• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

e up 5.1.1 này được 1 tuần,thấy rom ăn rất ngon,sóng sánh,pin bọt,nhanh nhạy ok tuốc,nói chung theo e thì đã 100% rồi,vậy giờ bản 5.1.4 này thì ntn?pro nào đẫ úp và test thì cho 1 cảm nhận giữa 2 bản rom để ae ai thích thì up theo,chứ nói thật mỗi lần up thì máy mất hết dữ liệu rồi cài lại mệt lắm,thêm nữa là tải về lâu vãi.ae nào đang sài bản này cho ý kiến nha,thank

5.1.4 ram dư gân 300mb( mình remove hết FB, app ko sài ). có điều đáng tiếc là sài UC web ko đc thôi ( vì thằng này tiết kiệm data web ) ai bik app web nào tiết kiệm data ko ?.

bản new này chưa có wide âm thanh thì phải :D , mình lấy 3 cái file từ thư muc etc của bản cũ chép đè vào , to đùng đùng

Chỉnh sửa cuối:
Sao bản 5.1.4 này vẫn tự động bật wifi nhỉ, tối qua ngủ dậy thấy máy tự nhiên bật wifi với 3G chứ.

đúng rồi, sáng nay mình cũng bị, tự dưng em nó bật wifi và 3g lên à :D

@ ae cho mình hỏi cách làm sao backup danh bạ của mình vào tài khoản gmail thế? mình chẳng bik làm. hix

đúng rồi, sáng nay mình cũng bị, tự dưng em nó bật wifi và 3g lên à :D

@ ae cho mình hỏi cách làm sao backup danh bạ của mình vào tài khoản gmail thế? mình chẳng bik làm. hix

Bạn tạo tài khoản gmail trên điện thoại rồi vào setting acount vừa tạo check mục auto syn là được thôi.

Bạn nào ở Sài gòn giúp mình với.
Máy Sensation T-mobile mình đang dùng Intercoin 4.0.1, ICs 4.0.1, sense 3.5. Hôm qua thử uprom Intercoin mới là 5.12. Mình đã theo hướng dẫn up fimware 3.32 rồi nhưng khi up xong thì máy báo CID incorrect! Update fail. Máy giờ cứ khởi động lại liên tục, không vào màn hình home được.

Trên màn hình Booth hiển thị:
-Revolutionary-
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOTH-1.27.1100
RADIO-10.14.9035.02_2
eMMC-boot
Jan 13 2012

Bạn nào ở Sài Gòn khắc phục được thì mình mời 1 chầu cafe và xử lý giúp mình với nhé, hay chỉ mình chỗ khắc phục uy tín cũng được. đang cần máy gấp để làm việc.

Thanks All.

5.1.4 ram dư gân 300mb( mình remove hết FB, app ko sài ). có điều đáng tiếc là sài UC web ko đc thôi ( vì thằng này tiết kiệm data web ) ai bik app web nào tiết kiệm data ko ?.

bản new này chưa có wide âm thanh thì phải :D , mình lấy 3 cái file từ thư muc etc của bản cũ chép đè vào , to đùng đùng
mình cài Uc bình thường mà :p

máy mình cứ sạc đầy xong là tự bật 3g và wifi lên chơi cho vui =)))))))
ảo lòi
bác longntt thích tiết kiệm data thì xài Operamini đi cực tiết kiệm

Máy Sensation T-mobile mình đang dùng Intercoin 4.0.1, ICs 4.0.1, sense 3.5. Hôm qua thử uprom Intercoin mới là 5.12. Mình đã theo hướng dẫn up fimware 3.32 rồi nhưng khi up xong thì máy báo CID incorrect! Update fail. Máy giờ cứ khởi động lại liên tục, không vào màn hình home được.

-Revolutionary-
HBOOTH-1.27.1100
RADIO-10.14.9035.02_2
eMMC-boot
Jan 13 2012

Bạn nào ở Sài Gòn khắc phục được thì mình mời 1 chầu cafe và xử lý giúp mình với nhé, hay chỉ mình chỗ khắc phục uy tín cũng được. đang cần máy gấp để làm việc.

