• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Mình chỉ cài thêm ken và mod camera thôi , lâu lắm mới vào lại PDA . Trước nghỉ dùng đt 1 tg , vì ham quá ^^
Ai có ý kiến về bản 6.6 cho thêm mình chút ý kiến với?
Đang dùng bản 6.5.1 thấy nói chung là mượt, mỗi 1 chi tiết là khi chơi game máy có vẻ nóng nhanh. Hôm qua tự nhiên mất danh bạ. Không thấy biểu tượng chiếc điện thoại ở dưới thanh công cụ, mình tìm hết không thấy danh bạ đâu, nhưng khi có ai gọi đến thì vẫn hiện tên theo danh bạ nhưng khi save lại thì báo lỗi, mình thử up lai room 6.5.1 nhưng vẫn thế. Ai biết cách khắc phục không hướng dẫn mình với
Thêm nữa TungBach có thể hướng dẫn cách mod camera đc không. Trước mình chỉ biết mod ở 3.6.9 giờ thì chịu :D

Mình chỉ cài thêm ken và mod camera thôi , lâu lắm mới vào lại PDA . Trước nghỉ dùng đt 1 tg , vì ham quá ^^
Đang dùng bản 6.5.1 thấy nói chung là mượt, mỗi 1 chi tiết là khi chơi game máy có vẻ nóng nhanh. Hôm qua tự nhiên mất danh bạ. Không thấy biểu tượng chiếc điện thoại ở dưới thanh công cụ, mình tìm hết không thấy danh bạ đâu, nhưng khi có ai gọi đến thì vẫn hiện tên theo danh bạ nhưng khi save lại thì báo lỗi, mình thử up lai room 6.5.1 nhưng vẫn thế. Ai biết cách khắc phục không hướng dẫn mình với
Thêm nữa TungBach có thể hướng dẫn cách mod camera đc không. Trước mình chỉ biết mod ở 3.6.9 giờ thì chịu :D

Mình up rom này đc 2 hôm rùi , thấy ok cả , cái wifi hay tự bật , mới fix xong , dùng cả ngày hum nay ko bị sao cả .Pin thì dùng 2 hôm , giờ còn 30% , thấy cũng ổn , nghe gọi bt , nghe nhạc và lên mạng một chút

Anh fix wifi tự động bật thế nào vậy anh?

Bạn qua đây dow bản mới nhất 1.5 mình thấy cải thiện khá nhiều . http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1533238

Anh fix wifi tự động bật thế nào vậy anh?

Bạn up cái này là fix đc , mình dùng 2 hôm nay thấy bt

P/s : Bạn nào up bản mới chưa (6.6.2) cho ae vài nhận xét đi

Android Revolution HD 6.6.2
--- release date: 10 April 2012 ---
SuperUser by ChainsDD replaced with SuperSU by chainfire (latest version)

Possible to choose HQ Camera For ICS - v1.5 while flashing (Thanks to NODO-GT)

Other minor changes and fixes

- No need to Super Wipe if you have 6.6.x already!!
- 3.32.401.x firmware is required!
- 4EXT Touch Recovery is required!
- HTC Sensation 4G (U.S. T-Mobile PG5810000 | T-MOB010) users can flash this for better signal and data speeds!

bản mới ko có nhiều thay đổi , bạn nào đang dùng bản 6.6.1 ổn định thì khoan hãy up ^^

Dùng mấy hum ko sao , hôm này lại bị rs liên tục chán quá , lại phải quay về BinDroid I-Scream SXE , bác nào biết cách khắc phục bệnh này ko

Mấy bro cho hỏi sao con sen xe của e up rom cook này lại bị thay đổi số imei là sao ? e thấy khác hẳn so với rom stock 2.3.4 :D

Mấy bro cho hỏi sao con sen xe của e up rom cook này lại bị thay đổi số imei là sao ? e thấy khác hẳn so với rom stock 2.3.4 :D

Làm gì có chuyện đổi được số IMEI. Nếu làm được điều đó thì quá giỏi (phạm pháp đấy)

hix dùng bản 6.6.1 và 6.6.2 này khi quay phim và chụp hình máy rất là nóng. Lên đến 44-45 độ lun. Hix có bác nào bị giống e ko? Sao dùng ROM nao cũng nóng hết thế nhi?

hồi xưa máy mình up bản HD XE tự dưng sài bị lỗi camera mở không được, sau up bản sen 4.0 cũng không fix được như sau đó up lại thì lại hết, hnay up bản HD thường thì máy bthuong nhưng up bản HD XE lại bị camera như thế bật camera cứ thoát ra màn hình chính, up đi up lại mấy lần cũng không hết, bác nào có cách nào không?

Nếu máy bạn là sen thường thì nên up rom của sen thường thôi bạn ạ,muốn nghe beat hay thì fải là máy XE chứ sen thường mà up rom Xe thì nghe nhạc cũng như vậy thui,vì còn cần cả tai nghe nữa mà

bây giờ bản nào ok vậy anh em, sài bàn 6.5,1 thì nó bị lỗi ko xem đc video khi mình quay

Back