• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-03-12][ROM] IceCreamTosti v0.10 [AOKP M4/4.0.3][MULTILANGUAGE][LITE][TYT_ICS_r1]

[02.03.12] Pure CyanogenMod 7
Giới thiệu anh em ROM này, hay vì tích hợp bàn phím ảo vào luôn. ROM này là Android 2.3.7, CM7. Rom CM thì khỏi nói nữa làm gì. Mình cũng nghịch thử vài ngày thôi, thấy hay nên giới thiệu ai khoái thì UP. Lưu ý là muốn có bàn phím ảo như trong ảnh thì down cái Framework-res.apk gửi kèm rồi cho vào trong system/framework trước khi up. UP với phân vùng 5-150-5, Link bên xda:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1404993

Sao cái phím ảo nó không ở dưới à Bác, Có tùy chỉnh trong Rom chuyến xuống dưới được không. Nếu OK là up, Rom ICS vẫn còn Lag quá !

Hôm nay máy mình bị mất sóng 2 lần..ko có cách gì ngoài khởi động lại mới có sóng...thôi lại chuyển rom miui của langthang thôi.

Sao cái phím ảo nó không ở dưới à Bác, Có tùy chỉnh trong Rom chuyến xuống dưới được không. Nếu OK là up, Rom ICS vẫn còn Lag quá !

có đây thưa ngài Tuấn , nhưng nó xuống luôn cả Noti

Rom này nó lag vì cái laucher mặc định của nó thôi,thay laucher khác vào dùng sướng lắm các bác ạ

Rom này nó lag vì cái laucher mặc định của nó thôi,thay laucher khác vào dùng sướng lắm các bác ạ

Bác này lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi ! Bản Thân Launcher của nó khá mượt ! Nó Lag ở những chỗ như thế này :

- Vuốt qua lại khi thay bằng các Launcher khác như Go Launcher chẳng hạn, Rất Lag ( Giật ) Điều này không xảy ra tương tự đối với Rom 2.3 Như CM7 chẳng hạn
- Trong các ứng dụng kể cả cài thêm hay ứng dụng của Rom như Dialer, Contact chẳng hạn, KHi vuốt rất Lag, cảm giác rất rít, không có gia tốc trôi mượt mà như Rom 2.3, Các phần mềm cài thêm đều chung một hiện tượng !

up rom này mình vừa Restore apps xong thì màn hình đen ngòm, home cũng không vào đưc chỉ vào được Call, nản 15p trải nghiêm cùng em nó lại về 2.3.7.

youtube xem bình thường mà bác.

Sao của mình xem cứ giật như chưa bao h được giật.Rom này có nhiều cái hay nhưng vãn nhiều cái hơi dở
À mà bản này so với bản NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.4 thế nào vậy các bác

Chỉnh sửa cuối:
Sao của mình xem cứ giật như chưa bao h được giật.Rom này có nhiều cái hay nhưng vãn nhiều cái hơi dở
À mà bản này so với bản NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.4 thế nào vậy các bác

bác task29 rồi format thẻ nhớ rồi cài lại thử xem. mình xài gần 1 tháng nay vẫn tốt bác ah. xem youtube có bị giật gì đâu. Rom này dựa trên NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.4 rồi cook lại đó bác.

bác task29 rồi format thẻ nhớ rồi cài lại thử xem. mình xài gần 1 tháng nay vẫn tốt bác ah. xem youtube có bị giật gì đâu. Rom này dựa trên NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.4 rồi cook lại đó bác.
giật tung đít ấy chứ ko giật bác

Mọi lần up rom mình toàn task29 rồi mới cài đấy chứ,mà cái rom này lúc đầu up thì có vài apps,up lại lại thấy 1 đống apps.Như bị ma nhập ấy

giật tung đít ấy chứ ko giật bác

Hoàn toàn bình thường nhé, Mình dùng từ ngày Camera bắt đầu hoạt động đến giờ có khi cũng gần 1 tháng rồi. Dùng có nhiều cái thay đổi nhỏ, nhiều cái hay mà không muốn quay về với 2.3 nữa, Đang chờ ICS Sense của HTC ! :D

Hoàn toàn bình thường nhé, Mình dùng từ ngày Camera bắt đầu hoạt động đến giờ có khi cũng gần 1 tháng rồi. Dùng có nhiều cái thay đổi nhỏ, nhiều cái hay mà không muốn quay về với 2.3 nữa, Đang chờ ICS Sense của HTC ! :D

đúng là không muốn quay về 2.3.7 khi có 4.0.3:))

mọi người ơi cho mình hỏi là cài bản ROM này trên MAGLDR thì recovery và cache mình set bao nhiêu vậy ạ?????

Back