• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

theo mình bạn xem xét cái rom bạn tải về.. nếu >4 hay 500 mb thì nên super wipe.. nếu cỡ mấy chục mb thì thôi bạn. theo minh thì super wipe di..

Mới cài xong ROM 6.6.5.XE cho chú iem Sen XE yêu dấu của mềnh.

Có 1 cái vấn đề như thế này hỏi cao kiến các anh em:

Mình Copy TOÀN BỘ các File cái đặt cần thiết ( File Super Wipe, File ROM, File Firmware) vào SD-Card để Up ROM. Sau đó mình Turn off Phone, rồi vào Recovery bằng POWER + VOLUME UP, nhưng vấn đề ở đây là chú em Sen XE của mình ko có cho mình chọn Hboot hay Recovery ... trước. Cứ đọc được trong SD-Card có File Firmware mới (File PG58IMG.zip) là nó tự động hỏi mình Update (tức là tự động vào Hboot luôn, ko cho mình chọn chức năng Recovery). Sau khi mình Update rồi, lần sau vào bằng VOLUMEUP+POWER thì vẫn sẽ tự động và Hboot, hỏi mình có Update Firrmware ko mà ko, nếu mình chọn No thì sẽ bắt mình nhấn POWER để reboot... Mình phải khắc phục bằng cách dùng Cable, nối vào Laptop để xóa File PG58IMG.zip đi thì vào lại POWER+VOLUMEUP mới có thể vào Recovery được... Có cách nào khắc phục lỗi này, để khi vào Hboot thì nó sẽ cho mình chọn là Hboot hay Recovery ko các bạn? Hoặc là có cách nào vào Recovery khác mà mình chưa biết ko?

Chia sẻ giúp mình nhé. Tks các anh e nhiều ..:D..

Mình Copy TOÀN BỘ các File cái đặt cần thiết ( File Super Wipe, File ROM, File Firmware) vào SD-Card để Up ROM. Sau đó mình Turn off Phone, rồi vào Recovery bằng POWER + VOLUME UP, nhưng vấn đề ở đây là chú em Sen XE của mình ko có cho mình chọn Hboot hay Recovery ... trước. Cứ đọc được trong SD-Card có File Firmware mới (File PG58IMG.zip) là nó tự động hỏi mình Update (tức là tự động vào Hboot luôn, ko cho mình chọn chức năng Recovery). Sau khi mình Update rồi, lần sau vào bằng VOLUMEUP+POWER thì vẫn sẽ tự động và Hboot, hỏi mình có Update Firrmware ko mà ko, nếu mình chọn No thì sẽ bắt mình nhấn POWER để reboot... Mình phải khắc phục bằng cách dùng Cable, nối vào Laptop để xóa File PG58IMG.zip đi thì vào lại POWER+VOLUMEUP mới có thể vào Recovery được... Có cách nào khắc phục lỗi này, để khi vào Hboot thì nó sẽ cho mình chọn là Hboot hay Recovery ko các bạn? Hoặc là có cách nào vào Recovery khác mà mình chưa biết ko?

Giữ im nút nguồn rồi vào thẳng recovery luôn . Không thi xài rom manager về recovery cũng được trên mảket có đó

sau khi bác đã up FW rùi thì xóa file PG58IMG.zip mới vào dc chứ. nhưng bạn đã up bản 3.2 rùi thì sau up các bản rom không cần up lai fw nữa cứ Full wipe với bản rom mà chơi thui

Android Revolution HD 6.6.7
Included OTA fix with Settings.apk and LMW.apk
Updated faux's kernel to 007 b3
Fixed ro.ril.hsxpa value in some variants
Google Maps updated to latest 6.8.0
Google Plus updated to latest 2.6.1.30454518
Maxthon updated to latest 2.6.5
Other minor changes and fixes

S-off rùi up rom ầm ầm mà b,hix.Nhưng chẳng hiểu sao từ OrDroid sang ARHD tự nhiên nó bị thế,up lại rom cũ thì ks,thử up Fw lại rồi mà kết quả vẫn vậy@@

bac wipe cẩn thận trc khi up xem nào

S-off rùi up rom ầm ầm mà b,hix.Nhưng chẳng hiểu sao từ OrDroid sang ARHD tự nhiên nó bị thế,up lại rom cũ thì ks,thử up Fw lại rồi mà kết quả vẫn vậy@@

Với Ordroid mình đã từng 1 lần bị mất rood, mất recover khi cài bản khác. khó hiểu!

Vậy lỗi bị tắt nguồn khi nhận cuộc gọi là do phần cứng chứ không phải bản rom à bác :((

bạn up rom khác thử xem.. nhìu người như bạn nhưng cài rom khác lại hok bị..

Em đã thử 2 bản này rồi:
Android_Revolution_HD_Super_Wipe_Sensation
InsertCoin_ICS_STABLE_5.1.1
InsertCoin_ICS_STABLE_5.1.6
nhưng vẫn bị lỗi tắt nguồn.

Hay tại em chưa biết cách up rom nhỉ, làm đúng theo hướng dẫn...

bước này:
10- Chọn reboot đến bootloader, máy sẽ khởi động vào bootloader và chọn fastboot. máy sẽ load file FW và bấn nút volume up để tiến hành up FW.

chỉ có cái FW là bản 3.3.2 thì không up nữa vì đã up 1 lần dầu rồi thì thôi được không bác, coppy vào thẻ xong bấm pow+down nó cứ up FW liên tục không vào recovery.

chỉ có cái FW là bản 3.3.2 thì không up nữa vì đã up 1 lần dầu rồi thì thôi được không bác, coppy vào thẻ xong bấm pow+down nó cứ up FW liên tục không vào recovery.
FW 3.32 chỉ cần flash 1 lần thôi, flash xong thì xóa file PG58IMG.zip (FW 3.32) đó đi nếu không cứ vào HBOOT là nó lại check...:D

Back