• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

Mình vừa lên chức bố. Anh em chúc mừng mình đi nào :)

Chúc mừng Bác ! Nhất bác rồi ạ, Năm đẹp nhất của 12 Con Giáp, Rất vui rất mừng nhưng Biết đâu Bác suốt ngày quấn quýt lấy Bé lại chả Rom Riếc gì thì cũng oằn tà là vằn ! Hehe

Chúc mừng bác nhé. Mình củng đang chờ ngày được lên chức, chờ đến hôm nay đả 9 tháng 10 ngày rồi mà vẩn chưa thấy gì, thật là lo lắng quá. ngày trước bác có như em bây giờ không?
Chắc đợt này bác bỏ rơi em HD2 luôn quá.:(
Bản này chạy rất tốt chưa thấy lỗi lầm gì.
Thanks...................

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác, Sao mình cài bản này cắm tai nghe vào gọi bị reboot nhỉ? Có cách nào khắc phục không?

Bác ơi em hỏi cái chỗ 3:
Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
- Sau đó vào Menu của MADLR 1.3, chọn 5.USB Flasher, kết nối HD2 với PC và Flash Recovery vào bằng file DAF.exe
em xin hỏi recovery tãi file đính kèm là ở đâu vậy,còn chĩnh notepad vậy thôi là chạy MADLR 1.3 nó có recovery lun à

Bác ơi em hỏi cái chỗ 3:
Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
- Sau đó vào Menu của MADLR 1.3, chọn 5.USB Flasher, kết nối HD2 với PC và Flash Recovery vào bằng file DAF.exe
em xin hỏi recovery tãi file đính kèm là ở đâu vậy,còn chĩnh notepad vậy thôi là chạy MADLR 1.3 nó có recovery lun à
Bạn chỉnh file flash.cfg trong thư mục Recovery cần cài, Bạn nên sử dụng công cụ HD2 NAND TOOLKIT để cài đặt cho dễ nhé.

hiện máy cũa mình mới mua lại cũa 1 ông bạn,máy ko biết sài window phone mấy nữa vì vào about phone trong setting nó ko có ghi,nó ghi version chung chung thui,mình muốn cài android và sau đó tham khão ỡ 1 số diễn đàn cài android vào nand cũa HD2 ,thì mình làm đc 2 bước,đó là úp đc HSPL3_PKG,radio Radio 2.14.50.04,mình muốn úp radio 2.15 nhưng link cũa bài đó die chĩ có radio 2.14 thôi.Sau đó thì mình cài room,mình chạy file MAGLDR 1.13 và tãi bãn rom cũa bạn.Mình chạy file MAGLDR 1.13 thì nó vào màn hình màu đen có 8 hay 9 dòng gì đó,làm theo hướng dẫn thì chọn dòng số 5 là USB Flasher,đợi nhận driver,nhưng em nó cứ wait...USB hoài ko nhận đc.
Tới đây mình muốn sự dụng recovery đễ wile All rùi flash file Zip đc ko vậy bạn?
Và nếu ko cài đc thì chọn dòng số mấy đễ vào window phone vậy.
Và hỏi thêm ngoài lề tí ^^!,có 2 loại pin trung quốc 2400m ,và pin chính hãng 2300m cho htc hd2(giá chênh lệch khoãng 500k)xin bác cho ý kiến nên mua em nào.Thanks bác

hiện máy cũa mình mới mua lại cũa 1 ông bạn,máy ko biết sài window phone mấy nữa vì vào about phone trong setting nó ko có ghi,nó ghi version chung chung thui,mình muốn cài android và sau đó tham khão ỡ 1 số diễn đàn cài android vào nand cũa HD2 ,thì mình làm đc 2 bước,đó là úp đc HSPL3_PKG,radio Radio 2.14.50.04,mình muốn úp radio 2.15 nhưng link cũa bài đó die chĩ có radio 2.14 thôi.Sau đó thì mình cài room,mình chạy file MAGLDR 1.13 và tãi bãn rom cũa bạn.Mình chạy file MAGLDR 1.13 thì nó vào màn hình màu đen có 8 hay 9 dòng gì đó,làm theo hướng dẫn thì chọn dòng số 5 là USB Flasher,đợi nhận driver,nhưng em nó cứ wait...USB hoài ko nhận đc.
Tới đây mình muốn sự dụng recovery đễ wile All rùi flash file Zip đc ko vậy bạn?
Và nếu ko cài đc thì chọn dòng số mấy đễ vào window phone vậy.
PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (Vista & 7) thì khi chọn 5 USB Flasher và cắm cáp kết nối với PC thì nó sẽ hiện Wait USB...USB thì bạntieneh hành cài Recovery. Còn với WP7 thì y hệt cài Recovery thôi, vào mục 5 USB Flasher -> Wait USB...USB thì bạn chạy file DWI.exe trong bộ cài WP7.

