• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

mình cũng đang cần cLK_ppp_tytung_r12_update hoặc charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip bằng links mediafire bác nào share với

bản này có vẻ fix được lỗi wifi rồi. Ngon rồi đấy pak langthang ah. thanks pak nhiều nha

Dùng Kernel Charan nhé, Kernel kia chắc không tương thích

tks bác nhưng cái Kernel Charan e không thể nào tải nổi cho dù đã fake Id mới cũng chịu :| . Bác nào tải được Kernel này up lên link khác dùm với ak

Chưa thấy AE nào up rồi cho ý kiến nhĩ ! Dow về rồi mà chưa up , đang chờ AE up rồi ý kiến thế nào ?
Thanks all .

tks bác nhưng cái Kernel Charan e không thể nào tải nổi cho dù đã fake Id mới cũng chịu :| . Bác nào tải được Kernel này up lên link khác dùm với ak
Để download link từ Server "ul.to" các bạn tắt Internet Download Manager (IDM) hoặc các chương trình hỗ trợ download khác đi, các bạn download bằng trình duyệt mặc định nha, Link Kernel "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" cho ai không download được đây. Link download: http://www.mediafire.com/?mtoq5eoccht6m34

flash kernel ntn bác nhỉ. hướng dẫn cho em đc ko.flash để chạy đc kernel khác àh bác
Bạn download File này về: charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip, link download: http://www.mediafire.com/?mtoq5eoccht6m34. Chép File "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" vừa download về vào thẻ nhớ. Tắt máy, sau đó mở máy và đồng thời (nhấn giữ nút Gọi nếu bạn dùng MAGLDR) hoặc (nhấn giữ nút Home nếu bạn dùng cLK), để vào Recovery. Sau đó tiến hành như uprom thôi..(MAGKDR thì vào mục số 8, Chọn Install from SD Card,... choose zip from sd card....), clK thì chọn lệnh luôn: Chọn Install from SD Card,... choose zip from sd card.... sau đó chọn File kernel "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" trên thẻ nhớ, cài xong reboot máy lại là xong.... Chúc bạn thành công!

Bạn download File này về: charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip, link download: http://www.mediafire.com/?mtoq5eoccht6m34. Chép File "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" vừa download về vào thẻ nhớ. Tắt máy, sau đó mở máy và đồng thời (nhấn giữ nút Gọi nếu bạn dùng MAGLDR) hoặc (nhấn giữ nút Home nếu bạn dùng cLK), để vào Recovery. Sau đó tiến hành như uprom thôi..(MAGKDR thì vào mục số 8, Chọn Install from SD Card,... choose zip from sd card....), clK thì chọn lệnh luôn: Chọn Install from SD Card,... choose zip from sd card.... sau đó chọn File kernel "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" trên thẻ nhớ, cài xong reboot máy lại là xong.... Chúc bạn thành công!
Vậy là sao hả bác ? Mình dow bản V17 về rồi chép lên thẻ nhớ , rồi dow thêm bản charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip , rồi sao đó flash 2 bản này vào hả bác ? Em chưa hiểu cho lắm , có gì bác tư vấn giúp :D
Thanks all !!

Vậy là sao hả bác ? Mình dow bản V17 về rồi chép lên thẻ nhớ , rồi dow thêm bản charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip , rồi sao đó flash 2 bản này vào hả bác ? Em chưa hiểu cho lắm , có gì bác tư vấn giúp :D
Thanks all !!

Nếu bác dùng cLK thì đúng roài còn k dùng thì dùng mỗi V17 là được

Thanks all !!
Nếu bạn dùng MAGLDR thì flash [HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_V17.0_MAGLDR] xong reboot máy là xong. Nếu bạn dùng cLK thì sau khi flash [HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_V17.0_MAGLDR] thì khoan khởi động lại, bạn flash tiếp Kernel "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" của cLK, sau đó khởi động lại máy thế là xong.

Nếu bạn dùng MAGLDR thì flash [HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_V17.0_MAGLDR] xong reboot máy là xong. Nếu bạn dùng cLK thì sau khi flash [HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_V17.0_MAGLDR] thì khoan khởi động lại, bạn flash tiếp Kernel "charan_09262011_cLK_ppp_cache.zip" của cLK, sau đó khởi động lại máy thế là xong.
Ax..Bác cho em hỏi ngu cái :D Làm sao biết máy mình là MAGLDR hay cLK . Bác chỉ giáo giúp em !
Thanks all !!

Ax..Bác cho em hỏi ngu cái :D Làm sao biết máy mình là MAGLDR hay cLK . Bác chỉ giáo giúp em !
Thanks all !!
Phân biệt bằng cách vào Menu Recovery thôi. Với MAGLDR thì bạn nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR rồi chọn tiếp mục 8 AD Recovery để vào menu Recovery, còn với cLK thì bạn nhấn và giữ phím Home để vào menu Recovery.

Bản v17.0 này dùng cho clk ko được các bác ạ, sau khi flash rom và kernel charan, khởi động lại thì tất cả đều ok, trừ sóng di động mất hoàn toàn, bác langthang có thể fix lại lỗi này cho anh em ko. Chắc tạm thời phải dùng lại v16 để chờ fix hoặc chờ đến 2.3.6 vậy

em dùng MAGLDR. cài bản V17 xong nó cứ báo tiến trình bị dừng lại. ko làm thế nào để cho chạy đc cả.ai giúp em với. có cần phải cài radio hay flash kernel lại ko.em mới dùng HD2 nên gà lắm.ông anh làm hộ em tất.chỉ dạy em cách up rom bằng file zip thôi

em dùng MAGLDR. cài bản V17 xong nó cứ báo tiến trình bị dừng lại. ko làm thế nào để cho chạy đc cả.ai giúp em với. có cần phải cài radio hay flash kernel lại ko.em mới dùng HD2 nên gà lắm.ông anh làm hộ em tất.chỉ dạy em cách up rom bằng file zip thôi
Bạn phải cài mới hoàn toàn lại nhé.
Có thể có 2 nguyên nhân:
- Recovery size không đủ
- Upgrade từ bản ROM loại khác mà không full wipe.
Bạn tìm hiểu các topic trong diễn đàn nhé, có hướng dẫn đầy đủ hết rùi mà

phải cài lại hoàn toàn là thế nào ak. cài radio lại ak.mình ko upgrade.recovery mình để cũng lớn lắm.

cho em hỏi nhé ! h` em cài lại mới hoàn toàn thì cần cài những cái gì ak. cài cả HSPL.phần mềm nào để đồng bộ đt với máy tính vậy nhỉ.cài HSPL xong thì phải radio phải ko ak.ai cho em hướng dẫn đầy đủ các bước cài lại hoàn toàn với.

Tình hình là bản V17 này xài rất ok ! Vừa up xong , chưa test nhiều lắm , nhưng cơ bản rất ok ! Ai có phát hiện lỗi nào thì la làng lên nhé :D:D

Back