Thanks All.
cái này thì no bị xong đột FW do bác up rom cook nhiều , hay bị bộ nhớ rác nhiều hay sao ấy , mình đã bị 1 lần , giờ bác , up lại FW 1.17 rồi up lại room ship , xong up lại bản này với FW 3.32 là được thôi bác

mình cài Uc bình thường mà :p

ko bik mình xóa cái gì ko nhỉ mà chạy UC web là nó load hình con sóc rồi bắt đầu đen thui, rồi nằm đó lun.

@anh em cho mình hỏi khi nhắn tin ( mình có check vào mục báo cáo tinh nhắn khi bên kia nhận đc) thì cái thông báo này làm sao cho nó im lặng đc ko ?

-Revolutionary-
HBOOTH-1.27.1100
RADIO-10.14.9035.02_2
eMMC-boot
Jan 13 2012

Thanks All.

Lỗi trên máy của bạn có thể do up firmware chưa đúng. Khi tải firmware phải tải đúng theo mã số của cid.
Trước mắt muốn khắc phục bạn up lại firmware và rom cũ thì nó boot lại bình thường. Nếu dùng rom đang có thì tải firmware cho đúng mã cid về up vào. KHi máy báo như bạn mô tả là do firmware chưa phù hợp. Chuyện này khắc phục rất đơn giản.
Khi dùng rom ICS thì bạn nên up Radio mới ví dụ 11.68 hoặc 11.69.

Lỗi trên máy của bạn có thể do up firmware chưa đúng. Khi tải firmware phải tải đúng theo mã số của cid.
Trước mắt muốn khắc phục bạn up lại firmware và rom cũ thì nó boot lại bình thường. Nếu dùng rom đang có thì tải firmware cho đúng mã cid về up vào. KHi máy báo như bạn mô tả là do firmware chưa phù hợp. Chuyện này khắc phục rất đơn giản.
Khi dùng rom ICS thì bạn nên up Radio mới ví dụ 11.68 hoặc 11.69.

Các bạn vui lòng cho mình hỏi làm sao tìm được mã CID của máy. Máy này mình mua lại nên cũng không có mã CID, vì đang dùng Rom Intercoin nên mình cứ nghĩ là up lên tiếp Intercoin là OK, fimware mình down theo link trong bài này luôn!

Thanks All!

Các bạn vui lòng cho mình hỏi làm sao tìm được mã CID của máy. Máy này mình mua lại nên cũng không có mã CID, vì đang dùng Rom Intercoin nên mình cứ nghĩ là up lên tiếp Intercoin là OK, fimware mình down theo link trong bài này luôn!

Thanks All!
1. bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044

1. bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044

Hình như ý bạn là mình dùng điện thoại để tải ứng dụng Android Terminal Emulator? Hiện nay máy mình ko vào màn hình home được nên ko thể tải ứng dụng được. Bạn nào có cách khác chỉ mình với nhé. Thanks All.

Hình như ý bạn là mình dùng điện thoại để tải ứng dụng Android Terminal Emulator? Hiện nay máy mình ko vào màn hình home được nên ko thể tải ứng dụng được. Bạn nào có cách khác chỉ mình với nhé. Thanks All.

Bạn sang đây down lại FW 3.32 của TMobile và up lại xem. Mình cũng đang dùng Sen 4G TMobile và up FW trên bài 1 mà có bị gì đâu, những gì post trên bài 1 là mình đã test trên máy của mình rồi.

Sao kỳ lạ vậy ? máy gì mà lại không vào Home được mà vẫn hoạt động được là sao ? phách to ry re sét em nó coi sao đi bạn ?

Sao kỳ lạ vậy ? máy gì mà lại không vào Home được mà vẫn hoạt động được là sao ? phách to ry re sét em nó coi sao đi bạn ?

Máy mình cứ khởi động vào màn hình HTC và Beat Audio rồi lặp lại liên tục thôi, không vào màn hình home được. Mình thử Factory reset rồi mà vẫn không được. Đang tải FW 1.17 và rom ship để thử up lại xem có được không. Thanks All.

Back