• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

các bro cho hỏi camera hd2 của các bro có bị nhiễu không, mình vừa mua lại 1 con hd2 t-mobile lúc đầu dùng bản 2.2.1 của desire hd và vừa up lên 2.3.7 v36 trong đây, khi bật camera lên ở chế độ quay video và chụp ảnh đều nhìn thấy màn hình bị nhiễu sọc ngang như bị nhiễu sóng ý. Không biết tại máy mình hay tình trạng chung của hd2 hoặc bản rom nữa?

các bro cho hỏi camera hd2 của các bro có bị nhiễu không, mình vừa mua lại 1 con hd2 t-mobile lúc đầu dùng bản 2.2.1 của desire hd và vừa up lên 2.3.7 v36 trong đây, khi bật camera lên ở chế độ quay video và chụp ảnh đều nhìn thấy màn hình bị nhiễu sọc ngang như bị nhiễu sóng ý. Không biết tại máy mình hay tình trạng chung của hd2 hoặc bản rom nữa?

Camera HD2 ko bị nhiễu đâu bạn nhé. Bạn thử task 29 rồi cài lại room xem, nếu còn bị như thế đem trả lại máy cho khổ chủ.

Lâu lắm mới vào được diễn đàn.
Hình như forum bị lỗi hay sao ấy, vào toàn báo bị black list.
Tình hình là máy đã hỏng, dạo này cũng bận do có công việc mới, lại việc gia đình vợ con nữa nên không có nhiều thời gian.
Khi nào có thời gian sẽ tiếp tục nghiên cứu và cống hiến cho diễn đàn, không làm HD2 nữa thì làm máy khác. Anh em sẽ còn nhiều dịp gặp nhau :)

Cứu em với. Em dùng bản V48, sử dụng công cụ Backup có sẵn trên ROM. Giờ cài sang CM7, làm sao để restore lại được những cái đã backup ạ? File backup dạng *.store. Hú hú hú. Em search trên Google Play từ khóa MIUI Backup không ra. Giúp em với. Em đang cần gấp quá !!!

Giúp em câu hỏi dưới với anh ơi. Hjc
Nếu bạn còn giữ bản rom MIUI cũ đó thì bạn mở file .zip ra rồi vào system/app mà tìm MIUI Backup mà extract ra rồi cài để restore lại. Lần sau bạn nên dùng Titanium Backup nhé.

Nếu bạn còn giữ bản rom MIUI cũ đó thì bạn mở file .zip ra rồi vào system/app mà tìm MIUI Backup mà extract ra rồi cài để restore lại. Lần sau bạn nên dùng Titanium Backup nhé.
Em tìm được file Backup.apk. Nhưng khi chạy thì báo là ứng dụng chưa được cài đặt???

Hjc. Em ngại nhất khoản cài lại ROM, vì em phải đi nhờ. Dù sao cũng Thanks anh nhiều.

Em mới sử dụng nên chưa biết nhiều ạ. Hiện tại còn đang bị restart mỗi khi cài ứng dụng apk vào. Anh giúp em với !!!
Bản này xài ổn định mà bạn. Bạn đọc kỉ hướng dẩn và làm theo chắc chắn sẻ được.
Chúc bạn thành công.

Cho mình hỏi bản 2.3.7 VS 37, các phần mền chạy có lúc bị lỗi không mở lại được nữa, cho mình hỏi đây là lỗi gì, và cách khắc phục ntn vậy bạn

Cho mình hỏi bản 2.3.7 VS 37, các phần mền chạy có lúc bị lỗi không mở lại được nữa, cho mình hỏi đây là lỗi gì, và cách khắc phục ntn vậy bạn

Format Taks29 và cài mới lại từ đầu.

sau 1 thời gian up down ROM, cuối cùng em trở về lại rom này, ổn định và mạnh mẽ, pin trâu( dùng 30h mới xạc pin), chơi được nhiều game mà ko lo máy nóng.

Phải công nhận đây là rom mà em ưng ý nhất từ trước đến giờ.

Back