• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Nếu máy bạn là sen thường thì nên up rom của sen thường thôi bạn ạ,muốn nghe beat hay thì fải là máy XE chứ sen thường mà up rom Xe thì nghe nhạc cũng như vậy thui,vì còn cần cả tai nghe nữa mà

nghe nó to hơn mà bác :D

Mới up lên bản 6.6.3 thấy khá ok. Mọi chức năng hoạt động ổn trừ hầu hết game loft ko chơi đc. Máy vẫn nóng. Pin dùng bt tầm hơn ngày

cho e hỏi chụp màn hình là tổ hợp phím nào za mọi người.. htc sen 6.6.3..

hình như trong các bản thì 6.5.1 là pin trâu nhất phải ko a e. sao các bản, bản nào nó cũng tự bật wifi lên vậy nhỉ ? vẫn chưa fix đc à ?

Đã có 6.6.4, up thử xem thế nào:

Android Revolution HD 6.6.4 --- release date: 8 May 2012 ---

Updated faux123 kernel to latest 006 final
Updated Adreno 220 drivers for ICS (2.13)
SuperSu updated to latest
SuperSu binary updated to latest
Added small compability fix for GPU Performance Patch
Fixed [sys/kernel/debug] being unmounted
Fixed auto-permissions on boot for init.d scripts
Dropbox updated to latest 2.1.3
Facebook updated to latest 1.9.2
Maxthon updated to latest 2.6.2
Google Maps updated to latest 6.6.0
Twitter updated to latest 3.2.1
Adobe Flash Player updated to latest 11.1.115.8
Other minor changes and fixes

- No need to Super Wipe if you have 6.6.x already!!
- 3.32.401.x firmware is required!
- 4EXT Touch Recovery is required!
- HTC Sensation 4G (U.S. T-Mobile PG5810000 | T-MOB010) users can flash this for better signal and data speeds!

mình dùng thấy cũng ổn định phết không bị uot app như bản trước . mình thấy có mỗi rom này là âm nhạc còn nguyên bản không như các rom khác.

mình up xong thấy pin nhảy loạn xạ , lắp pin mới vào báo 80, restart vào recovery báo 32, restart vào máy lại báo 77. tắt máy đi sạc lại cho đầy đèn xanh rồi vào máy lại báo 97. mà pin lúc đầu lắp là pin sạc đầy. mình sạc bằng dock vì có 2 pin. bạn nào bị trường hợp pin như thế ko. wipe statut in rồi k thấy hết.vẫn nhảy lung tung.
tiện thể ai có file insertcoin tweaks 4.3 ko cho mình xin với nhé. thank all

mình up xong thấy pin nhảy loạn xạ , lắp pin mới vào báo 80, restart vào recovery báo 32, restart vào máy lại báo 77. tắt máy đi sạc lại cho đầy đèn xanh rồi vào máy lại báo 97. mà pin lúc đầu lắp là pin sạc đầy. mình sạc bằng dock vì có 2 pin. bạn nào bị trường hợp pin như thế ko. wipe statut in rồi k thấy hết.vẫn nhảy lung tung.
tiện thể ai có file insertcoin tweaks 4.3 ko cho mình xin với nhé. thank all
bệnh pin nhảy lug tug là bệnh kinh niên của rom cook thì phải bác ạ. bác đã từng thử rom nào mà pin ko bị nhảy chưa? em vẫn bị pin nhảy thường xuyên dù test qua vài rom

mình dùng battery monitor pro để xem dòng chờ mà chẳng bết xem như thế nào ai hướng dẫn mình chút với .cách cài mà nó hiện trên thanh thông báo ý

mình dùng battery monitor pro để xem dòng chờ mà chẳng bết xem như thế nào ai hướng dẫn mình chút với .cách cài mà nó hiện trên thanh thông báo ý

theo cá nhân mình thì thấy cái này đo ko chuẩn bằng Current Widget, còn muốn xem dòng chờ thì bác xem bên tab history ý. vào cài đặt tùy chỉnh thêm

ở bản rom này muốn hiện % pin trên thanh thông báo 1 cách đơn giản và gọn nhẹ nhất thì các bạn flash file zip này nhé

ý mình không phải là cái này mình còn sử dụng nhiều skin đẹp hơn cơ . ý mình là cái hiện mA tiêu thụ ở bên trái góc trên màn hình mà.

Back