• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

bạn nào hướng dẫn m cài thêm beat nhé, thanks

Bạn xài máy gì? sen hay sen XE? Mình dùng XE up bản 6.5.2 XE là có beats mà. Bro thử down về thử xem. Nhưng phải cắm tai nghe vô mới hiện logo beats (hồi trước xài rom ship cũng vậy). Hình như sen thường up 6.5.2XE cũng có beats mà

bạn vào topic của rom này bên XDA xem nó có phần addon không . nếu có beastaudio thì down về . flash qua recovery là xong :D
Bác chỉ e tắt chế độ gợi ý từ, khi e SMS thì nó hiện từ gợi ý rất khó chịu, e tìm mãi mà chưa thấy cách tắt đi.

Bác chỉ e tắt chế độ gợi ý từ, khi e SMS thì nó hiện từ gợi ý rất khó chịu, e tìm mãi mà chưa thấy cách tắt đi.

bạn dùng bàn phím nào, nếu là bàn phím mặc định thì vào setting/language & keyboard bỏ chọn spelling correction.
tiếp đó ấn vào ô phía bên phải dòng touch input (nó có hình sọc dọc biểu tượng setting ấy), chọn tiếp text input trong đó bỏ hết tất cả dấu tick, ko để cái nào cả. thế là ko còn gợi ý từ và ko còn rung khi bấm, nếu thik rung bạn ấn vào vibration ấy.

Sao mình cài bản XE chờ 20p vẫn đứng yên ở logo Beat mãi mà ko thấy nhúc nhích nhỉ? mình cài 3 lần rồi, bản thường thì phát được ngay

Tình hình rất là tình hình, giờ không thể nào mà vào đc, nó vẫn ở logo beats, giờ làm sao đây? em cài lại 5 lần rồi đấy

Tình hình rất là tình hình, giờ không thể nào mà vào đc, nó vẫn ở logo beats, giờ làm sao đây? em cài lại 5 lần rồi đấy
Bro up FW 3.32 chưa? Để chắc ăn thì bro super wipe + up FW 3.32 rồi hãy up rom. Nếu ko dc thì flash thử bản rom khác xem.

Bản 6.5.2XE đang xài rất ok, nhưng sao pin lúc tắt nguồn và mở nguồn khác nhau. Đang 40% -> restart lại thì lên 50%, rồi tụt nhanh 45%, Có ai fix dc cáo lỗi này ko?

Bản 6.5.2XE đang xài rất ok, nhưng sao pin lúc tắt nguồn và mở nguồn khác nhau. Đang 40% -> restart lại thì lên 50%, rồi tụt nhanh 45%, Có ai fix dc cáo lỗi này ko?
cái này rom nào chả dính bác :))))

Bác nào xài ROM này (kể cả các ROM 4.0.3 khác cho Sensation nữa) có bị mất tuỳ chọn unknown sources trong setting, security không, em dùng mấy bản 4.0.3 sense 3.6 cứ bị cái lỗi này bực không chịu được !

Bác nào xài ROM này (kể cả các ROM 4.0.3 khác cho Sensation nữa) có bị mất tuỳ chọn unknown sources trong setting, security không, em dùng mấy bản 4.0.3 sense 3.6 cứ bị cái lỗi này bực không chịu được !

Bạn cần phải chọn unknown sources trong setting\security sau khi cài đặt rom, chưa cài đặt phần mềm nào cả, vì nếu bạn cài đặt thì nó sẽ bị ẩn.
Bây giờ thì bạn hãy factory reset và tiến hành là ok.

Đã có bản Android Revolution HD™ 6.5.3 rồi:

Android Revolution HD 6.5.3 --- release date: 24 March 2012 ---

SebastianFM kernel updated to 1.30.2 1620 MHz
- There is still possibility to choose 100% stock kernel
Zip-aligned using newest SDK r17
Added ZRAM auto-enable script (Thanks to rmk40)
ES File Explorer updated to latest 1.6.1.3
Included latest DropBox because HTC merged with DB
Other minor changes and fixes

- No need to Super Wipe if you have 6.5.x already!!
- 3.32.401.x firmware is required!
- 4EXT Touch Recovery is required!
- HTC Sensation 4G (U.S. T-Mobile PG5810000 | T-MOB010) users can flash this for better signal and data speeds!

Đã có bản Android Revolution HD™ 6.5.3 rồi:

Kernel giảm xuống 1620MHz rồi. hic. Mình có thể dùng Titanium để backup ứng dụng đang xài dc ko? Định lên bản 6.5.3 mà ngại phải cài lại app quá!!!

Chỉnh sửa cuối:
Kernel giảm xuống 1620MHz rồi. hic. Mình có thể dùng Titanium để backup ứng dụng đang xài dc ko? Định lên bản 6.5.3 mà ngại phải cài lại app quá!!!

Chỉ cần Wipe Cache & Dalvik Cache, sau đó flash ROM bình thường thì đâu có mất dữ liệu đâu bạn!

Back