• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Đã Update lên 6.6.0.
Rút ra là nếu ko cài 2 cái Add-on kia và cái LeeDroid Tweak j j đó thì quá trình cài đặt sẽ nhanh hơn.

Sau khi Reboot lại tầm 4-5p là hoàn tất, máy vào hoạt động bình thường.

Vẫn bị cái vụ tự bật 3G..Điên tiết thật ...!!!

Đã Update lên 6.6.0.
Vẫn bị cái vụ tự bật 3G..Điên tiết thật ...!!!
Bình thường thôi, dùng ROM cook thì có vài lỗi nhỏ tránh sao được. Nếu muốn ko lỗi nên xài ROM SHIP.

Mọi người có ai biết cái LeeDroidTweaks_v4.0.1.zip ko?
Chuyện là thế này, e Copy vào thẻ nhớ của e các File: ROM 6.5.5XE.zip, Super_Wipe_Sensation.zip, 2 cái add-on: ICS_Sensation_AMP và ICS_Sensation_Ext_Quick Settings_v3.2.0_with_Tweaks.zip, LeeDroidTweaks_v4.0.1.zip.

Sau khi đã Wipe các kiểu, chạy File Super_Wipe 1 lần nữa, sau đó e tiến hành Up ROM 6.5.5.. Up xong e cài 2 cái Add-on kia và cuối cùng là cài cái File LeeDroidTweaks_v4.0.1.zip.

Kết quả là máy e KHÔNG THỂ KHỞI ĐỘNG vào trong được.. Tối qua khi Up bản ROM 6.6.0 e chờ mỏi mòn ở màn hình HTC màu trắng thì trưa nay chờ mỏi mòn ở màn hình Beat Audio...

Tối qua e nghĩ là do ROM 6.6.0 ko tương thích nên e có cài lại 6.5.5 mà ko cài các Add-on. Máy ổn... Trưa nay nghịch nghịch vào vọc cài mấy cái Add-on (cả cái Leedroid Tweaks ấy nữa) thì máy sau khi Reboot bị đơ như cây cơ tại màn hình Beat Audio.

Có phải là cái LeeDroid Tweaks ấy không tương thích với máy ko ạ? Nó làm máy đơ 2 lần rồi đúng ko? Bi giờ e đang phải cài lại 6.5.5 nè..Điên quá.

Sẵn hỏi các bác là 2 cái Add-on đó cài khi nào? Bật lên làm sao? vì e thấy e cài rồi mà ko thấy tác dụng j? Cái màn hình khi nhấn nút Power nó chỉ có 3 chức năng: Power off, Air Plane Mode với Restart thôi.

Mong các bác giải đáp giùm e ạ.. Cảm ơn các bác nhiều.

cái leedroidtweak 4 đó hình như chỉ cho sense 4 thôi thì phải bạn dùng sense 3.6 thì dùng bản 3.0 ở bài #2 của topic bên xda ấy là ok còn hai cái addon của bạn download nó o đâu vậy muốn add gì chỉ download trong #2 đó thôi nhé vì mình chẳng dùng mấy cái đó bao giờ còn muốn cài mấy cái đó thì flash room xong reboot rồi vào lại recovery hay flash nha

cái leedroidtweak 4 đó hình như chỉ cho sense 4 thôi thì phải bạn dùng sense 3.6 thì dùng bản 3.0 ở bài #2 của topic bên xda ấy là ok còn hai cái addon của bạn download nó o đâu vậy muốn add gì chỉ download trong #2 đó thôi nhé vì mình chẳng dùng mấy cái đó bao giờ còn muốn cài mấy cái đó thì flash room xong reboot rồi vào lại recovery hay flash nha

Các bác ơi cho em hỏi: em muốn thêm các tùy chọn cho cài đặt nhanh trên status bar mà không biết làm thế nào, bác nào biết chỉ giáo em với ạ, Thanks nhiều. ( Em đang dùng ROM ARHD Ver 6.5.1 )
Thanks all !

Các bác ơi cho em hỏi: em muốn thêm các tùy chọn cho cài đặt nhanh trên status bar mà không biết làm thế nào, bác nào biết chỉ giáo em với ạ, Thanks nhiều. ( Em đang dùng ROM ARHD Ver 6.5.1 )
Thanks all !

Bạn cài addon quicksetting bài 1

bữa giờ ko theo dõi , pin của bản mới có bằng bảng cũ ko vậy mấy anh ?

mình mới dùng bản rom 6.5.5 thì thấy pin khá, mình dùng tần suất như cũ (wifi,3G bật liên tục để chat yh) thi thoảng cũng lướt web thì đc 1 ngày, thử tắt hết ko dùng chỉ nghe gọi và nt thì đc 1.5 ngày,thấy chấp nhận đc. dùng 1 time thì thấy máy hơi ỳ và chậm đi, h lại nhảy sang insertcoin 5.2, bản 6.6 thì chưa test

đúng rồi,....sài 1 thời gian sao lại chậm vậy ta ?

6.6 này cứ tắt màng hình là wifi và data bât liên tục

đúng rồi,....sài 1 thời gian sao lại chậm vậy ta ?

6.6 này cứ tắt màng hình là wifi và data bât liên tục

Mình vô chỗ wifi --> Advanced --> Keep wifi during sleep --> Chọn never, thấy cũng ít bị lỗi tự động bật wifi và date liên tục nữa ^^

mong cac bac giup do,e up len roi nhung no chi xuat hien o chu android roi no dung luon kg nhut nhit gi het.mong cac bac giup voi

có ai fix được lỗi khi chơi gameloft k0 ạ. Vào game thì chỉ được 1' là văng, kể cả gameloft nhẹ cỡ spider man cũng bị nốt

Đã có 6.6.1

Android Revolution HD 6.6.1 --- release date: 06 April 2012 ---

Faux's kernel updated to latest 003 final
SuperUser by ChainsDD replaced with SuperSU by chainfire (latest version)
Google Play (Android Market) updated to latest 3.5.16
Gmail updated to latest 4.0.5
Other minor changes and fixes

hình như mấy bản này nó tốn pin hơn thì phải, sao 1 h nó kéo 2% pin lun, ..hix

Mấy bản 4.0 e thấy mấy bản đầu pin còn tốt,mấy bản sau này pin ko ổn lắm,a đang dùng bản nào thế

Mấy ngày trước thì anh dùng bản Insertcoin RC2 , còn bây giờ thì là Ordroid 1.9.1;;)

Back