 này, đúng là sóng kém thật, pin thì cũng khá khá
Các bác cho em link radio nào sóng khỏe đã được tét với :p

Thanks all!

Chỉnh sửa cuối:
Bác nào cho mình hỏi :
- mình vừa up rom 5.1.1 cho con Sen XE nhưng mà chẳng hiểu sao khi bật máy thì 4 cái phím cảm ứng màu đỏ của máy cứ lúc sáng lúc ko là sao vậy?bật máy khoảng 1p nó mới sáng,xong lại tắt rồi lại sáng
- còn 1 vấn đề nữa là mình vào titanium backup pro để backup lại những phần mềm lúc chuẩn bị up rom thì ko backup dc cái nào,ở trong titanium thì những ứng dụng đấy nó gạch ngang hết,

Bác nào cho mình hỏi :
- mình vừa up rom 5.1.1 cho con Sen XE nhưng mà chẳng hiểu sao khi bật máy thì 4 cái phím cảm ứng màu đỏ của máy cứ lúc sáng lúc ko là sao vậy?bật máy khoảng 1p nó mới sáng,xong lại tắt rồi lại sáng
- còn 1 vấn đề nữa là mình vào titanium backup pro để backup lại những phần mềm lúc chuẩn bị up rom thì ko backup dc cái nào,ở trong titanium thì những ứng dụng đấy nó gạch ngang hết,

Vậy bạn đã cài đặt rom hoàn chỉnh chưa?hay là vừa up rom bị lỗi?

Em đã up bản 5.1.1 này, đúng là sóng kém thật, pin thì cũng khá khá
Các bác cho em link radio nào sóng khỏe đã được tét với :p

Thanks all!
Bạn thử radio 11.68 với Ril xem có cải thiện không?mình thì dùng 11.69 +Ril mạng Viettel sóng căng đầy.

Vậy bạn đã cài đặt rom hoàn chỉnh chưa?hay là vừa up rom bị lỗi?

mình up bt,ko có lỗi j cả.Khi up rom nó hiện ra 1 cái bảng rồi cứ nhấn next thôi,những app đã backup ko restore được cái nào.Hix.dùng bản titanium 4.0.2 ( ko phải bản pro,restore từng cái 1 thì được ) nhưng dùng bản Pro 3.7.2 thì ko được
- cho mình hỏi thêm Ril radio là j?rom mình vừa up là radio 11.69,bây giờ mình muốn up Ril để sóng full thì làm thế nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:
mình up bt,ko có lỗi j cả.Khi up rom nó hiện ra 1 cái bảng rồi cứ nhấn next thôi,những app đã backup ko restore được cái nào.Hix.dùng bản titanium 4.0.2 ( ko phải bản pro,restore từng cái 1 thì được ) nhưng dùng bản Pro 3.7.2 thì ko được
- cho mình hỏi thêm Ril radio là j?rom mình vừa up là radio 11.69,bây giờ mình muốn up Ril để sóng full thì làm thế nào vậy?
Bạn tìm bản titanium backup pro 4.7.7 xài,trong box phần mềm có.
Để sóng mạng ổn định thì bạn cần up thêm Ril cho radio 11.69,up qua recovery.

Bạn tìm bản titanium backup pro 4.7.7 xài,trong box phần mềm có.
Để sóng mạng ổn định thì bạn cần up thêm Ril cho radio 11.69,up qua recovery.

được rùi bạn ah !
- 4 cái phím màu đỏ của máy thì lúc sáng lúc ko là sao bạn nhỉ?
- mình up radio được rùi nhưng up xong vào máy nó cứ báo " Rat tiếc quá trình com.htc.bgp đã dừng lại " là sao bạn nhỉ?ấn ok xong nó lại hiện ra,nó cứ hiện ra liên tục

Chỉnh sửa cuối:
Hix.Về rom trước thôi.chẳng hỉu sao máy mình up xong 5.1.1 giờ ko vào được market nữa.vào là báo Rất tiếc Market đã dừng lại.bac nào biết cách khắc phục ko

Bạn thử radio 11.68 với Ril xem có cải thiện không?mình thì dùng 11.69 +Ril mạng Viettel sóng căng đầy.

Không ổn rồi ntt2006 ơi, mình làm theo bạn download:
Cài qua recovery Radio trước, sau đó tiếp tục cài Ril. Sau khi xong khởi động máy, sóng còn tệ hơn lức chưa up radio, còn có 1 vạch sóng :(( lức chưa up thì thi thoảng ra chỗ thoáng full sóng, trong nhà thì cũng đc 2 đến 3 vạch. Hix hix, mình dùng mạng mobile...

Còn cách nào khắc phục không vậy :(

Không ổn rồi ntt2006 ơi, mình làm theo bạn download:

Cài qua recovery Radio trước, sau đó tiếp tục cài Ril. Sau khi xong khởi động máy, sóng còn tệ hơn lức chưa up radio, còn có 1 vạch sóng :(( lức chưa up thì thi thoảng ra chỗ thoáng full sóng, trong nhà thì cũng đc 2 đến 3 vạch. Hix hix, mình dùng mạng mobile...

Còn cách nào khắc phục không vậy :(

Radio bạn cài qua chế độ fastboot, tức là đưa máy về bôtloader rồi khi máy hỏi thì nhấn nút volumup. còn ril up qua recovery.

Back