• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

v44 dường như không cho sử dụng zmooth nữa thì fải, khi cài vào chỉ sử dụng được 1 lần rùi die, muốn sử dụng tiếp thì vào vào disable rùi enable lại mới được, có bạn nào sử dụng zmooth mà bị như mình không.

Bác langthang ơi. Em dùng chương trình backup contact ra 1 file contact.csv trong đó có gần 500 số

Mà giờ tìm phần mềm để restore file đó khó quá.

Tìm được 1 phần mềm Contacts backup & restore thì chỉ là bản trial và cho restore 5 số. Hix

Hoặc bác biết cách lấy file backup danh bạ khi dùng Miui backup để restore lại không ?

Vì em mới cài thử bản Sense 3.5 nghịch chút mà không có cách nào lấy lại danh bạ. Hic. Quên không phòng bị backup contacts bằng các phần mềm. Dùng phần mềm trên ra file .csv mà không restore được...
đến giờ dùng android mà bác còn back up danh bạ sao... sau khi chỉnh sửa hoàn thiện trong danh bạ ( chẳng hạn của bác 500 số ). bác vào tài khoản và đồng bộ, chỏn đồng bộ ngay. thế là nó tự sao lưu tài khoản trên mạng. khi up rôm mới sau khi cài đặt tài khoản. nó lại tự lôi về. mình đang dùng đồng bộ với google + thấy cũng ổn.
cho thêm nhận xét bản miui v44 của langthang đi anh em

có 1 thắc mắc là trãi qua nhiều bản stable mà vẫn không fix cái reboot à bác langthang nhỉ ... up xong cái lo ngại và hồi hộp xem là có bi reboot nhiều hơn là các tính năng mới. nhưng công nhận rom miui đẹp và tiện dụng hơn cả.

có 1 thắc mắc là trãi qua nhiều bản stable mà vẫn không fix cái reboot à bác langthang nhỉ ... up xong cái lo ngại và hồi hộp xem là có bi reboot nhiều hơn là các tính năng mới. nhưng công nhận rom miui đẹp và tiện dụng hơn cả.
Máy bạn có vấn đề chứ không phải do ROM, mình dùng liên tục 2 ngày nay có bị reboot lần nào đâu.
Bạn format lại thẻ nhớ, làm lại mọi thứ từ đầu.
Cài lần lượt các app để kiểm tra, khả năng có 1 app nào đó không tương thích

Máy bạn có vấn đề chứ không phải do ROM, mình dùng liên tục 2 ngày nay có bị reboot lần nào đâu.
Bạn format lại thẻ nhớ, làm lại mọi thứ từ đầu.
Cài lần lượt các app để kiểm tra, khả năng có 1 app nào đó không tương thích
Ko..em ko bị reboot nữa..ý em là fix nó mặc định luôn ấy..kết rom miui rồi.

đến giờ dùng android mà bác còn back up danh bạ sao... sau khi chỉnh sửa hoàn thiện trong danh bạ ( chẳng hạn của bác 500 số ). bác vào tài khoản và đồng bộ, chỏn đồng bộ ngay. thế là nó tự sao lưu tài khoản trên mạng. khi up rôm mới sau khi cài đặt tài khoản. nó lại tự lôi về. mình đang dùng đồng bộ với google + thấy cũng ổn.
cho thêm nhận xét bản miui v44 của langthang đi anh em

Mình thường tắt chế độ đồng bộ với Google. Trước đến giờ dùng MIUI từ bản 12 đến giờ là 44 toàn dùng Miui Backup nên đâm ra lười chẳng tìm hiểu gì mấy ( Tại bác langthang làm bản ROM ngon quá ) Trước còn up rom với test rom ầm ầm mà giờ toàn dùng MIUI.

Thấy có bản mới Sense 3.5 nhìn đẹp nên up thử xem thế nào. Phải ngồi đọc lại một lúc mới nhớ cách Up Rom khác đấy ^^

Cảm ơn AE nhé. Đã làm một bộ contact chuẩn và up lên trên Google rồi !

