• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11 APR][CWM]PV's Froyo 2.2.1 - D2 - Sense [Kernel Rafpigna 1.9OC](Update)

mình xóa bớt rồi mà vẫn không boot vào được đành chịu.Không biết cách can thiệp vào sâu hơn :-?.Cũng muốn tụ build lắm mà không biết hướng dẫn ở đâu.không như bên WM chi tiết đầy đủ

vừa down dứt tay bản D1 quay lại đã thấy D2, mất công quá :))
sao bản D2 lại là cLK nhỉ

Thôi, upload nhầm rồi. Bạn nào thích thì flash qua cLK Recovery nhé... Bản CWM sẽ upload lên sau...:p
hehe ! luôn đi đồng chí ơ, mình chờ để down và cài luôn :))
Bản D3 mà có camera thì ...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

à, mà bản này là android 2.2 nhưng không có camera có lẽ là tại vì sense 2.1 à. Trước mình cứ nghĩ android 2.3 sense 2.1 mới không có camera cơ.
cái sense 2.1 nó hơn cái 2.0 ở những điểm gì nhỉ, mình thấy khác có cái favorites

Chỉnh sửa cuối:
tuyệt vời, android 2.2 sense 2.1 không bị lỗi camera và xem phim nữa, chuẩn luôn. Mình thì chưa biết bản android 2.3 nó ưu việt hơn 2.2 ở điểm gì, nhưng như bản này của bạn thì đúng ý mình thích trong thời điểm này.
Sao các tác giả không dùng sensen 2.1 cho android 2.2 nhỉ, gần như không thấy có

Đang download về thử xem clK có giải quyết được tình trạng hay bị treo GO GO GO của mình không ^^

Thanks !

Cho mình hỏi cái RUU_signed-400-5 và cái RUU_signed-400-44 khác nhau như thế nào ? Và với ROM mới nhất của bác bản D2 thì dùng cài nào copy ra nhỉ ?

Cho mình hỏi cái RUU_signed-400-5 và cái RUU_signed-400-44 khác nhau như thế nào ? Và với ROM mới nhất của bác bản D2 thì dùng cài nào copy ra nhỉ ?
Khác nhau cái cache bạn ạ...:p Bản của mình thì nên dùng RUU_signed-400-44 nhé... Nhắc bạn trước là bản flash qua cLK Recovery thì không kết nối được 3G đâu nhé, vì mình chưa tìm ra cách fix nên mình không đưa bản cLK lên, nhưng hôm nay do upload nhầm (chuối quá...:p) nên thôi cứ để đó...

P/S: Cập nhật link bản CWM của D2 trên post 1...>:)

Có cách này cài cLK đơn giản hơn của bác nè: Không biết có hiệu quả không ?

Cách khác (dễ hơn rất nhiều)
Download file dưới, giải nén ra 1 thư mục.
Link download toàn bộ Tool cLK bao gồm cả Driver SDK
Sau đó vào thư mục PARTITION SIZES trong thư mục vừa giải nén, chọn file Recovery mình cần, copy ra ngoài, đổi tên thành RUU_signed.nbh, sau đó chạy file "Install using THIS", làm từng bước theo nó là xong.
Topic tham khảo tại đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=901305

Em sắp download xong rồi. Hic down megaupload gần 3 tiếng rồi mới có link Mediafire

bản này sense 2.1 mà sao mình cài lên thấy nó y hệt như sensen 2.0 nhỉ. Mình tưởng sense 2.1 nó giống như bản của imika chứ nhỉ, thêm 1 vài chức năng.
bản rom chạy nhanh mượt ngay từ lần khởi động đầu tiên sau khi cài xong

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa cài bản của bác thành công nhưng khi boot nó bị dừng ở [260] - suppend - không boot vào được Android là sao nhỉ ???

Em vừa cài bản của bác thành công nhưng khi boot nó bị dừng ở [260] - suppend - không boot vào được Android là sao nhỉ ???
Bản cLK cài bình thường nhé. Bạn nhấn phím nguồn để bật máy, sau đó nhấn và giữ phím Home để vào menu của Recovery rồi thực hiện các bước như flash qua CWM vậy mà...

Bản cLK cài bình thường nhé. Bạn nhấn phím nguồn để bật máy, sau đó nhấn và giữ phím Home để vào menu của Recovery rồi thực hiện các bước như flash qua CWM vậy mà...

Mình có làm vậy mà, đã vào được Recovery và flash ROM của bác. Và đã flash thành công. Sau đó khởi động lại thì báo [260] - suppend-.

Mình thử down bản NDT Ginger 2.3.3 V4.0 của langthang thì thấy boot được luôn mà. Có bản của bác bị vậy à ?

Với lại bác có file .nomedia để không có hiện ảnh bìa sách trong Gallery không em xin với. Thanks !

Back