• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Em đã thử 2 bản này rồi:
Android_Revolution_HD_Super_Wipe_Sensation
InsertCoin_ICS_STABLE_5.1.1
InsertCoin_ICS_STABLE_5.1.6
nhưng vẫn bị lỗi tắt nguồn.

Hay tại em chưa biết cách up rom nhỉ, làm đúng theo hướng dẫn...

bước này:

chỉ có cái FW là bản 3.3.2 thì không up nữa vì đã up 1 lần dầu rồi thì thôi được không bác, coppy vào thẻ xong bấm pow+down nó cứ up FW liên tục không vào recovery.
up FW xong có full wipe không bạn :|

Em đã thử 2 bản này rồi:

bước này:

chỉ có cái FW là bản 3.3.2 thì không up nữa vì đã up 1 lần dầu rồi thì thôi được không bác, coppy vào thẻ xong bấm pow+down nó cứ up FW liên tục không vào recovery.
trước khi vào bootloader bạn phải rút thẻ nhớ ra hoắc xóa FW đi thì mới vào dc recovery

up FW xong có full wipe không bạn :|

Full wipe là thế nào bác, em làm đúng theo hướng dẫn:
4- Đưa máy về chế độ recovery.
5- Chọn wipe/format trong recovery và tiến hành các trình tự wipe từ 1 đến 5 trên màn hình recovery
6- Chọn cài đặt từ thẻ nhớ.
7- Chọn cài đặt file super wipe để làm sạch cái file của rom cũ, máy sẽ tự reboot và vào lại recovery.
8- Chọn cài đặt file rom, trong quá trình cài đặt nếu có yêu cầu chế độ cài đặt full wipe thì khuyến khích theo yêu cầu này để rom hoạt động tốt.

Sau mỗi lần up rom mới thì máy dùng được vài hôm lại bị lỗi tắt nguồn, thỉnh thoảng có cuộc gọi đến còn khống kéo đc vòng để nghe điện thoại nữa. Em nghi do nóng quá máy tự tắt vì lức dùng 3G hoặc wifi máy rất nóng, nhưng những lúc để không, không dùng gì hết cũng bị tắt, để trong túi quần nên chẳng biết nó tắt lúc nào nữa, chẳng nhẽ "túi quần em nó nóng đến vậy sao"...

trước khi vào bootloader bạn phải rút thẻ nhớ ra hoắc xóa FW đi thì mới vào dc recovery

Em cũng phải làm như vậy, tháo thẻ nhớ ra, lắp vào đầu đọc thẻ để xóa cái FW rồi mới vào đc recovery8-|

5- Chọn wipe/format trong recovery và tiến hành các trình tự wipe từ 1 đến 5 trên màn hình recovery
7- Chọn cài đặt file super wipe để làm sạch cái file của rom cũ, máy sẽ tự reboot và vào lại recovery.
8- Chọn cài đặt file rom, trong quá trình cài đặt nếu có yêu cầu chế độ cài đặt full wipe thì khuyến khích theo yêu cầu này để rom hoạt động tốt.

Sau mỗi lần up rom mới thì máy dùng được vài hôm lại bị lỗi tắt nguồn, thỉnh thoảng có cuộc gọi đến còn khống kéo đc vòng để nghe điện thoại nữa. Em nghi do nóng quá máy tự tắt vì lức dùng 3G hoặc wifi máy rất nóng, nhưng những lúc để không, không dùng gì hết cũng bị tắt, để trong túi quần nên chẳng biết nó tắt lúc nào nữa, chẳng nhẽ "túi quần em nó nóng đến vậy sao"...

Em cũng phải làm như vậy, tháo thẻ nhớ ra, lắp vào đầu đọc thẻ để xóa cái FW rồi mới vào đc recovery8-|

cũng bị tình trạng như vậy, rất mong các bro giúp đỡ

Last edited by a moderator:
Em đã thử 2 bản này rồi:

bước này:

Vậy lỗi bị tắt nguồn khi nhận cuộc gọi là do phần cứng chứ không phải bản rom à bác :((

cũng bị tình trạng như vậy, rất mong các bro giúp đỡ

Vấn đề này chỉ có 2 vấn đề xảy ra.
1/ Có thể do Rom.
- Trong quá trình các bạn up Rom Cook thì nó sẽ sinh ra các file rác tren thẻ nhớ. Mình cũng ko hiểu các file này nó liên quan gì. chỉ biết lúc trước dùng DHD thì có hiện tượng là up nhiều Rom quá nên up bản khác thì bị lỗi về Rom về khởi động hoặc lỗi treo Boot (Mặc dù đã Full Wipe đầy đủ).
- Cách khắc phục vấn đề này các bạn back up lại dữ liệu cần dùng trên thẻ nhớ. Tiến hành Fomat lại thẻ và up lại Rom.
- Nếu bước này vẫn không đc thì tiến hành Up lại về Rom Ship của máy.

2/ Phần cứng:
- Hai phương án trên mà vẫn ko khả thi thì mình nghĩ rất có thể do phần cứng.
- Phương pháp khắc phục.
+ Có thể để thế để sống chung với lũ.
+ Xem có con gà nào không thì đẩy đi cho họ dùng :D

các pro cho mình hỏi may mình update qua ota lên 4.0 sau đó root máy nhưng ko soff thì cài rom này ko cần up filmware đúng ko?Và khi cài có bị lỗi wifi ko?chức năng chụp ảnh và camera của rom này so với syock rom như thê nào ah?

các pro cho mình hỏi may mình update qua ota lên 4.0 sau đó root máy nhưng ko soff thì cài rom này ko cần up filmware đúng ko?Và khi cài có bị lỗi wifi ko?chức năng chụp ảnh và camera của rom này so với syock rom như thê nào ah?
Máy bạn nếu chưa S-OFF thì vẫn úp rom này bình thường (bằng cách flash boot.img riêng), nếu bạn chọn flash file boot.img của kernel stock (trong thư mục kernel/stock trong file rom .zip) thì sẽ không bị lỗi WiFi nữa. Còn các chức năng khác thì như rom Stock thôi.

Bác nao dùng bản v6.6.4 này rùi vui lòng report cho a e biết với. Thanks... E đọc đi đọc lại mà hok thấy report nào chi tiết cả hix.

Có cách nào thay đổi hình ảnh trong danh bạ mà ko dùng phần mềm ko các bác.? Để hình mặc định nhìn chuối quá hix. Em đang dùng 4.0.3 - sen 3.6 Thanks..

Có cách nào thay đổi hình ảnh trong danh bạ mà ko dùng phần mềm ko các bác.? Để hình mặc định nhìn chuối quá hix. Em đang dùng 4.0.3 - sen 3.6 Thanks..

bạn vào danh bạ, vào tên ng cần chỉnh, ấn edit sau đó chạm vào ngay phần ô để ảnh ấy là hiện ra tùy chọn để mình add ảnh vào.

Back