Chờ bao giờ có bản MIUI ICS ngon ngon của bác langthang lại quay lại với MIUI. Vivu với Sense 3.5 một chút đã

v44 dường như không cho sử dụng zmooth nữa thì fải, khi cài vào chỉ sử dụng được 1 lần rùi die, muốn sử dụng tiếp thì vào vào disable rùi enable lại mới được, có bạn nào sử dụng zmooth mà bị như mình không.
Mình bị y chang bác này!Có cách nào khắc phục k ah?Ah, mình xài bản v44. Vì xài bản stable 5.0 của bác langthang hay bị lỗi vào web bị force close nên mình mới up v44 xong.
Ah, có cách nào backup lại các note trong miui được k ah?Mình muốn trải nghiệm ICS hoặc sense 3.5 mà tiếc các note quan trọng.

HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 5.1
(Bản ổn định, tích hợp các thành phần hoạt động tốt trên bản Development, cập nhật hàng tháng)

Download links:
Version 5.1 Multilang (11-January-2012)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V5.1_MAGLDR-----Mirror link
MD5 Checksum: 55503A4D - EF98484C - 6A45C803 - 9614ADEF

For cLK User: Flash cLK kernel tytung R14.0 ở link dưới sau khi flash MAGLDR ROM
http://ul.to/folder/vzxmhq

bác langthang cho em hỏi xíu em cài trên MAGLDR được rồi nhưng em muốn cài trên CLK bảng này thì mình cài như thế nào vậy.
File rom ở trên cài trên clk củng được à bác
thank

V44

bác langthang ơi, up bản v41 và v44, chơi game ko được mượt mà lúc mới vào, và fruit ninja thì đường dao ko nhận, nhìn nó chém cụt ngủn thẳng tưng dù e chém hình tròn, mong bác kiểm tra lại và fix sớm cho bản rom của bác phát triển hơn ạ :)

bác langthang cho em hỏi xíu em cài trên MAGLDR được rồi nhưng em muốn cài trên CLK bảng này thì mình cài như thế nào vậy.
File rom ở trên cài trên clk củng được à bác
thank
cLK thì flash file ROM MAGLR sau đó k0 reboot lại, flash luôn cLK kernel ở link dưới rồi mới Reboot

Mình bị lỗi khi vào browser và poweramp. Vào phát treo máy luôn, lại phải tháo pin để reset. Nghe có người nói là do langthang dùng Dorimanx kernel. Giờ phải nghe nhạc bằng app mặc định.

- Còn 1 chuyện nữa mình muốn hỏi là mình cài SuperUser Elite vào, sau đó update superuser lên 3.0, rồi restart vào lại thì không có quyền root nữa. Giờ khắc phục thế nào vậy ?

bạn xài thử Neutron Music Player đi, mình thấy nó cũng hay đó. Còn browser thì xài Dophin Browser HD cũng được nè.
https://market.android.com/details?...=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5uZXV0cm9uY29kZS5tcCJd

cho mình hỏi cách chinh nhiệt độ thành do C minh với.ngoài lock screen nó báo là 68do C .có ai bik chỉnh thành độ C chính xác không?

cho mình hỏi cách chinh nhiệt độ thành do C minh với.ngoài lock screen nó báo là 68do C .có ai bik chỉnh thành độ C chính xác không?

Vào cái News&Weather app, ấn nút Menu, chọn Setting - Weather settings và Enable Use metric lên là được

lỗi

bác langthang ơi, up bản v41 và v44, chơi game ko được mượt mà lúc mới vào, và fruit ninja thì đường dao ko nhận, nhìn nó chém cụt ngủn thẳng tưng dù e chém hình tròn, mong bác kiểm tra lại và fix sớm cho bản rom của bác phát triển hơn ạ :)

up cả bản MAG NDT GINGER V34.0[CM7.2 Nightly 2.3.7][Tytung R14.0] vẫn bị như thế, có ai bị như e ko?

Cuộc gọi đến không đổ chuông

Tình hình là đang sử dụng v44...có cuộc gọi đến máy không đổ chuông mà chỉ rung thôi...chỉnh Ringer Volume lên hết cây rồi....mở nhạc nghe thử loa ngoài vẫn ổn....không biết sao nữa

Back