• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Sao cai link 6.6.5 ko dc vay?ai co cho e xin cai link vs.hkx

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
minh thấy insertcoin 5.5 bỏ 1 số app ko dùng rồi , tinh chỉnh 1 ít, dòng chờ toàn là từ 5-10mah ko à. tiết kiêm lắm, rút sạc 10h đêm -- 7h sáng vẫn 100%. Nhưng mình ko thik là do nhiều lúc có cuộc gọi đến cảm ứng nó đơ lun, ko trả lời hay làm gì đc.

minh thấy insertcoin 5.5 bỏ 1 số app ko dùng rồi , tinh chỉnh 1 ít, dòng chờ toàn là từ 5-10mah ko à. tiết kiêm lắm, rút sạc 10h đêm -- 7h sáng vẫn 100%. Nhưng mình ko thik là do nhiều lúc có cuộc gọi đến cảm ứng nó đơ lun, ko trả lời hay làm gì đc.
chạy ARHD mình dòng chờ lúc ngủ qua đêm toàn 3-4 mAh thui :D

cí link rôi đó chủ 2pic cập nhật cho ae nào . mình không nghĩ giống các bạn với mình bản rom nhanh mượt không nóng máy là được rồi còn vấn đề về pin thì đã có giải pháp khác

chủ yếu là thiết lập lúc cài rom ntn. mà bạn sài kernel gì thế ?
có bản ARHD 6.6.5 rồi đó bác. Dòng chờ thấp như thế là do em xài kernel SebasFM 1.4.1, mod thêm undervolt -9%, Off 1 CPU, CPU còn lại max là 1026,min là 192. MaxScreenoff=192. Máy dùng mát vô đối + mượt. Pin kha khá ổn :D. 1 ngày tạm đc

có bản ARHD 6.6.5 rồi đó bác. Dòng chờ thấp như thế là do em xài kernel SebasFM 1.4.1, mod thêm undervolt -9%, Off 1 CPU, CPU còn lại max là 1026,min là 192. MaxScreenoff=192. Máy dùng mát vô đối + mượt. Pin kha khá ổn :D. 1 ngày tạm đc

bạn off mất 1 CUP thì mất giá trị của sensation quá :D mà bt thì 1 CUP vẫn off thôi khi nào chạy chương trình nặng hoặc chơi game thì CUP kia tự kích hoạt lên mà

Ở bản 6.6.4 của e ko hiểu sao lại ko có beats(mặc dù đã down rom có beats)lên đến 6.6.5 cũng ko có beats là sao vậy nhỉ(Vào tăng cường phát âm thanh nhưng nó báo Nâng cao nhạc ko có sẵn cho loa ra?Hay phải super wipe rồi cài lại từ đầu ạ?

trời !! thiết lập thế thì 1 ngày thì bèo quá. vì nếu maxscreenoff mà để 192 thì nhiều lúc sẽ làm treo máy khi có đt call đến hoặc đang chạy app nào đó mà hết time tắt màng hình mà mở lên lại là lag lắm đấy ;))
tối nhất maxcreen nên là ~400mhz - 500mhz đổ lại là ổn. và đặc biêt ko nên UV ---> sẽ làm hao pin và sóng kém hơn đấy.

@trinhkien123 cài thêm beat vào đi bạn

Cai them beats o dau vay a?e tg la n phai tich hop ngay trong rom chu?b cho e cai link vs,tks

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Back