• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11 MAR] imilka's Gingerbread Sense v0.1 [Desire S][Sense 2.1+Android 2.3.2][K:tytR6]

chứ CWR 400 không cài được hả? mình cài bình thường mà.

CWR400 Cài đc...nhưng nếu HD2 EU thì sẽ bị báo Full memory... và bị FC liên tục!
có ai bị hiện tượng ấn Shutdown thì nó cứ trơ ra sau đó mất thanh Notifications ko :|

CWR400 Cài đc...nhưng nếu HD2 EU thì sẽ bị báo Full memory... và bị FC liên tục!
có ai bị hiện tượng ấn Shutdown thì nó cứ trơ ra sau đó mất thanh Notifications ko :|

mình đây. Đang điên cả đầu. Shutdown không tắt máy được. Có ai biết khắc phục không vậy? Bản này ngon mà nhiều lỗi quá.
Mình thử qua CWR 250M nó cứ khởi động mãi ở chữ HTC thôi

mình đây. Đang điên cả đầu. Shutdown không tắt máy được. Có ai biết khắc phục không vậy? Bản này ngon mà nhiều lỗi quá.
Mình thử qua CWR 250M nó cứ khởi động mãi ở chữ HTC thôi

Lỗi này chắc phải đợi Imilka sửa thôi... cài bản CWR250 xong bạ phải thực hiện Clear User data/cache... Wipe Dalvik Cache... nói chung tẩy hết những j liên quan đến Rom cũ đi là ok... mình đag chạy Rom này + CRW250... siêu mượt nhưng nh bugs... Release đầu mà... sau sẽ xịn :X

Các bác cứ fomat lại thẻ, partiton thẻ ext 2/3/4, cài CWR 250 và up lai xem. Mình thấy chạy ổn đó chỉ có 1 số lỗi như tác giả đã báo và thêm lỗi trạm phát wi-fi nữa, đang dùng tiếp xem.
- Ưu điểm nữa là dòng chờ cực thấp 2mA với chế độ chờ điện thoại (các bản khác cứ phải về flight mode mới được).

Chỉnh sửa cuối:
Bản này để mà hoàn thành, chạy ổn trên HD2 chắc phải đến cả tháng hoặc hơn thế nữa. Giống như hồi port bản desireHD!

Bản này sao không tắt máy (Power Off) được nhỉ???:-? Mình tắt máy nhưng đụng các phím nó vẫn lên nhưng mất thanh taskbar trên...:(

Bản này sao không tắt máy (Power Off) được nhỉ???:-? Mình tắt máy nhưng đụng các phím nó vẫn lên nhưng mất thanh taskbar trên...:(

bản này nhiều lỗi lắm, chắc chờ imika sửa lại. bạn đọc lại mấy trang trước xem có bị lỗi giống mọi người không.

Dòng stand by 2mA thì đáng để chờ đợi rùi, chưa tính tới 2.3 mà có sense là cả 1 cuộc cách mạng. Nghe nói các máy HTC sense sắp đc nâng chính thức lên 2.3 mà chưa thấy manh động gì cả.

bản này chạy cực kỳ tốt đó, ngoại trừ camera + bluetooth, ai dùng TMous thì làm theo cách này sẽ chạy mượt thôi.

b1 : dùng Task32 Leo -> format lai máy
b2 : chạy MAGLDR113
b3 : chạy Recovery bản 400M
b4 : copy *.zip vào thẻ rùi Up thôi.

***** trên thẻ nhớ đừng có format thêm Ext nào cả.
còn về các soft thì mình sẽ up lên mediafire vào tối mai (vì mai mình trực nên sẽ up load lên mới lẹ được ^^).

Chúc các bạn thành công.

Không biết bác imilka sửa bản này chưa nhỉ. Sense 2.1 quá tuyệt mà còn lỗi nhìu quá, chưa sài đc.

Em đã chia ext4 1Gb trên thẻ nhưng sau khi flash với 150Mb recovery máy em báo internal memory khoảng ~200Mb là sao nhỉ. Có cách nào sử dụng ext4 làm internal memory như trong Rom RAF 4.02 ko các bác?

Back