• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Lâu ko dùng đt, năm mới ko có việc gì làm nên ngồi nghịch chơi, bác chủ cho mình hỏi là bản này sóng sánh ngon khong zdậy. mình hỏi vầy là do các bản truớc sóng ko tốt cho lắm. Big thank.

Lâu ko dùng đt, năm mới ko có việc gì làm nên ngồi nghịch chơi, bác chủ cho mình hỏi là bản này sóng sánh ngon khong zdậy. mình hỏi vầy là do các bản truớc sóng ko tốt cho lắm. Big thank.
Bạn sống bên Nga nên sóng "Tây" sẽ khác với sóng "Ta" đó...:)) Sao không úp thử nhỉ??? Biết liền à...:p

ICS cho HD2 còn nhiều lỗi chưa fix được.
Bạn nào muốn dùng ICS có thể dùng bản Nexus S được giới thiệu bên ngoài.
Mình sẽ giới thiệu bản MIUI ICS cho HD2 ngay khi có :)
mình đang dùng ICS room chưa root của bác langthang. thấy cũng tốt, chưa thấy reboot.
bản miui v43 bác langthang vẫn chưa mặc định luôn cho cái sms, call à...

Bạn sống bên Nga nên sóng "Tây" sẽ khác với sóng "Ta" đó...:)) Sao không úp thử nhỉ??? Biết liền à...:p
Chủ quan mà nói thì xóng Tây chắc ngon hơn sóng Ta một chút do hạ tầng cơ sở tốt hơn, nhưng nhiều rom ko hề bắt tốt thậm chí tậm tịt nữa, lâu mình ko dùng A chỉ dùng WP thôi, nên ngại test. Muốn thay đổi gió chút, nhưng cứ ngại.

Chủ quan mà nói thì xóng Tây chắc ngon hơn sóng Ta một chút do hạ tầng cơ sở tốt hơn, nhưng nhiều rom ko hề bắt tốt thậm chí tậm tịt nữa, lâu mình ko dùng A chỉ dùng WP thôi, nên ngại test. Muốn thay đổi gió chút, nhưng cứ ngại.
Vậy thì phải test từng bản Radio xem thế nào rồi, cái nào bắt khỏe và ổn định thì ta dùng...

Mình đang dùng bản stable miui bên CH Séc.Nhưng thỉnh thoảng gọi bị lỗi,bấm vào gọi màn hibhf. Chờ chuyển sang rất lâu,sau đó đơ máy

bản này dùng cũng rất Okie nhưng sóng vẫn hơi chập cheng lúc ok lúc ko ( mất công ngồi cả đêm test Radio các ver) với lại VPlayer no work, còn MoboPlayer vẫn ok.

ps: thêm link MF cho ai khó đao:
thế cuối dùng dùng thằng nào sóng tốt hả bác?

@all bác nào có cách làm hiệu ứng xoay màn hình đẹp ko ạ (như bọn táo thối hay WP7 hay Rom gốc vậy )
thanks

thế cuối dùng dùng thằng nào sóng tốt hả bác?

@all bác nào có cách làm hiệu ứng xoay màn hình đẹp ko ạ (như bọn táo thối hay WP7 hay Rom gốc vậy )
thanks
chỉ có sence 3.5 hoặc ics 4.0(mà ics xoay 180 ko được) mới có hiệu ứng xoay màn hình nhé...ko mượt bằng wp7 nhưng đẹp hơn..mượt và đẹp còn kém ios 5.0

ui mê rom này, mà link down vất vả quá, nữa chừng là time out rùi, bạn nào có v5.0 up lên mediafire cho mình dễ thở với >"<

ui mê rom này, mà link down vất vả quá, nữa chừng là time out rùi, bạn nào có v5.0 up lên mediafire cho mình dễ thở với >"<
thấy bạn thích xài rom của bác langthang, nhưng mình thấy hình như bạn chưa bấm thanks cho ai bao giờ cả mặc dù bạn tham gia năm 2008

bác langthang ơi bản MIUI DEVELOPMENT V43.0 và STABLE V5.0 có gì mới hả bác, bác quên cập nhật Change log cho anh em rồi. cảm ơn rom mới của bác, chạy rất mượt và ổn định

Last edited by a moderator:
thấy bạn thích xài rom của bác langthang, nhưng mình thấy hình như bạn chưa bấm thanks cho ai bao giờ cả mặc dù bạn tham gia năm 2008

bác langthang ơi bản MIUI DEVELOPMENT V43.0 và STABLE V5.0 có gì mới hả bác, bác quên cập nhật Change log cho anh em rồi. cảm ơn rom mới của bác, chạy rất mượt và ổn định
Đã cập nhật Change logs V5.0 theo yêu cầu :)

uh, mình thích xài rom nào tiện lợi và có tính thực dụng \-/. đồng ý với bạn, tuy nhiên mình tham gia diễn đàn từ 2008 nhưng không có nghĩa là theo dõi các chủ đề trong này từ lúc ấy. hoặc giả mình đăng ký tài khoản cũng chỉ là đăng ký mà thôi. Lâu rùi nên cũng k nhớ rõ mô tê thế nào :D, nhưng chính xác viết trả lời hay thanks cũng là bắt đầu cách đây không lâu. bạn có thể thấy phần thông tin bên dưới account của mình. :p

Back