• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

bạn cho mình hỏi : máy mình cài được room ICS 4.4.4 rồi mọi thứ tốt nhưng mình không biết cách nào để cài đc ứng dụng ngoài market cho máy, mặc dù đã cài ESexploder rồi. Có thể chỉ cho mình đc không ?
bác vào setting > application > tích vào unknown soucre rồi thử cài lại xem ^^

em không tìm thấy cái unknown souces ở đâu bác ah :(dùng 2.3.5 quen rồi lên cái mới không mò được

nếu bạn chưa bật cái đó thì khi bạn cài ứng dụng nó sẽ hỏi là bạn có muốn bật không . bấm yes rồi đánh dấu tích vô đó cần gì kiếm chi cho mệt :d

em không tìm thấy cái unknown souces ở đâu bác ah :(dùng 2.3.5 quen rồi lên cái mới không mò được

Thằng này nó chuyển từ applycation sang mục security nhé

Đã có 4.4.7 rồi đấy, chiến tiếp đi nào

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi em muốn tải bản 4.4.4 nhưng tải bằng IDM nó báo lỗi k tải đc? với tải file super wipe ở link nào nhỉ

Cho em hỏi em muốn tải bản 4.4.4 nhưng tải bằng IDM nó báo lỗi k tải đc? với tải file super wipe ở link nào nhỉ

Em down ở đây
>>> Super Wipe <<<
--- This script will erase and format your data, system and cache partition ---
--- Your SD card will remain untouched FAT32 and it's recommended to leave it like that ---

bác cho em hỏi
lần đầu up rom cook nên còn bỡ ngỡ
em up rom này thì có cần up lại radio k bác
bác có bản radio nào sóng sánh tốt thì chỉ em vs em dùng viettel ah
trong bài 1 phần note bác viết dùng 4EXT Reocvery có phải là cần phải cài ctrinh này đúng k ah http://www.pdaviet.net/showthread.php?157623-4EXT-Recovery-B%E1%BA%A3n-mod-c%E1%BB%A7a-ClockworkMod-d%C3%B9ng-cho-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-c%C3%A1c-d%C3%B2ng-HTC!
còn về wipe thì super và full wipe cái nào hơn cái nào hả bác

bây giờ là 11h15 vọc + game cả ngày pin còn 36 % . kakak tốt thật. nhưng phải gắm sạc thôi. vì mai đi làm :D

có cách nào down khác không bác? em muốn down bản 4.4.4 mà k thể nào down đc từ upload.to

bạn sài bản 4.4.6 bạn có sài thêm ct để set cpu xuống 192ghz ko ? hay để mặc định của rom (384ghz ?) mình sài bản 4.4.4 thì thấy rất ok hơn 2 bản 4.4.5. và 4.4.6 ! mình sẽ review xíu lun
Không, mình để mặc định bạn à, đến 10h sáng hôm nay nghĩa là đc gần 2 ngày vẫn còn 56%, có bản 4.8 ko biết thế nào, bản này ổn quá, chưa muốn thử

Back