• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

mà cho mình hỏi là bản rom này chỉ cần flash mag hay là phải flash cả mag và clk
Bạn chỉ có thể lựa chọn 1 trong hai hoặc MAGLDR hoặc cLK thôi nhé. Mọi người thường thích dùng MAGLDR hơn vì dễ sử dụng, còn cLK thì sẽ biến máy của bạn thành một android phone thực thụ!

rom MIUI có sẵn chức năng chụp ảnh màn hình ko các bác, nếu có thì xài thế nào?

mình dùng bản Stable 4.1 thì sóng chập chờn (mình ở Tuyên Quang nên sóng có yếu nhưng bản khác thì vẫn ok)
vợ mình dọa đập máy nếu còn thỉnh thoảng ko liên lạc được
bác nào bị ntn ko ạ?
bác nào bị ntn ko ạ?
cho dù để 2G

bác nào bị ntn ko ạ?
cho dù để 2G

Mình cũng đang dùng 4.1, cũng để 2G nhưng ở HN nên ko biết ntn, mình ko bị tình trạng như vậy.
P/s: làm gì mà vợ doạ dữ vậy, đưa cho nó cái điện thoại xem nó có dám đập ko, vợ mình thách kẹo cũng ko dám thế :))

bản 40.1 mình cài nhưng không thể cài các phần mềm đòi root!!!có cách nào xoá màn hình lock mặc định của bản rom này không các bác?

bản 40.1 mình cài nhưng không thể cài các phần mềm đòi root!!!có cách nào xoá màn hình lock mặc định của bản rom này không các bác?

- root sẵn rồi nha bạn
- bạn vô mục theme tải theme có lock mà bạn thích, rồi apply nó thôi. Nếu muốn xóa triệt để thì chép đè nó vào system/media/theme

Bạn dùng menu + "volume down"
quý hóa quá. Xài miui lâu rồi mà chưa biết. tip này đọc ở đâu vậy bạn? trong rom nó có chỗ nào hướng dẫn ko? mình thấy phần protip không có. Mỗi lần up rom mình đều đọc changelog hết mà ko thấy hướng dẫn này

Mình cũng đang dùng 4.1, cũng để 2G nhưng ở HN nên ko biết ntn, mình ko bị tình trạng như vậy.
P/s: làm gì mà vợ doạ dữ vậy, đưa cho nó cái điện thoại xem nó có dám đập ko, vợ mình thách kẹo cũng ko dám thế :))
thanks bác
em thử đủ kiểu- có khi tại sóng ở đây yếu

ps: vợ em giữ lắm-may mà em giấu kỹ, ko là vỡ lâu rồi

Mình hay bị shutdown máy khi chụp ảnh. Có Bác nào biết lý do và cách khắc phục chỉ dùm. Cảm ơn.

Bác langthang cho hỏi cái lỗi khi nghe điện thoại nó kêu rẹt 1 cái to lắm chưa fix được lỗi này à bác. Mỗi lần nghe điện thoại là bị đau hết cả tai :( Hi vọng bác sơm fix lỗi này

Bản ICS có giao diện ICS mà bạn
giao diện ics đẹp hơn bản ko ics hả bạn và file ics mình ko tải dc, có dường dẫn khác cho mình xin nhé vì mình down bản ko ics về rùi nên ko down dc nữa. và khi back up dữ liệu từ bản cũ sang bản khác thì ko dc wipe đúng ko, nếu wipe full sẽ mất ko back up thành công hay dùng dc những dữ liệu đã back dc nữa, thanks bạn.

giao diện ics đẹp hơn bản ko ics hả bạn và file ics mình ko tải dc, có dường dẫn khác cho mình xin nhé vì mình down bản ko ics về rùi nên ko down dc nữa. và khi back up dữ liệu từ bản cũ sang bản khác thì ko dc wipe đúng ko, nếu wipe full sẽ mất ko back up thành công hay dùng dc những dữ liệu đã back dc nữa, thanks bạn.

Có 2 link tải mà bạn.
Khi cài mới thì full wipe, vẫn restore backup bình thường mà bạn.

Có 2 link tải mà bạn.
Khi cài mới thì full wipe, vẫn restore backup bình thường mà bạn.
2 line nhưng ko hiểu sao line đầu ko bao giờ tải dc chỉ tải dc line mirror thui à, mà line miror tải xong chờ đến 1 tiếng mới tải dc nữa, giờ mình đang tải bản ics thử nè,nhìn chung các bản miui mới sau này ko khác gì mấy so với bản trước, ngay cà hình nền nhưng có lẻ fix lỗi nào đó ( mình nghĩ vậy) cảm ơn bạn, mình thích cái back up miui vì khi restore thì tự nó cài lại những thứ mình back up nên đỡ mất tgian chứ những bản rom khác phần back up chẳng wa là nó giữ những cái apk lại rồi restore thì nó mở lại các apk đó để mình tự cài lại. Hiện chỉ có bản séation xl là quay 720p dc nhưng còn lag chứ miui hay cm7 ... ko thể quay 720 dc hả bạn.

MÌNH TEST BẢN ICS VỚI BẢN KO ICS THẤY GIAO DIỆN GIỐNG NHAU KO KHÁC GÌ MÀ BẠN.

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi. sao sau khi up bản MIUI-DEVELOPMENT-V41.0 lên.
máy mình ko thể nhập nick google nữa. nó cứ hiện thông báo the application google services framework (process com.google.process.gapps) has stopped unexpectedtedly. please try again
Bác nào bik giúp mình cái. Thank

Back