Và hỏi thêm ngoài lề tí ^^!,có 2 loại pin trung quốc 2400m ,và pin chính hãng 2300m cho htc hd2(giá chênh lệch khoãng 500k)xin bác cho ý kiến nên mua em nào.Thanks bác
Mua cục 2300mAh ý.

sau khi cài recovery em nó bị fasltboot_init()
udc_start()
suspend
hình như bị mất boot thì phãi

bạn ơi mình tưỡng vào đc recovery thì flash file Zip xong vào android dc thôi,nhưng sau mình flash xong rồi reset lại nó ko vào hệ điều hành nó bị đứng ngay dòng chữ:
udc_start()
suspend
nó ko vào đc,giờ phãi làm sao vào đc hdh android đây.

bạn ơi mình tưỡng vào đc recovery thì flash file Zip xong vào android dc thôi,nhưng sau mình flash xong rồi reset lại nó ko vào hệ điều hành nó bị đứng ngay dòng chữ:
udc_start()
suspend
nó ko vào đc,giờ phãi làm sao vào đc hdh android đây.
Bạn chú ý phân biệt bản rom dành cho MAGLDR hay cLK nhé. Không cài lẫn lộn được đâu dù cách cài có giống nhau. Nếu cài đúng mà vẫn bị lỗi thì bạn nên Task29 rồi thực hiện lại từ đầu, trong máy phải luôn để thẻ nhớ (format thẻ được thì càng tốt) và tải lại rom vì rất có thể trong quá trình tải bị lỗi.

GPS hd2 android!

Chào cả nhà, chào bác langthang262 !
Trước tiên chúc cả nhà mạnh khoẻ, chúc mừng bác mới lên level! Hiii
Cho em hỏi chút. Em cài Android cho HD2 và chạy rất mượt tuy nhiên GPS của em nó thì chưa được, chỉ dùng được định vị nhờ internet thôi. Các bác giúp em tí!

Last edited by a moderator:
Bạn chỉnh file flash.cfg trong thư mục Recovery cần cài, Bạn nên sử dụng công cụ HD2 NAND TOOLKIT để cài đặt cho dễ nhé.
Mấy bác ơi ,em làm theo hướng dẫn trong bài viết HD2 NAND TOOLKIT cũa bác chũ thớt chĩ,em cài lần đầu tiên thì xong đc từ bước 1 ->5 tới chỗ [xxx]fasboot: processing comands là xong,em đã làm tới bước số 5 này,em tiếp tục làm bước 6: Từ HD2 Nand Toolkit chọn cLK Install Recovery, sau đó nhấn Update.chỗ này em ko thấy chữ update chĩ thấy insant thôi,em bấm insant xong máy cài đặt,máy hiện ra màn hình Dos thì em nhấn Enter 2 cái thì đt em reset lại,Em vào đc recover = phím Home,nhưng wipe All xong flash file Zip CM7 vừa Down ỡ trên thì reset vào hệ điều hành ko đc,nó chạy dòng HTC xong nó dừng ỡ chữ
udc_start()
suspend
nếu cài driver androi ADB vào thì nó thêm dòng [xxx]fasboot: processing comands.Y như bước số 5,Em đã thữ Task29 lại và cài lại nó cũng vậy.Có bác nó là :phân biệt bản rom dành cho MAGLDR hay cLK nhé. Không cài lẫn lộn được đâu dù cách cài có giống nhau.Trong mấy bước em cài thì thấy bước số 3 là Cài đặt MAGLDR và bước số 5 là Cài đặt cLK.có phãi do em cài 2 cái chung với nhau nên nó ko flash đc rom zip ko vậy.bài viết cũa bác cần bõ bước nào ko,Nếu bác có thễ giúp em chi tiết thì bác cho em yahoo hay ép yahoo em là :alo_anhyeuem89 nhé,giúp dùm em 1 tí thôi,vì em cài em nó thấy cũng dễ tới bước recovery flash rom Zip xong vào ko đc nên tức quá.Mong bác giúp em,em hay online buỗi tối 8h->12h(Nhà em làm nét),thanks

chào mọi người và bác langthang cho hỏi sao kết nối internet lúc được lúc ko vậy.ấn vào biểu tượng thì báo đã bật dữ liệu rồi nhưng ko hiện cái cột chữ H...hay 3G.Nên ko kết nối được, phải vào phần cài dặt chọn chế độ mạng lại 1 trong 4chế độ WCDMA.GMS/WCDMA... rồi thoát ra mới hiên đc biểu tượng kêt nối có chữ H .cứ mỗi lần mở mạng ko đươc là phải vào phần cài đặt thao tác lại bước đó.Ai biết giúp đỡ zum` mình.thanks
mãi ko thấy ai trả lời dùn

xin chào các bác xin hõi rom này và rom [13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14], cái nào xài ít hao pin hơn vậy,thấy rom Mui đó tới 5000k lượt comment luôn chắc víp hơn rom này phãi ko chũ topic.e chĩ quan tâm pin rom nào khá thui ,xui bác góp ý,hiện tại đang sài rom này thấy cũng đc tầm 1 ngày pin.

mình từ rom NDT GINGER CM7 Based Version 36.0 muốn up lên

NDT GINGER CM7 Based Version 37.0 thì làm thế nào.cài laii như up rom ah hay sao.mà giữ liệu của ban 36.0 có mất ko.ga` mà mọi người chỉ zum`

mình từ rom NDT GINGER CM7 Based Version 36.0 muốn up lên

NDT GINGER CM7 Based Version 37.0 thì làm thế nào.cài laii như up rom ah hay sao.mà giữ liệu của ban 36.0 có mất ko.ga` mà mọi người chỉ zum`
Cài mới thì mất hết dữ liệu đó bạn. Bạn backup lại dữ liệu trước rồi hãy cài nhé.

bac nao huong dan em dong bo danh ba tu sim voi, ro dang la co ma ko tim thay dau,hic

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Bản này phần bản đồ khi mở định vị thì nó định vị bên china ko à(đang ngồi trong nhà) với những bản khác thì định vị đúng, bản này dùng phiên bản mới 6.1. Ko biết có bạn nào bị ko hen.

Back