• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

mod Dinhtuandung ơi. Anh có thể cho em hỏi có bản rom nào mà Có Tích Hợp phím back và Home Như bản Android 4.0 KHông ak Em rất thích vì tiện lợi không phải dùng phím cứng

sử dụng các app thay thế phím cứng được mà bạn, zMooth là 1 ví dụ

mình dùng bản V30 xem viettelmobi TV qua 3G mà không hiện video được chỉ nghe tiếng thôi.có ai bị và biết cách sửa thì chỉ mình với.

khi cài Agile lock, khởi động lại máy, vẫn dính cái lock mặc định, mình muốn xoá lock mặc dịnh ,đẻ dùng mình Agile thôi thì nên xoá file nào trong file Rom.zip hả bác Langthang?
Trong agile có cái fix khoá đó, ban vào setting mò là ra ngay

Hi . Em cũng không biết giao dịch như nào nữa. Vì anh em mình ở xa nhau quá. nói thật em coi miếng này là dự phòng vì em vừa tìm lại được 1 em hd2 :D.. Em để lại cho bác nào cần thay vì khi nào máy em nó hư cảm ứng em mua cảm ứng khác cũng được

Sẽ lưu ý, Đang chết khoảng 0.8cm2 cảm ứng nhưng không vấn đề lắm, khi nào nó lan ra sẽ ới bác, Bác cứ để phòng đi khi nào con của em nó liệt nhiều là em múc !

Hi . Em cũng không biết giao dịch như nào nữa. Vì anh em mình ở xa nhau quá. nói thật em coi miếng này là dự phòng vì em vừa tìm lại được 1 em hd2 :D.. Em để lại cho bác nào cần thay vì khi nào máy em nó hư cảm ứng em mua cảm ứng khác cũng được
Máy mình bị nứt ngang cảm ứng nhưng vẫn sử dụng ok, tuy nhiên nhìn hơi kém thẩm mỹ, ko biết mua miếng cảm ứng giá bao nhiêu và làm thế nào phân biệt được nó là đồ xịn hay đồ Hồ Cẩm Đào, bạn có thể tư vấn cho mình ko? Cám ơn nhiều.

Chụp ảnh ở bản không sense xấu hơn ở các bản có sense, chương trình duyêt ảnh trong rom nó bị sao ấy mở ảnh lên nhìn cứ nhoè nhoè.

Sẽ lưu ý, Đang chết khoảng 0.8cm2 cảm ứng nhưng không vấn đề lắm, khi nào nó lan ra sẽ ới bác, Bác cứ để phòng đi khi nào con của em nó liệt nhiều là em múc !
Bác có vẻ chung tình với HD2 nhỉ :D

Mirror link MF bản V30 cho các bạn nè: http://www.mediafire.com/?ikz994vm97333x4

Link của bác langthang càng ngày càng độc ( khó down ), lúc trước mấy host khác còn OK chứ bi giời thì :( Cũng may có link của bác , thanks !!!!!!!!!!! =D> ( hồi nãy thank lộn chú kia X_X )

Chụp ảnh ở bản không sense xấu hơn ở các bản có sense, chương trình duyêt ảnh trong rom nó bị sao ấy mở ảnh lên nhìn cứ nhoè nhoè.

Tưởng bác đổi máy khác không chơi HD2 từ lâu rồi chứ :))

Vẫn dùng chứ, nó đáng yêu mà. Mới lại máy mới ra thích thì chơi thêm chứ mình không bán cái cũ, để lại voc hoặc cho ai quen mà chưa có máy ( khi đã chán ) :)))

Máy mình sau khi up lên v30, vào thử wifi, lúc này pin 70%, lên market down dc 5p, thì máy tắt phụp, cắm sạc mở lên thì báo hết pin. phải sạc lại. Tình trạng này cũng tương tự với rom MIUI luôn. :(

Máy mình sau khi up lên v30, vào thử wifi, lúc này pin 70%, lên market down dc 5p, thì máy tắt phụp, cắm sạc mở lên thì báo hết pin. phải sạc lại. Tình trạng này cũng tương tự với rom MIUI luôn. :(
Chắc tại phàn cứng, cậu kiểm tra lại pin đi

Em ấn tượng nhất khả năng bắt sóng của V29. Trước sang nhà ông anh thì tịt ngóm, hôm nay sang nhà, cũng ngồi vị trí ấy, cột sóng của em chuyển sang màu trắng và có chữ R đằng trước. Em ngọi thử thì thấy ngon lành, lúc 2 vạch, lúc full. Kiểm tra thông tin mạng thì không phải mạng em đang dùng. Em dự là nó có phần mượn sóng hay sao ấy (e đoán mò thế, các bác thấy có đúng không).

Khả năng tùy chỉnh giao diện cũng thích thật và mượt mà hơn bản cũ của em.

Thời lượng Pin của V29 không nhỉnh hơn mấy.

Hí hửng lên khoe thì lại thấy V30, chẹp chẹp, ngon thật ;;). Em down về mai nghịch tiếp.

Nhờ các bác gở rối dum.hu.....hu

Thật sụ là mình đã đọc hết và củng thử vài lần nhung khi boot đến man hinh vào android thi may đứng không vao được. Các phần khác thì mình hiểu nhưng sao phần này thấy mơ hồ quá. Không biết là copy đoạn thông số chỉnh sửa vào file '' flash.cfg'' hay chỉnh sao. Mong mấy bác pro giúp dum. Cảm ơn!

3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

Thật sụ là mình đã đọc hết và củng thử vài lần nhung khi boot đến man hinh vào android thi may đứng không vao được. Các phần khác thì mình hiểu nhưng sao phần này thấy mơ hồ quá. Không biết là copy đoạn thông số chỉnh sửa vào file '' flash.cfg'' hay chỉnh sao. Mong mấy bác pro giúp dum. Cảm ơn!

3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

Bạn nhớ là trong thư mục Recovery có 2 file Flash, 1 File là Flash.cfg.txt, 1 File là Flash.cfg, Chỉnh cho Window hiện định dạng File lên rồi chỉnh thông số chính xác vào File Flash.cfg !

Chắc tại phàn cứng, cậu kiểm tra lại pin đi

nếu do pin thì để bt nó cũng mau hết chứ, máy mình để bt ít dùng cũng phải dc 2 ngày, nhưng cứ chơi game hoặc vào mạng lướt web là nó tắt phụp ngay sau 2-3p, mở lên thì ko dc, nhưng cắm sạc vào mở thì bt, có khi mở ra thấy pin vẫn còn đầy ...

Thế lại càng do phân cứng bạn ạ, khi dùng nặng nó sụt nguồn nên tự tắt.

Không phải do phần cứng đâu bạn ơi, máy mình lên v30 cũng bị y như vậy, dù tất cả các pm trong máy vẫn như cũ, sử dụng cũng ko có gì thay đổi. Mình đã quay lại v29 và xài rất mượt, hoàn toàn ko có lỗi. Kết luận theo ý kiến cá nhân mình thì v29 là bản tốt nhất từ trước đến nay (rom này mình bắt đầu dùng từ phiên bản v8)

Back