• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

Hix.Về rom trước thôi.chẳng hỉu sao máy mình up xong 5.1.1 giờ ko vào được market nữa.vào là báo Rất tiếc Market đã dừng lại.bac nào biết cách khắc phục ko

chỉnh qua tiếng anh là hết à bạn :D

5.1.1 có ai bị lỗi video play back ko có tiếng không nhỉ? xem youtube cũng bị mất tiếng?:(

5.1.1 thấy lỗi về cái phần cài đặt hay sao í
máy mình thi thoảng tự nhiên bật wifi và 3g lên mà chả biết tại sao

up firmware rồi thỳ có cần up radio nữa ko bác

Firmware 3.32 có tích hợp sẵn radio 11.69 rồi bạn, nếu bạn muốn thay đổi radio thì chỉ cần up radio bạn muốn qua fastboot và ril của radio đó thôi.

ặc, vừa lên 5.1 xong thì có 5.2, ngại up tiếp quá. bro nào up rồi cho xin tí ri viu về pin và ram với nhé. thank alot.!

bản này ko có beat audio tức quá,đành quay về sense 4.0 build 5 vậy :D

ặc, vừa lên 5.1 xong thì có 5.2, ngại up tiếp quá. bro nào up rồi cho xin tí ri viu về pin và ram với nhé. thank alot.!
Ông bạn này quan tâm nhiều về Ram và Pin nhỉ ? khuyên bạn 1 câu là quan tâm chả để làm gì cả đâu, quên nó đi. thích thì up, chán thì wipe thôi. Về vấn đề pin thì mỗi người ở 1 khu vực, chất lượng sóng mạng khác nhau nên pin sẽ chẳng ai giống ai đâu mà quan tâm. Còn với mức độ sử dụng bình thường thì máy nào cũng như nhau, 1 ngày là em nó hấp hối, dùng chơi game liên tục thì được 6 7 tiếng. để chờ thì chịu, mua máy về không phải chỉ để chờ nên chả biết nó được bao lâu, với dòng chờ 2mAh như mình thì chắc để được 3 4 ngày. Ram thì ít hay nhiều không quan trọng, hệ thống Androi sẽ tự thu hồi Ram để cấp cho các ứng dụng cần nhiều Ram để chạy. mà Ram free cao chưa chắc đã ngon hơn Ram free thấp nhé. Tóm lại 1 câu, thích thì nhích, không thì wipe.

Bản 5.1.2 chỉ có 1 vài thay đổi nhỏ, không khác mấy so với bản 5.1.1, thế nên các anh em, ai thích thì up, không thì thôi cũng không sao, đợi lúc nào có big update thì ta up sau cho đỡ mất công. có Rom ship ICS chuẩn cho XE roài, nên chắc chỉ vài ngày sẽ có bản Rom ICS ngon lành cành đào cho các anh em chiến.

ics là gì pro ơi
android 4.0 chính thức ý

Chính thức chỗ nào thế? Cho mình link với
mới có hôm qua ở Đông Âu, những máy xuất xứ ở đó mới lên được còn ở khu vực Châu Á mình chắc vài ngày tới bạn ạ! vừa đọc được tin ở tinhte và sohoa, đã có các bản stock mới nhất rồi đó , cũng ko có khác biệt nhiều vì cũng chỉ là sense 3.6
http://www.tinhte.vn/threads/1131291/
http://www.tinhte.vn/threads/1130856/

bản rom đi với firm ware 3.32 thực chất là cho sen thường,bạn nào dùng XE ngon lành thì nên về bản nào 3.30

Tin vui cho người dùng HTC Sensation và Sensation XE: HTC đang bắt đầu phát hành bản nâng cấp Android 4.0 cho hai chiếc smartphone này tại Đức. Theo trang tin HTCInside, bản cập nhật này đi kèm với giao diện Sense 3.6 chứ không phải là Sense 4.0. Có thể xem đây là bản nâng cấp nhẹ cho Sense 3.5 với một số thành phần được thiết kế nhẹ nhàng, thanh thoát hơn, máy chạy nhanh hơn (trên bản ROM rò rỉ mà mình từng dùng thử). HTC phát hành gói cập nhật này thông qua giao thức Over-The-Air và toàn bộ gói có dung lượng 297 MB. Thành viên @kinggai của diễn đàn Tinh tế chúng ta cho biết chiếc XE của anh đã có thể dùng Android 4.0 chính thức rồi. Nếu chưa có thì hãy đợi một vài ngày nữa để HTC mở rộng phạm vi nâng cấp Android Ice Cream Sandwich và Sense 3.6. Trước đây, HTC từng chính thức tuyên bố rằng Sensation/XE sẽ được nâng cấp lên phiên bản mới nhất của Android vào cuối tháng này.

Nếu không muốn chờ đợi thì bạn hãy vào trang web XDA để download bản nâng cấp rồi tự mình flash nó. Tuy nhiên, mình khuyên các bạn không nên làm chuyện này vì trước đây mình đã từng thử một thứ tương tự, kết quả là máy chạy chậm, đôi khi bị treo và tự khởi động máy. Chờ một bản update 4.0 được tối ưu hóa cho máy quốc tế hay Việt Nam thì vẫn tốt hơn.

Theo HTCInside, XDA

Back