• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

Có bác nào biết mod camera cho ROM này ko chỉ em với. Hôm trước em đang dùng 3.6.9 mod camera mỗi kiểu ảnh chụp nên đc 3mb chất lượng ảnh khác hẳn, nay UP 6.5.1 thì ảnh chỉ đc 600kb xấu lắm

cho mình hỏi addon Sense APM dùng có tác dụng j vậy

cái chữ Sense APM = Sense advance power menu ( theo mình hiểu :D )
nó thêm cái lựa chọn cho bạn khi ấn giữ nút nguồn như: tắt máy - khởi động lại ( có tuỳ chọn: khởi động bình thường - khởi động vào bôtloader - recovery ) - chụp ảnh màn hình - chế độ máy bay
rât tiện dụng ^^

mối sáng sớm em nó cứ tự thik mở data interent và wifi lên hoài....bực ghê, còn pin thì em này quá tuyệt

anh ntt có để ý, khi duyệt web bằng trình mặc định, hoặc là nhắn tin, nhiều lúc em đánh chữ mà ký tự ko nhảy ra..như khi em bôi đen thì có chữ....đại khái là chữ ko hiển thị nhưng vẫn đánh đc.....

Bac nao giup e lam sao de choi dc gameloft voi. E khong choi dc gameloft sau khi up rom ARHD 6.5.1 nay

làm sao có đc hình như thế này nhỉ

Mình định up bản này nhưng chưa biết superwipe thế nào. Bạn nao giúp mình với cho minh link down. Mình dang dùng bản rom ship 4.0 chau âu, root có superuse nhưng cài titannium báo root not access, kiểm tra bang superuse update fĩx cung báo vậy. Thế có up đc rom khac nữa ko nhỉ?

Mình định up bản này nhưng chưa biết superwipe thế nào. Bạn nao giúp mình với cho minh link down. Mình dang dùng bản rom ship 4.0 chau âu, root có superuse nhưng cài titannium báo root not access, kiểm tra bang superuse update fĩx cung báo vậy. Thế có up đc rom khac nữa ko nhỉ?

Bạn down file superwipe trên bài 1 về nhé, chép vào thẻ nhớ và up bằng recovery.

bản này pin ngon thật, e sài toàn đc 2 ngày . còn đi chơi xa...ngồi liên tục voz lên mạng thì tầm đc 1 ngày . đi ĐL đồi núi nhiều sóng kém rút pin nhanh hơn ở Nha trang :D

E vừa up bản 6.5.1 XE xong, trong quá trình up thì nó flashing 1.2Ghz Kểnl lun, đâu có cho mình chọn 1.5Ghz???

E vừa up bản 6.5.1 XE xong, trong quá trình up thì nó flashing 1.2Ghz Kểnl lun, đâu có cho mình chọn 1.5Ghz???

Trả lời cho câu hỏi của bạn:
Do you want to flash the 1.2Ghz or 1.5GHz kernel?. If you have a Sensation XE DON'T select the 1.5GHz, select the 1.2GHz kernel and you phone will run @1.5GHz because that's the stock cpu speed. If you don't have a Sensation XE select whichever speed you want your phone to run.

Bạn dùng file đính kèm hiển thị % pin tôi đã Mod lại đúng chuẩn của firmware 3.32 và dùng cho bản rom này: http://www.mediafire.com/?w13e7crtclhfbcr

Cái mod pin của bác mình cài vào, thế nào mà pin 14% rùi mà trên nó vẫn hiện 20%. Ảo thế.....:))
Ak,tiện bác cho mình hỏi là mình cài mod của bác vào, pi h mình mún thay %pin bằng 1 trong mấy cái trong đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=23188608#post23188608thì làm thế nào vậy. Cứ cop vào thẻ nhớ rùi flash bình thường thui ak,có fai wipe j k?

Chỉnh sửa cuối:
OhOh,các bác cho mình hỏi mấy kai mod Super Smooth Rosie, Wake on Volume Keys, Advanced Power Menu có tác dụng như thế nào vậy.

Trả lời cho câu hỏi của bạn:
Do you want to flash the 1.2Ghz or 1.5GHz kernel?. If you have a Sensation XE DON'T select the 1.5GHz, select the 1.2GHz kernel and you phone will run @1.5GHz because that's the stock cpu speed. If you don't have a Sensation XE select whichever speed you want your phone to run.

Bạn lấy đoạn này đâu? Mình ko thấy?

Bạn nào biết soft nào có chức năng backup toàn bộ cấu hình, phần mềm điện thoại thì chỉ mình nhé, hồi trước dùng rom Miui trên HD2 có chức năng backup rất tiện lợi, mỗi lần up rom xong chỉ cần restore 1 cái là điện thoại giống y như cũ. Thanks.

OhOh,các bác cho mình hỏi mấy kai mod Super Smooth Rosie, Wake on Volume Keys, Advanced Power Menu có tác dụng như thế nào vậy.

cái super smooth rosie mình k rõ lắm hình như để cho hiệu ứng khi sử dụng mượt mà hơn, vuốt trượt thích hơn thì phải
wake on vol key là sử dụng phím vol + - để bật màn hình máy > hạn chế sử dụng nút nguồn để tăng tuổi thọ nút
advanced power menu thì giúp bạn có thêm các tuỳ chọn như khởi động máy về thẳng bootloader, recovery ( k cần phải tắt máy rồi giữ nút nguồn và vol - rồi còn chọn này nọ ) mà rom k có - rất tiện để up rom vọc vạch
sơ sơ là vậy

Back